Lời bài hát do các "nhân" lớp tớ sáng tác

P

phantom_lady97

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chả là hôm nay lớp tớ được cô giao cho bài tập môn nhạc 15', trong đó có 1 câu là : Em hãy đặt lời bài hát dựa trên bài Lí kéo chài, vậy là lớp tớ bắt đầu làm trong đó có 4 bài tớ tìm được, các bạn xem sao nhé :
(1) Gió lên rồi mang dều ra thả. Diều của ta bay ngất lên cao( Hò ơ). Đằng sau thấp thoáng bóng tre( khoan hỡi khoan hò) ôi sao mà đẹp quá( khoan hỡi khoan hò) Ôi thôi đứt diều ( ơ hò ơ hò là hò ơ)
(2) Đã trưa rồi không còn sớm nữa. Hãy cùng ta đi hái rau thôi( hò ơ) Lòng ta vui sướng chẳng nguôi(khoan hỡi khoan hò) hái rau mà đi bán ( khoan hỡi khoan hò) Rau đây bán nào( ơ hò ơ hò là hò ơ)
(3) Nắng lên rồi lên nhà sửa mái. Mái nhà ta rột mấy ngày qua( hò ơ) Nào tôm nào cá với cua ( khoan hỡi khoan hò) ở đâu mà kéo đến( khoan hỡi khoan hò) ngập nước nhà ta( ơ hò ơ hò là hò ơ).
(4) Biết bao giờ ta được world Cup. Lúc được Cup tóc đã bạc phơ (hò ơ) Việt Nam đất nước chúng ta( khoan hỡi khoan hò) vượt lên và chiến thắng ( khoan hỡi khoan hò) vô địch world Cup( ơ hò ơ hò là hò ơ)
Do cả lớp dùng biện pháp chống đối cô nên có hơi khó hát, mọi người thông cảm nha ^^

Last edited by a moderator:
Top Bottom