Liệu bạn có phá được án giết người óc búa này không *phần 4* * Có thưởng*

phuong610lvt

Học sinh
Thành viên
23 Tháng ba 2014
21
24
21
Hôm qua có 1 cô gái cho mình mượn truyện conan, sau khi mình đọc xong thì đã suy nghĩ và ra 1 vụ án như sau.
Có 1 vụ băng cướp ngân hàng, bạn là 1 trong số con tin nhưng lại được trốn trong toilet nên không ai biết cả. Sau khi mà bọn cướp lấy tiền xong thì họ đã trà trộn vào trong đám con tin bằng cách trói chân tai mình lại và những người con tin khác đều bị buộc chân tay mắt nên không nhìn thấy gì cả và cũng không biết những kẻ cướp ngân hàng trà trộn vào mình. Làm sao mà để biết được bọn cướp ngân hàng đang ở đâu.

Tiếp theo, sau khi giải thoát con tin được rồi và mọi truyện đã ổn thỏa, trên đường về nhà thì trời có bão nên mình phải chú mưa nên vào khách sạn nghĩ 1 đêm. Sau khi ăn ở đó no nê thì bạn quyết định đi ngủ nhưng sau đó khi bạn đi về phòng thì thấy có 1 kẻ từ phòng ở bên cạnh phòng của bạn chạy ra, thấy bạn nên hắn rút súng ra, bạn né đi thì thấy hắn nhảy ra khỏi cửa. Khi nhìn lên lan can ở tầng trên thì thấy chỉ có người phụ nữ ở căn phòng đó, bên dưới có người đang cho chú chó ăn nhưng ở đó có khá nhiều cây cối nên không nhìn thấy gì mấy. Bạn chạy vào trong phòng thì nạn nhân ở trong phòng. Cô Su đã chết bởi 1 cú chí mạng ở não vậy hung khí có thể là khẩu súng vừa nãy.
Những người tình nghi chỉ có cô gái trên tầng tên là Sakura với chiếc váy dài thêu bằng tằm, người ở dưới là Sato với chiếc áo tổng hợp, cô gái bên cạnh phòng là Luck với chiếc áo thể thao vải hóa học. Trên cánh cửa không có dấu vân tay, không có gì hết, không có dấu hiệu. Chỉ biết tường có vết trước nhưng ở đó không có dấu tay. Vậy ai là hung thủ, bằng chứng, hành động như thế nào nhưng ở cùng 3 người cậu thấy có mùi khét
View attachment 8497
Đây là Link của phần 3 https://diendan.hocmai.vn/threads/l...uoi-oc-bua-nay-khong-phan-3-co-thuong.614501/
ở vụ 1
những con tin bị cướp buộc sẽ có nút buộc hướng ra bên ngoài còn khi bọn chúng tự buộc sẽ có nút buộc hướng vào bên trong => nhận biết được con tin là ai và bọn cướp là ai:))))
ở vụ 2 mình chưa biết nhưng mình mong bạn sẽ nói cho mình nha!!!
cảm ơn bạn nhìu nhìur108

Top Bottom