[Lời muốn nói] Thoáng buồn...

S

suzyana

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn ơi, tớ đang buồn lắm !
Thật sự là rất buồn !
Trong lớp, không hiểu sao ai cũng ganh ghét tớ.
Những người có thiện cảm với tớ chỉ có thể đếm trên đầu ngón tay.
Họ luôn nói xấu sau lưng tớ, luôn tìm cách chọc phá, phản bác lại tớ, tớ cũng không hiểu vì sao nữa.
Ngay cả 2 đứa bạn thân nhất của tớ, là niềm an ủi lớn nhất của tớ mà họ cũng không buông tha.
Thứ 6 tuần này sinh hoạt lớp, họ đã tìm cách phế chức của nhỏ Tú - 1 trong 2 đứa bạn của tớ, tớ buồn lắm !
Họ bảo vì cô thiên vị Tú, cho Tú làm lớp phó trật tự nên Tú tự cao, tự đại, nói chuyện riêng nhiều hơn những bạn khác.
Cô bảo : "Các em à, bạn Tú đã xin cô cho từ chức từ lâu rồi nhưng chỉ vì cô không đồng ý thôi".
Các bạn thấy đấy, tất cả đều nói rằng cô thiên vị tớ và 2 đứa bạn của tớ.
Nhưng riêng tớ, tớ thấy rằng cô đều yêu thương học trò của mình, cô có bỏ ai đâu ?
Học tệ thế nào, cô cũng ân cần chỉ dạy thêm đến khi thực sự hiểu mới thôi.
Nhưng họ đâu có biết, lúc cô đang nhức đầu, mệt mỏi vì phải soạn những bảng điểm, sổ điểm rồi cả giáo án và giấy tờ gì đó nữa.
Chỉ có 3 đứa tớ là ngồi trong lớp suy nghĩ về những việc làm của cô, xem cô làm như thế nào.
Lúc trưa, trong giờ ra chơi, thấy cô đang ngồi viết cái gì đó trên bàn, cũng chỉ có 3 đứa tớ quan tâm đến cô, nhỏ Tú còn bảo là cùng hùn tiền lại, mua cho cô 1 viên thuốc Panadol Extra, có ai trong lớp làm như thế không chứ ?
o0o______o0o
Trong giờ sinh hoạt lớp, khi tổ 4 vừa báo cáo xong thì tớ có ý kiến, tớ nói rằng Phú trong tuần có nói tục 2 lần.
Đó chỉ là ý kiến thôi, tớ muốn công bằng tất cả, muốn Phú nhận ra lỗi lầm và sửa đổi, vậy mà...
Nó nhìn tớ với vẻ mặt cằn cọc, căm ghét.
Cho là tớ hãm hại nó, để nó phải quét lớp vào tuần sau.
Lớp 5/2 của tớ chẳng có 1 tí gì gọi là "ĐOÀN KẾT" hết các bạn ạ.
Tớ sẽ làm tổ trưởng vài tuần nữa xem tình hình thế nào, nếu khả quan thì tớ típ tục, kòn nếu ko, tớ sẽ từ chức giống nhỏ Tú thôi.
o0o_______o0o
Mỗi lần tớ nói với ai, họ đều bảo nhau rằng : "Thôi, nói chuỵên với cái thứ chép sách giải đó làm gì."
Xem có tức ko chứ !
Mọi người ơi, cho tớ một lời khuyên đi, làm thế nào để họ không còn căm ghét tớ nữa.
Tớ ko thích người khác lại nghĩ xấu về mình như thế =((
Tớ chịu đựng hết nổi rồi.
Sức người có hạn mà !

L

letrang3003

uk đọc xong câu truyện của e chị mới nhớ lại hồi còn học lớp tiểu học , bọn bạn lớp chị cũng đâu tranh ganh tị nhau ghê lắm em ak` chăc chuyện này là ko thể tránh khỏi. vì có sự tranh đua thi mình mới có ý thức vướn lên, ko vì mình đã giỏi bít hơn các bạn # một chút là tự kiêu , cao ngạo, từ đo là hại chết mình :( .Thật ra có rất nhiều lí do để cho các abnj trong lớp em ghét Tú : có thể bạn ko hòa đồng, ưa ghạnh , tự cao ,... Hoặc còn rất nhiều lí do # mà chính e là người bít rõ nhất :D . Hi vọng em sẽ bớt buồn và cố gắng lên .Ko có gì là ko làm được:D

Q

quanggiang1

Các bạn ơi, tớ đang buồn lắm !
Thật sự là rất buồn !
Trong lớp, không hiểu sao ai cũng ganh ghét tớ.
Những người có thiện cảm với tớ chỉ có thể đếm trên đầu ngón tay.
Họ luôn nói xấu sau lưng tớ, luôn tìm cách chọc phá, phản bác lại tớ, tớ cũng không hiểu vì sao nữa.
Ngay cả 2 đứa bạn thân nhất của tớ, là niềm an ủi lớn nhất của tớ mà họ cũng không buông tha.
Thứ 6 tuần này sinh hoạt lớp, họ đã tìm cách phế chức của nhỏ Tú - 1 trong 2 đứa bạn của tớ, tớ buồn lắm !
Họ bảo vì cô thiên vị Tú, cho Tú làm lớp phó trật tự nên Tú tự cao, tự đại, nói chuyện riêng nhiều hơn những bạn khác.
Cô bảo : "Các em à, bạn Tú đã xin cô cho từ chức từ lâu rồi nhưng chỉ vì cô không đồng ý thôi".
Các bạn thấy đấy, tất cả đều nói rằng cô thiên vị tớ và 2 đứa bạn của tớ.
Nhưng riêng tớ, tớ thấy rằng cô đều yêu thương học trò của mình, cô có bỏ ai đâu ?
Học tệ thế nào, cô cũng ân cần chỉ dạy thêm đến khi thực sự hiểu mới thôi.
Nhưng họ đâu có biết, lúc cô đang nhức đầu, mệt mỏi vì phải soạn những bảng điểm, sổ điểm rồi cả giáo án và giấy tờ gì đó nữa.
Chỉ có 3 đứa tớ là ngồi trong lớp suy nghĩ về những việc làm của cô, xem cô làm như thế nào.
Lúc trưa, trong giờ ra chơi, thấy cô đang ngồi viết cái gì đó trên bàn, cũng chỉ có 3 đứa tớ quan tâm đến cô, nhỏ Tú còn bảo là cùng hùn tiền lại, mua cho cô 1 viên thuốc Panadol Extra, có ai trong lớp làm như thế không chứ ?
o0o______o0o
Trong giờ sinh hoạt lớp, khi tổ 4 vừa báo cáo xong thì tớ có ý kiến, tớ nói rằng Phú trong tuần có nói tục 2 lần.
Đó chỉ là ý kiến thôi, tớ muốn công bằng tất cả, muốn Phú nhận ra lỗi lầm và sửa đổi, vậy mà...
Nó nhìn tớ với vẻ mặt cằn cọc, căm ghét.
Cho là tớ hãm hại nó, để nó phải quét lớp vào tuần sau.
Lớp 5/2 của tớ chẳng có 1 tí gì gọi là "ĐOÀN KẾT" hết các bạn ạ.
Tớ sẽ làm tổ trưởng vài tuần nữa xem tình hình thế nào, nếu khả quan thì tớ típ tục, kòn nếu ko, tớ sẽ từ chức giống nhỏ Tú thôi.
o0o_______o0o
Mỗi lần tớ nói với ai, họ đều bảo nhau rằng : "Thôi, nói chuỵên với cái thứ chép sách giải đó làm gì."
Xem có tức ko chứ !
Mọi người ơi, cho tớ một lời khuyên đi, làm thế nào để họ không còn căm ghét tớ nữa.
Tớ ko thích người khác lại nghĩ xấu về mình như thế =((
Tớ chịu đựng hết nổi rồi.
Sức người có hạn mà !

Em gái ah . Anh phục em quá đi thôi . ( ah cả bạn bè của em nữa ) Không ai có thể nghĩ rằng 1 cô bé lớp 5 lại có những suy nghĩ thực sự trưởng thành đến vậy . Ngôn ngữ của em quá đỗi người lớn rồi nhỏ ah .

Trong tình huống này của em có lẽ là hơi khó xử thì phải . Cải tuổi chợp chờn con nít , cái tuổi mà còn ngang bướng mà suy nghĩ lại trẻ con vô đối .;)
Anh nghĩ rằng em mà đang bị lũ nhox kia ghét thì chắc là sẽ phải 1 thời gian mới thay đổi đc. E cần lấy lại tình bạn này . Cái điều mà anh đã biết , đã hiểu và đã từng rất khổ khi lo lắng cho thằng bạn trong tình huống ấy em ah.
Anh có 1 số kinh nghiệm em thử nhé ./:)/:)/:)/:)/:)/:)/:)/:)/:)/:)/:)/:)
Những chuyện nhỏ nhặt thường có khi cái tuổi gọi là như thế này là rứt nhìu . Nhữg câu nói nhỏ nhặt để trọc tức nhau là chuyện thường xuyênm . Anh khuyên em ko nên chấp nhặt như thế nữa . Có cần ăn miếng trả miếng với hội kia không nhỉ . Kệ họ đi . Khi họ mắc lỗi , hãy nhắc nhở và tha cho họ đi . Coi như làm phúc . Khi đó thì bọn nó .... Chắc là phục em hơn .......
Còn nữa không nên kể công em ah . Đừng vì những thứ đó mà làm cho mình kiu căng hơn nứa .Có thể , em ko như thế nhưng sao nhi? . Em ỉ lại vào những hành động mà tự cho mình là tốt hơn họ rồi ................................................
Những hạnh động gọi là gây bất kứ 1 tổn thất j cho họ sẽ đc coi là .... Tỉnh xấu của kẻ bị ghét . Anh tin là các b ạn thân của em sẽ phải lựa chon . 1 là không chơi với em . 2 là chỉ chơi với em mà cũng bị ghét lây ......
Hãy chủ động làm lành với họ . Đầu tiên là những người ko ghét mình mà chỉ bọ lôi kéo . Típ đó hãy gêy hình tượng thạt tốt cho mình . Đừng để mình bị ghét hơn nhé .
Cố nên nào nhox con !! :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

M

meomun.207

Giống lớp chị....... ngày xưa quá ,nhưng thầy chủ nhiệm bảo chỉ cần làm hết trách nhiệm ,không làm sai và không thấy hổ thẹn với lòng mình là được >mình làm đúng thì không sợ mọi nguời dèm pha.Chị nghĩ là mỗi người cần một chữ nhẫn.Giá mà mỗi người đều đặt mình vào vị trí của người khác để nghĩ thì thế giới sẽ tốt đẹp hơn.Kiên nhẫn nhé còn nhiều vấn đề phức tạp hơn em ạ.

T

traitimvodoi1994

em à chị cũng từng bị như em nhưng em ơi em cứ kệ các bn ấy đi.đó cũng là lí lẽ của những ng` hay ghen tị vs ng` khác.Ở tuổi có em có suy nghĩ vậy là điều khó tránh.chị ko biết khuyên j cả.Chị nghĩ em thử làm theo cách chị đã làm xem sao.Hãy mặc kệ tất cả hãy chứng minh cho họ thấy cô giáo ko thiên vị ai cả, và chứng minh rằng em vươn lên bằng chính nghị lực và ý trí của em.Em hãy cố gắng làm họ hiểu thêm về em,em hãy mạnh mẽ lên.Khi mọi ng` hiểu đc em thì sẽ ko còn những ý nghĩ ghen ghét đố kị đâu
cố gắng lên rồi mọi thứ sẽ trở về theo quy luật của nó em ạ.Sự thật luôn thắng và nhận đc lòng tin từ mọi ng`

S

suzyana

Hjc, em cảm ơn mọi ng` nhiều lắm !
Rất nhiều !
Em nói thật, ai ai, tất cả họ đều xem em như cái gai trong mắt họ.
Em biết chứ,biết rất rõ nữa là chuyện khác, họ ganh ghét em vì em học giỏi, chiếm đc tình cảm của nhiều thầy cô.
Họ ghét em vì em hơn họ rất nhiều, rất nhiều thứ.
Em chán lắm rồi, em ko muốn cứ bị như thế
Rồi tất cả sẽ xa lánh em, coi em như kẻ thù.
Em ko muốn mình lại bị cái cảm giác đó lần thứ 2.
Trong trường, em đc xem là nổi tiếng, từ khối 4 đến khối 5, ai cũng biết đến em cả.
Ngay cả những đứa lớp khác cũng chẳng cho em đc yên.
Họ cho là em chảnh choẹ, kiêu ngạo, điệu đàng trc' mặt họ.
Nhưng em đâu có như thế.
Họ làm em tổn thương, nhiều lúc em muốn khóc 1 mình, 1 góc, nơi chỉ có riêng 1 mình.
Họ bảo em là : "GIỌT NỨƠC MẮT CHẢY NGƯỢC".
Họ xúc phạm đến nghề nghiệp của cha mẹ em.
Em ko thích như thế.
Có lần, vì chậm chạp hơn mọi người mà em bị nhốt lại trong lớp. Có đứa bảo là em đáng đời.
Ngày hôm sau vào lớp, tụi nó lại trêu chọc em:
- Bị nhốt vui quá hả Châu ?
Rồi nó cười nói vui vẻ, mặc cho em xịu mặt xuống.
Mọi ng` thấy đấy, đâu có gì là việc nghiêm trọng, chỉ là do em chậm chạp hơn mọi ng`, nên ra trễ, bị nhốt lại, chỉ cần mượn chú bảo vệ chìa khoá, mở ra là xong thôi. Đơn giản như thế.
Đó chỉ là cái cớ để nó hàh hạ em, gây áp lực cho em mà thôi !
Còn về nhỏ Tú : em thấy nhỏ đâu có tự cao, tự đại.
Nhỏ chỉ là khi cô đi họp, nhỏ mới đi vòng vòng wanh lớp nhắc nhở mý bạn nói chuyện thôy.
Có hôm học vẽ, nhỏ chưa vẽ x0ng mà cũng phải bỏ dở để đi thực hiện nhiệm vụ mà cô chủ nhiệm giao cho.
Nhưng cũng chỉ vì lòng tham không đáy đã khiến họ thành như thế.
Tuần trc', trong giờ thể dục, thèn Phú nói tục, thế là tớ mới dằn mặt nó, nói là :
- 3 lần nói tục rồi nha Phú.
Em chỉ nói thế thôi, chỉ mún cho Phú biết thôi.
Vậy mà nhỏ lớp trưởng bảo em rằng :
- Mày thôi đi Châu, nói làm gì, con Ý (tổ trưởng tổ 4) cũng tự biết cân nhắc để nó ghi vào sổ tổ thôi.
Nó hiểu lầm câu nói của em, em chỉ muốn dằn mặt thèn Phú chứ e đâu có nói với nhỏ Ý phải ghi vào sổ liền đâu.
Chán quá !
Ai cũng ghét em cả, ko ai thích chơi với em, ko ai có thiện cảm với em...

Last edited by a moderator:
B

baby_banggia34

Mới lớp 5 mà nhox, 1 chút ganh ghét, một chút đố kị sẽ là cho ta có thêm nhìu kỉ niệm nhưg với nhox,mún mọi ng gần mình hơn,yêu quý mình hơn thì chỉ dựa vào em thôi,hãy rộ lượng,đôi khi hãy bỏ wa cho các bạn của mình.Điều đó sẽ tốt hơn cho em.Tuổi của em chưa cần nghĩ nhiều như vậy.Chúc em thành công!

FAM luôn ở bên em!

S

suzyana

Mới lớp 5 mà nhox, 1 chút ganh ghét, một chút đố kị sẽ là cho ta có thêm nhìu kỉ niệm nhưg với nhox,mún mọi ng gần mình hơn,yêu quý mình hơn thì chỉ dựa vào em thôi,hãy rộ lượng,đôi khi hãy bỏ wa cho các bạn của mình.Điều đó sẽ tốt hơn cho em.Tuổi của em chưa cần nghĩ nhiều như vậy.Chúc em thành công!

FAM luôn ở bên em!
Cảm ơn chị, nhưng đó là bản năng của họ, chẳng thể thay đổi đc đâu.
Bạn của em mà, em hiểu họ hơn ai hết.
Em đã cố gắng nhiều rồy nhưng mơ ước cũng chỉ là ước mơ :(
Chịu thôi chị à !

M

muamuahe92

Có lẽ nếu chị không đọc dòng "Lớp 5/2 của tớ chẳng có 1 tí gì gọi là "ĐOÀN KẾT" hết các bạn ạ." thì chị không nghĩ em học lớp 5. Còn nhỏ là thế chưa suy nghĩ chín chắn. Và khi em kể câu chuyện này thì đâu đó chị cũng thấy sự hồn nhiên của em. Lúc chị còn nhỏ bạn chị bảo dạy bài tập cho nó, trời ơi cái bài đó chị nói mãi cô cũng thế, nhưng vì là tổ trưởng ;)) (có nhiệm vụ phải giúp đỡ). Nên chị không muốn chỉ nữa nhưng nó nói sẽ mách cô. VÀ thế là........phải dạy thôi. Còn nữa, chỉ là lúc lớp 4 thôi chị luôn bị nói là vì con giáo viên gì cũng được thiên vị rồi cả biết đề nữa, ai mà biết được. Lúc đó thực sự chị thấy bọn chúng thật đáng ghét. Đó là vì chị còn nhỏ cả khi bạn chị mất nó ra đi mà chị thấy bình thường nhưng giờ nghĩ lại chị buồn lắm. Cả những đứa lúc trước thấy ghét giờ cũng thấy iu sao đấy.
Em cũng thế vì em còn nhỏ nên vậy, vì thế không sao đâu đó cũng chính là những kỉ niệm của em đó.Hãy giữ nó, lớn lên rồi em sẽ thấy yêu những người bạn của em hơn. Chúc em và lớp 5/2 luôn đoàn kết và học tập tốt nha!

Q

quanggiang1

Xem nào . Đầu tiên , hãy dành thời gian để đọc nó mà đừng kéo chuột qua để đọc bài khác nhỏ nhé .Mà nếu có j phật í không đc tráck anh hén .
! Anh nghĩ là em gặp phải 1 rắc rối lớn đây hình hư là em chưa hiểu rõ về bạn bè mình và hình như em còn chưa hiểu rõ về cả bạn thân mình nứa .

"Em nói thật, ai ai, tất cả họ đều xem em như cái gai trong mắt họ.
Em biết chứ,biết rất rõ nữa là chuyện khác, họ ganh ghét em vì em học giỏi, chiếm đc tình cảm của nhiều thầy cô.
Họ ghét em vì em hơn họ rất nhiều, rất nhiều thứ.

Trong trường, em đc xem là nổi tiếng, từ khối 4 đến khối 5, ai cũng biết đến em cả."
Cái mà em biết là em có này thì anh nghĩ là em ko nên nó và không nên nghĩ về nó . EM luôn tự hào vị mình đã đc như vậy . Chính cái tự hào đó đã làm em thêm 1 chút tự kiêu , thêm 1 chút làm bạn bè ganh ghét . Sao nhỉ ? 1 điều nhé . Không đc nghĩ mình hơn họ ..........................................
"Có lần, vì chậm chạp hơn mọi người mà em bị nhốt lại trong lớp. Có đứa bảo là em đáng đời.
Ngày hôm sau vào lớp, tụi nó lại trêu chọc em:
- Bị nhốt vui quá hả Châu ?
Rồi nó cười nói vui vẻ, mặc cho em xịu mặt xuống.
Mọi ng` thấy đấy, đâu có gì là việc nghiêm trọng, chỉ là do em chậm chạp hơn mọi ng`, nên ra trễ, bị nhốt lại, chỉ cần mượn chú bảo vệ chìa khoá, mở ra là xong thôi. Đơn giản như thế.
Đó chỉ là cái cớ để nó hàh hạ em, gây áp lực cho em mà thôi !

Còn về nhỏ Tú : em thấy nhỏ đâu có tự cao, tự đại.
Nhỏ chỉ là khi cô đi họp, nhỏ mới đi vòng vòng wanh lớp nhắc nhở mý bạn nói chuyện thôy.

Có hôm học vẽ, nhỏ chưa vẽ x0ng mà cũng phải bỏ dở để đi thực hiện nhiệm vụ mà cô chủ nhiệm giao cho.
Nhưng cũng chỉ vì lòng tham không đáy đã khiến họ thành như thế.
Tuần trc', trong giờ thể dục, thèn Phú nói tục, thế là tớ mới dằn mặt nó, nói là :
Em chỉ nói thế thôi, chỉ mún cho Phú biết thôi.
Vậy mà nhỏ lớp trưởng bảo em rằng :
- Mày thôi đi Châu, nói làm gì, con Ý (tổ trưởng tổ 4) cũng tự biết cân nhắc để nó ghi vào sổ tổ thôi.
Nó hiểu lầm câu nói của em, em chỉ muốn dằn mặt thèn Phú chứ e đâu có nói với nhỏ Ý phải ghi vào sổ liền đâu.
Chán quá !
"
Sao nhỉ . Em là trợ thủ đắc lực cho cô giảo phải không . Anh nghĩ em là 1 học sinh giỏi , và cái giỏi của em chỉ là học thôi , hay cũng có thể , cái tầm suy nghĩ của 1 nhỏ lớp 5 còn hơi bé nhỉ . Em muốn giúp cô giáo , em muốn có quan hệ tốt với bạn bè . Điều này là hơi khó . 1 bên là điều lệ của lớp học mà mình muốn giúp . 1 bên là những người muốn phá điều lệ đó .
Theo em để dung hoà đc nó em phải không khéo hơn nữa nhox ah . em phải giống như các bạn bè khác mà cũng phải tốt trong mắt thầy cô .

"
Nó hiểu lầm câu nói của em, em chỉ muốn dằn mặt thèn Phú chứ e đâu có nói với nhỏ Ý phải ghi vào sổ liền đâu." Câu nói này anh nghĩ là em sẽ bị ghét nhìu nhìu hơn đoá . Tất cả những cách dăn đe của em . Em nghĩ thế nhưng người ta có nghĩ thế đâu . Bạn bè thì phải biết hiểu nhau chớ em nhỉ . Biết nó thé , mình nên có cách khác chứ . Em muốn giúp cô làm cho lớp có nội jquy tốt chứ . Có nhật thiết cứng nhắc là tốt không nhỉ . Em thử mềm dẻo xem . :D
Em nên tạo thói quen tốt cho họ . Là tốt thôi . VD
Nói tục sẽ có những cách xử lí tốt hơn chứ . Sao nhỉ , anh nghĩ là em càng nhắc thì lũ bạn lại càng nóitục để thách thức em đoá . Đó là cái ngang bướng em ah. Em thử tìm người bạn mà rm tin cậy nhất bây giờ đi . Hãy nghĩ ra 1 phương án mềm dẻo nhất , khiến hiện tượng này ít hơn , mà bạn bè vẫn tốt chứ nhỉ . EM không nên thể hiện mình là To trong giờ sinh hoạt nứa . Thử xá tội cho họ koi họ có biết ơn mình không nhỉ ( nhưng trong trường hợp họ biết ,mình có tội em nhé ) . Cái j cũng nên cho họ đỡ nhục , cho họ con đg sống , chắc họ sẽ nể mình hơn và quanhệ dần đc cải thiện hơn chăng . :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Vấn đè cuối cùng :
"
Họ bảo em là : "GIỌT NỨƠC MẮT CHẢY NGƯỢC".
Họ xúc phạm đến nghề nghiệp của cha mẹ em.'
Ai cũng có những bất hạnh riêng em ah , không nên tự tủi như thế . Ba má của họ cũng có những cái đáng chê cười chứ . Em ko phải nghĩ nhìu về chuyện này ./ KỆ thiên hạ , nói nhìu thì mỏi mồm . Khi nào em là bạn họ thì họ lại tốt thôi em ah.

A Chúc nhox sớm tìm lại đc tình bạn và sớm đc cười thật tươi hồn nhiên như 1 nhoxnj` 10 tuổi nha . GOOD LUCK !
Thân !. Quanggiang1

S

suzyana

Em cảm ơn anh quanggiang1 nhiều lắm !
Anh bảo là em có 1 chút tự kiêu à ?
Anh lầm rồi.
Em chẳng bao giờ tự kiêu cả.
Em đã rất cố gắng nhưng ko thể.
Mềm dẻo ấy à?
Nói thế thôi chứ nó khó lắm anh à!
Em càng mềm dẻo, họ càng cứng đầu, họ cho là em yếu sức, yếu thế hơn họ.
Và thế là nó làm cho em tức tối hơn, em cảm thấy khó chịu, cứng nhắc trong sự vui vẻ của họ

Q

quanggiang1

Em cảm ơn anh quanggiang1 nhiều lắm !
Anh bảo là em có 1 chút tự kiêu à ?
Anh lầm rồi.
Em chẳng bao giờ tự kiêu cả.
Em đã rất cố gắng nhưng ko thể.
Mềm dẻo ấy à?
Nói thế thôi chứ nó khó lắm anh à!
Em càng mềm dẻo, họ càng cứng đầu, họ cho là em yếu sức, yếu thế hơn họ.
Và thế là nó làm cho em tức tối hơn, em cảm thấy khó chịu, cứng nhắc trong sự vui vẻ của họ

Em gái ah. Em có chắc là điều này đúng không nhỉ . Em chẳng bao giờ tự kiêu cả. lẽ để suy nghĩ chín chắm với 1 nhox mới 10 tuổi còn là hơi khó . Nhưng mà em ah . Mình nghĩ thế nhưng bọn nó ko nghĩ thế đâu em ah. Chỉ 1 hành động nhỏ thôi , 1 câu nói , em cũng đc koi là tự kiêu rồi nhox ah
"
3 lần nói tục rồi nha Phú" Câu nói bình thường này đã thể hiẹn đc những j em bít không . Em tự hào vì mình chưa nói tục bao giờ . Em kiêu hãnh vì mình có quyền đc nhắc người khác. Và ở đây , câu nói này của em tiếu 1 chút j không coi trọng người khác em ah. Anh kũng ko nghĩ anh nói đúng đc. Mình ko thể suy nghĩ đc cái sai của mình ngay trong chốc lát đâu em ah. Chỉ đến lúc mình nghĩ lại mới thấy hối tiếc thôi . Còn về phương án mềm dẻo kia , mình tôn trọng , tốt với họ thì không ai là không tốt với em đâu nhox ah .
Cố lên nhé . Dũ sao , vẫn có anh chị , bạn bè trên hm ủng hộ em . Cười nào . ;);););););););););)
Thân ! Quanggiang1

S

suzyana

Em gái ah. Em có chắc là điều này đúng không nhỉ . Em chẳng bao giờ tự kiêu cả. lẽ để suy nghĩ chín chắm với 1 nhox mới 10 tuổi còn là hơi khó . Nhưng mà em ah . Mình nghĩ thế nhưng bọn nó ko nghĩ thế đâu em ah. Chỉ 1 hành động nhỏ thôi , 1 câu nói , em cũng đc koi là tự kiêu rồi nhox ah
"
3 lần nói tục rồi nha Phú" Câu nói bình thường này đã thể hiẹn đc những j em bít không . Em tự hào vì mình chưa nói tục bao giờ . Em kiêu hãnh vì mình có quyền đc nhắc người khác. Và ở đây , câu nói này của em tiếu 1 chút j không coi trọng người khác em ah. Anh kũng ko nghĩ anh nói đúng đc. Mình ko thể suy nghĩ đc cái sai của mình ngay trong chốc lát đâu em ah. Chỉ đến lúc mình nghĩ lại mới thấy hối tiếc thôi . Còn về phương án mềm dẻo kia , mình tôn trọng , tốt với họ thì không ai là không tốt với em đâu nhox ah .
Cố lên nhé . Dũ sao , vẫn có anh chị , bạn bè trên hm ủng hộ em . Cười nào . ;);););););););););)
Thân ! Quanggiang1
Anh à, cũng có lần em đã ngồi nói chuyện nhỏ nhẹ, bình thường với nó rất lâu, mà cuối cùng, nó vẫn như thế, ng` ta vẫn thường nói : Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời mà.
Em nói câu răn đe đó đâu phải là vì em tự hào đâu :|
Em chỉ mún nhắc cho nó biết để nó dừng lại đúng lúc thôi.
Vì em mún tốt cho tổ 4 của nó, anh hiểu không?
Mỗi lần nói tục là trừ 10 điểm đó.
Mà 3 lần là 30 điểm, em chỉ mún nó ko nói nữa để nó ko bị cô phạt, ko phải quét lớp thôi
Em chỉ là có ý tốt
Như lần trc', em giải đc 1 bài toán khó và ôm trọn 10 điểm
Cái mý đứa bàn dưới nói em là "CÁI THỨ CHÉP SÁCH GIẢI"
Công lao em ngồi suy nghĩ cả buổi trời chỉ đc đáp lại bằng câu nói đó.

Q

quanggiang1

Thôi nào , em gái . Có cần ăn thua với anh như thế không nhỉ .
Anh nghĩ là 1 nhỏ lớp 5 mà đủ tầm suy nghĩ 1 ăn 1 thua với anh như thế này thì không phải là thường đâu nhhỉ . Có lẽ,khi em bằng tuổi anh thì là thần đồng hay chăng . Không thể bít đc.
Câu nói mún tốt kia của em là em suy nghĩ 1 mặt của vấn đề thôi nhox ạ . Em mới chỉ nghĩ theo hướng của em ,chứ chưa nghĩ theo hướng của người khác. Hãy tập suy nghĩ theo hướng của người khác trước đã , hãy cảm nhận đc suy nghĩ của họ rồi hãy cảm nhận suy nghĩ của mình . Cứ coi là em nghĩ tốt cho nó đi , cứ coi là em mún tổ nó tốt hơn đi , nhưng câu nói của em người ta lại nghĩ khác đấy nhox ah ." Ah , nó lại cậy chức quyền , rồi thì cậy thân với các cô giáo và ra oai kìa . TRêu nó đi chũng mày ơi " Sao nhỉ , nếu trước mỗi hành động câu nói em suy nghĩ thật kĩ mình sẽ ra sao thì có chăng là tốt hơn ko nhỉ .
Tuy nhiên , em lên diễn đàn để tâm sự , chia sẻ chứ hok phải là để bạn bè hay các anh chị vạch tội rồi lại làm em bùn như ở lớp nứa phải hem nhox . Chũng ta chấm dứt vấn đề này ở đây nhé . Hãy suy nghĩ lại và tìm ra hướng giải quyết tốt nhất cho mình . Luôn có 1 con đg đi cho ta bước tới dù nó có nhiều trong gai hay không .
Cái vấn đề coi sách giải kia , Mình ko làm , mình ko sợ , Cô giáo biết mình ko coi là đc .

Thân ! Anh dai Quanggiang1

B

baby_banggia34

chị đồng tình với anh quanggiang1
em mới lớp 5 chưa cần như thế,hãy thả lỏng mình ra,hãy luôn hồn nhiên nha nhox
cái tuổi lên 10 chưa bạn nào nghĩ sâu đc em ạ,cái j cũg có 2 mặt của nó, chúc nhox thành công
đừg suy nghĩ nhiều nữa em !

D

doigiaythuytinh

Đọc những dòng suy nghĩ đó thì chả ai nghĩ em chỉ mới lớp 5 đâu
Em không nên suy nghĩ quá nhiều
Em cứ nhìn nhận vấn đề một cách khả quan hơn
Rồi mọi chuyện cũng sẽ qua thôi em àh
Tuổi học trò đẹp và qua nhanh lắm,
ĐỪng vì những suy nghĩ lúc nhất thời mà làm mất đi những tình bạn đẹp

S

suzyana

Hjc, những gì anh quanggiang1 nói sa0 em nghe có vẻ như là ngầm ý bênh vực chúng nó vậy !
0a0a, ai cũng bảo Su gì trc' tuổi T_T
Em sẽ nghe lời các chị, nhưng em chỉ thả lỏng 1 time ngắn thôi
Đợi ổn định hết tất cả và...kế hoạch...
Em cũng có cả 1 "tập đoàn bang đảng" mừ ^^
Ứ chịu thua cái lũ đó !

T

thuyhoa17

có cả một băng đảng cơ à.
Em ơi, chị nghĩ là em có thể mặc kệ bọn nó một thời gian.
Cô giáo là một ngưòi công minh, em có thể chia sẻ điều này với cô giáo một cách khôn ngoan, em có thể bàn với cô giáo là cho em từ chức một thời gian, buông lõng mọi thứ, không quan tâm đến mấy đứa bạn lớp em nữa. Một thời gian sau là bọn nó chán thôi, và từ đó dần dần lấy lại tình cảm từ bạn của em, và trong thời gian từ chức thì em nên chỉ lo học và học, không nên để ý đến những lời nói của tất cả mọi người. và khi nào mọi việc trở lại bình thường em lại nói với cô giáo cho em tiếp tục trở lại vị trí cũ để giúp lớp phát triển, nhưng khi trở lại vị trí cũ em nên nới lỏng ra cho bọn bạn em một chút. Thay vì em nói câu gì mà quên rồi: ....3 lần rồi đấy phú (gì đó, chị ko nhớ rõ :D) thì em hãy nói theo cách quan tâm của em là: đừng nói tục nữa Phú, cậu không sợ bị trực vệ sinh à.. Như thế thì chắc bạn Phú đó sẽ không ngại gì mà nói thêm với em 1 câu nữa chứ nhỉ, và từ một câu sẽ là 2, 3.... câu và nhiều nữa. Nói nhiều và chia sẻ nhiều là biện pháp để lấy lòng mọi người đấy.
Và em còn cả bạn Tú nữa mà, có 1 niềm an ủi.
Đó là ý kiến của chị, và em hãy thật mềm mỏng để có thể có một năm cuối cấp thật vui nhé. Chị thấy lớp 5 là vui nhất đấy, cố gắng lên em nhé.

Last edited by a moderator:
S

suzyana

Hjc, chị thiensubinhminh123 nói nghe bùi tai quá :D
Kủm ơn chị nhjều nh0a !
Nhưng tiếc là...
Bọn nó ngày càng lộng hành, hơn cả em nghĩ đó chị :(
Như hôm nay, cô phụ trách đội bảo là chọn 1 bạn đi về nguồn ngày 17/1
Nhỏ lớp trưởng h0k đc đi vì nhỏ đã tham gia sân chơi tuổi thơ lần trc' nên cô bảo nhường cho bạn khác
Cô chọn em, thế là nhỏ "lên cơn". Nói xiên nói xỏ em đủ điều
Ví dụ như câu nỳ :
- Thưa cô, em thấy mỗi trường chỉ đc đi 5 bạn mà trong lớp, mình đc chọn đi 1 mình thì đã vinh dự lắm rồi, sao lại ko đi?
Đó, chị thấy đó
Nó cũng chỉ vì ganh tị mới nói ra những lời như vậy thôy.
Em cũng mún đi lắm nhưng vì mẹ em sợ em đi lạc, bị cảm.
Chứ có ý gì đâu :|
Em ghét nhỏ !!!!!!!!!!!!!!
p/s: Hì hì, em có cả 1 băng đảng chị à :cool:, nên cũng có vài ng` nể sợ em, nhưng em ko hề công khai, chỉ sử dụng khj cần thjết th0ai :p

Top Bottom