[Lời muốn nói] Thoáng buồn...

S

sky9x

Uả thế nhỏ lớp trưởng ko sợ băng đảng của em hả
kệ nhỏ đó đi em
ko phải quan tâm nhỏ nói gì thì kệ nhỏ

Q

quanggiang1

Hjc, chị thiensubinhminh123 nói nghe bùi tai quá :D
Kủm ơn chị nhjều nh0a !
Nhưng tiếc là...
Bọn nó ngày càng lộng hành, hơn cả em nghĩ đó chị :(
Như hôm nay, cô phụ trách đội bảo là chọn 1 bạn đi về nguồn ngày 17/1
Nhỏ lớp trưởng h0k đc đi vì nhỏ đã tham gia sân chơi tuổi thơ lần trc' nên cô bảo nhường cho bạn khác
Cô chọn em, thế là nhỏ "lên cơn". Nói xiên nói xỏ em đủ điều
Ví dụ như câu nỳ :
- Thưa cô, em thấy mỗi trường chỉ đc đi 5 bạn mà trong lớp, mình đc chọn đi 1 mình thì đã vinh dự lắm rồi, sao lại ko đi?
Đó, chị thấy đó
Nó cũng chỉ vì ganh tị mới nói ra những lời như vậy thôy.
Em cũng mún đi lắm nhưng vì mẹ em sợ em đi lạc, bị cảm.
Chứ có ý gì đâu :|
Em ghét nhỏ !!!!!!!!!!!!!!
p/s: Hì hì, em có cả 1 băng đảng chị à :cool:, nên cũng có vài ng` nể sợ em, nhưng em ko hề công khai, chỉ sử dụng khj cần thjết th0ai :p

Ôi nhox ơi , mới lớp 5 mà . Kệ chũng nó đi .. Anh không bênh gì với chúng nó đâu nhưng mà anh nói thiên thế để nhox nghĩ sâu hơn đoá . Lên d đ mọi người toàn ủng hộ nhox , anh sợ nhox đc cái niềm tin quá lớn đó mà quên hết suy nghĩ là ......
Kệ nó đi ok .......
Thân ! Quanggiang1 ........

T

thongoc95

chòy, phục bé thật mới có lớp 5 mà .......
bé nè đừng chấp vs hội chúng nó làm j , kệ đy ( bài học of chị đó ) . Ngày trước chị kòn bi cả lớp quay mặt , nhìu lúc đy học khóc cơ nhưng dần dần chị hỉu ra rằng mấy người đó chẳng là cía j để chị phải bận tâm, việc quan trọng là cuối cấp rùi bé nên chuyên sâu vào việc học đy ( mặc dù cấp 1 rất dễ nhưng đừng chủ quan, thi chọn lớp hok giống thi học kỳ 2 ở trường tiểu học đâu.......bé hỉu chị nới j chứ ???), đối vs dạng chúng nó thì coi như người dưng nước lã, hok thèm chập muốn nói j thì nói để ngoài tai thui. Bé càng nghe chúng nó nói , càng bị kích fdộng bỏi những lời lẽ hok hay càng làm bản thân tồi tệ đy thui !!!
Cố lên !!!

S

suzyana

@sky9x: à, vì nhỏ ỷ nhỏ là lớp trưởng nên ko bjết sợ ai, tự cho mình là nhất. Với lại, nhỏ cũng h0k có "đụng chạm" gì Su nhjều nên Su để yên thôi
@quanggiang1: Hjc, anh bảo là anh nói thiên để em nghĩ sâu hơn, sao lúc trc' anh bảo là em còn nhỏ h0k nên suy nghĩ nhiều nhỉ? Thắc mắc qúa!
@thongoc95: thì em cũng chuyên tâm học hành chứ đâu có xao lãng đâu, nhưng việc wan trọng là em cứ bị tụi nó khinh miệt, sỉ nhục,...em chán lắm !!!
E thì rất hiểu nhỏ, nhỏ lun dùng 1 chiêu để "lật lộng" khi bị vạch mặt.
Em kể ví dụ nha
Ví dụ như nhỏ có lỡ miệng nói tục 1 lần, em bảo nhỏ ghi zô sổ tổ, nhỏ h0k chịu, nói là bọn em kiếm chuyện chọc phá nhỏ, đến thứ 6 sjnh h0ạt lớp, khi em có ý kiến phê bình nhỏ nói thế này :
- Thôi đi, ng` ta thì lúc nào cũng đúng hết á. thôi, ghi đại đi !
Đó, nó đánh trống lảng = cái giọng tội nghiệp để cô bỏ wa.

C

caheosua

uhm
khi người khác muốn mình buồn, chọc phá để cho mình khóc tại sao không vui lên. Cười thật tươi gạt kẻ đó ra ngoài tầm ngắm. Điều này vừa giúp bạn bè vui lòng an tâm về mình. Vừa cho bọn đó ủ ê vì không đạt được mục đích của mình là làm em buồn.
Vậy đó Út ak bọn chị đã rút ra kinh nghiệm đó. Sống quan tâm đến những lời nói xấu về mình để buồn là tội lỗi với ban thân và mọi người nên cứ cười thoải mái, bọn kia thấy trêu trọc em mà chẳng có tác dụng gì sẽ thôi ngay ý mờ.
Mà sao lớp em cán bộ chia phe thế nhở?? Ngày trước bọn chị học chỉ có 2 phe : phe thống trị là cán bộ lớp và phe bị trị là thành viên của lớp.^^

S

suzyana

uhm
khi người khác muốn mình buồn, chọc phá để cho mình khóc tại sao không vui lên. Cười thật tươi gạt kẻ đó ra ngoài tầm ngắm. Điều này vừa giúp bạn bè vui lòng an tâm về mình. Vừa cho bọn đó ủ ê vì không đạt được mục đích của mình là làm em buồn.
Vậy đó Út ak bọn chị đã rút ra kinh nghiệm đó. Sống quan tâm đến những lời nói xấu về mình để buồn là tội lỗi với ban thân và mọi người nên cứ cười thoải mái, bọn kia thấy trêu trọc em mà chẳng có tác dụng gì sẽ thôi ngay ý mờ.
Mà sao lớp em cán bộ chia phe thế nhở?? Ngày trước bọn chị học chỉ có 2 phe : phe thống trị là cán bộ lớp và phe bị trị là thành viên của lớp.^^
Hjhj, lớp em nó nhjều phe lắm chị à !
Ví dụ như phe ghét nhỏ lớp trưởng thì nhjều vô số
Ng` ta gọi nhỏ lớp trưởng là "GIẶC LÊ BÌNH".
Còn phe ghét bọn em và "chúa nịnh nọt" nhỏ lớp trưởng chỉ vì chức vụ của nhỏ cao và đứng hàng đầu tr0ng ban cán sự lớp.

S

suzyana

Hjc hjc, ức chết đi đc.
Hum qua tớ đến tiệm cắt tóc nhờ cắt giúp mái ngố
Chjều vào lớp thì thèn Phú nó chọc tớ, nói là :
- Mày để mái ngố nhìn xấu h0ắc à Châu ơi.
Đó !! Như thế đó!
Rồi lát sau nó chạy ra cửa và hô to :
- Huy, Huy ơi, zô đây ta0 cho mày xem cái này.
:|:|
Tại sao lại như thế chứ !
Ghét ghét ghét !!!!!!!!!!!!!!!!
Tính từ lúc tớ cắt tóc nó là ng` đầu tiên chê tớ xấu
0a0a

H

hotgirlthoiacong

:) chuyện này hồi nhỏ cũng là chuyện thường đối vs chị và bọn bạn thân của chị, năm lớp 6 tụi chị chơi vs nhau thân lắm nhóm có 6 đứa, mà h nghĩ lại vui lắm cơ, hễ mà k thích nhau điểm nào là cứ dồn lại 1 ngày ngồi nói xấu sau lưng bạn ý, chị thj` hên vì tính tình cởi mở, hòa đồng nên lời ra tiếng vào của nhóm bà 8 cũng ít, có nhiều khi tụi chị có ý nghĩ trẻ con là " ôi chao! con này nhiều tật xấu quá, nghĩ chơi vs nó" thế rồi cả nhóm 6 đứa h nghĩ chơi hết 1 đứa, còn 5. Đúng là bạn thân có khác, k thể thiếu nhau lâu đc, khoảng 2-3 ngày là cảm thấy nhớ, hơi buồn khi thiếu bạn ý, và lại rủ nhau đến nói chơi lại :D:D:D thế đấy, biết bao nhiêu lần như thế và khi đến năm lớp 8 tụi chị k còn cái tật đó nữa. Vì bây h mình đã là ng` lớn rồi :)
em à! cuộc sống là vậy đó, các em còn nhỏ, nên chuyện đó xảy ra là chuyện bt thôi ! 1 thời gian sẽ hết. Nếu em k muốn điều đó xảy đến thj` rất khó, chuyện đó sau này sẽ làm cho chúng ta thân nhau hơn chẳng han. ĐỪNG SỢ.
PHẢI TỰ TIN VÀO BẢN THÂN NHA!!

H

hotgirlthoiacong

Hjc hjc, ức chết đi đc.
Đó !! Như thế đó!

0a0a

TỤI em đúng là còn con nít như thế vui ghê nhỉ ;)) ;)) ;))
chả sao cả, tụi nó nhìn em vs 1 hình ảnh trước khi cắt tóc qen rồi, h em chơi kiểu mới tụi nó xăm xoi là chuyện bt. Chứ em cứ thử đặt trong TH của bạn, thj` mình cũng sẽ như zậy thoy. E k bik nói lại sao
vd: ủa, tụi mày hùi h chưa thấy ng` đẹp bao h sao =))??
hay là Thươg mới thấy Tv

K

kudo_sinichi

Hjc hjc, ức chết đi đc.
Đó !! Như thế đó!
0a0a
Nó chọc em thì em cứ mặt kệ nó và hãy vui lên, đừng bận tâm j cả!!!
Nó chê em là muốn làm cho em tức, để nó có cớ mà vui cười!!! Em cứ mặt kệ, nó chọc và chê mà em cứ bình thường thì cuối cùng nó cũng phải bỏ cuộc và không chê hay chọc em nữa đâu!!! Cố lên để vượt qua em nhé!!!

T

thuyhoa17

miễn là em thấy mái tóc đó đẹp và hợp với mình là được rồi.
tóc là của em chứ có phải là của bạn em đâu, phải không.
.

Last edited by a moderator:
U

uocmolamnhavan

Hjc hjc, ức chết đi đc.
Đó !! Như thế đó!
0a0a
sao mà lớp e giống hệt lớp c là sao ý nhỉ???nhưng lớp c nó không đùa vu ikieeur trẻ con hồn nhiên vu vơ đó đâu,tụi nó đã lớn nhưng tâm hồn thì ko ng lớn .đã có lúc c khóc nữa nè nhưng rồi c lại lấy lại bình tĩnh và c nghĩ kệ nó đi ,rồi sẽ qua,chúng nó nói chỉ tốn "ka -lo",nói chán thì thôi.e cũng vậy nha???c tin tâm hồn tuổi mộng mơ của e sẽ ko già dặn như c !chúc e may mắn!:)>-:)>-:)>-

S

suzyana

Cảm ơn kudo và chị thiensubinhminh nhé !
Nhưng tiếc là...
Như mý hôm nay, nhỏ tổ trưởng tổ 1 - "chúa nịnh nọt" lớp trưởng
Nó cứ hay kênh mặt nhìn wa bàn tớ rùi lại bỏ nhỏ vào tai lớp trưởng
Nó mách tất kả hành động kủa pọn tớ cho lớp trưởng, tớ ghét nhất cái mặt kênh kiệu của nhỏ.
Rồi nữa, nhỏ bn thân tớ trả bài, đc 10đ
Nhưng khi cô trả thì nhỏ có trả lời sai 1 câu hỏi của cô, khi lớp trưởng nghe nhỏ nói là đc 10đ thì nó nói :
- Zậy mà cũng dính nữa hả?
Đó !
Cuộc đời là thế, ghét của nào trời tra0 kủa đó, nhưng đc 1 tjn mừng.
Wa Tết, cô sẽ bầu lại lớp trưởng
tàn đời nhỏ ròy, sung sướng ghê ^^

U

uocmolamnhavan

Cảm ơn kudo và chị thiensubinhminh nhé !
Nhưng tiếc là...
Như mý hôm nay, nhỏ tổ trưởng tổ 1 - "chúa nịnh nọt" lớp trưởng
Nó cứ hay kênh mặt nhìn wa bàn tớ rùi lại bỏ nhỏ vào tai lớp trưởng
Nó mách tất kả hành động kủa pọn tớ cho lớp trưởng, tớ ghét nhất cái mặt kênh kiệu của nhỏ.
Rồi nữa, nhỏ bn thân tớ trả bài, đc 10đ
Nhưng khi cô trả thì nhỏ có trả lời sai 1 câu hỏi của cô, khi lớp trưởng nghe nhỏ nói là đc 10đ thì nó nói :
- Zậy mà cũng dính nữa hả?
Đó !
Cuộc đời là thế, ghét của nào trời tra0 kủa đó, nhưng đc 1 tjn mừng.
Wa Tết, cô sẽ bầu lại lớp trưởng
tàn đời nhỏ ròy, sung sướng ghê ^^
và e hãy tin ác giả ác báo nhé!nếu như vậy là 1 tin vui thì c chúc mừng e.:-*nhưng h c nghĩ lại xét về 1 góc độ nào đó thì những gì e đã tâm su cũng là những trò đùa tuổi học trò...nếu sau này tụi bn e còn như vậy thì chúng nó là những ng đầu óc đen tối còn sau này bn e khác thì có lẽnhaanj định của c đúng rồi!:D

S

suzyana

Các anh chị ơi, cho Su hỏi cái này :
Theo mọi ng` thì Su có nên đến làm hoà với nhỏ lớp trưởng ko?
Chứ cứ chjến tranh lạnh thế này thì sẽ chẳng có kết wả tốt đẹp đâu !

T

thuyhoa17

Các anh chị ơi, cho Su hỏi cái này :
Theo mọi ng` thì Su có nên đến làm hoà với nhỏ lớp trưởng ko?
Chứ cứ chjến tranh lạnh thế này thì sẽ chẳng có kết wả tốt đẹp đâu !
chị nghĩ là nên em à, chị rất vui khi nghe em nói câu đó, có lẽ là em đã suy nghĩ nhiều mới quyết định nhỉ.
quyết định của em chị rất ủng hộ, chúc em có một tình bạn đẹp với bạn lớp trưởng nhé.

S

suzyana

chị nghĩ là nên em à, chị rất vui khi nghe em nói câu đó, có lẽ là em đã suy nghĩ nhiều mới quyết định nhỉ.
quyết định của em chị rất ủng hộ, chúc em có một tình bạn đẹp với bạn lớp trưởng nhé.
Hjc, làm h0à thì có lẽ nhỏ chấp nhận
Nhưng có đc 1 tình bạn đẹp thì...ko khả wan cho lắm chị à !

B

baby_banggia34

ko khả wan thì cũng nên thử
mai học lớp trên em sẽ thấy tiếc khi để mất đi 1 ng bạn đấy
giảng hoà là cách vui vẻ nhất

S

suzyana

Nhưng bây giờ thì em lại thôi, các chị à!
H0k làm h0à nữa
Mẹ em h0k thích em làm h0à với nhỏ
Nhỏ mới tạo thêm 1 scandal nữa rồi
Mẹ em bảo, nếu em làm h0à với nhỏ, nhỏ sẽ ch0 là em thua nhỏ, nhịn nhục nhỏ nên mới làm như thế, rồi nhỏ sẽ típ tục vênh mặt cho xem !

C

caheosua

Nhưng bây giờ thì em lại thôi, các chị à!
H0k làm h0à nữa
Mẹ em h0k thích em làm h0à với nhỏ
Nhỏ mới tạo thêm 1 scandal nữa rồi
Mẹ em bảo, nếu em làm h0à với nhỏ, nhỏ sẽ ch0 là em thua nhỏ, nhịn nhục nhỏ nên mới làm như thế, rồi nhỏ sẽ típ tục vênh mặt cho xem !

chị nghĩ là mẹ em khuyên đúng rồi đó.
em không cần phải nhường nhịn cũng không phải làm hòa. Phải chỉ cho nhỏ thế nào là đúng là sai. Em chỉ cần làm những gì đúng mà mọi người đều chấp nhận mặc kệ nhỏ.
Mẹ em là chuyên gia tâm lý đó, có gì nhờ mẹ tư vấn là xong hết ;)

Top Bottom