Sử 12 Liên Hợp Quốc

Lê Thị Bích Hiền

Học sinh
Thành viên
14 Tháng chín 2021
130
200
21
14
Cà Mau
Tân lợi
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bộ máy của tổ chức Liên hợp quốc gồm 6 cơ quan chính, trong đó (1) ....là cơ quan giữ vai trò trọng yếu để duy trì hòa bình và an ninh thế giới, (2)....là cơ quan hành chính, đứng đầu là (3)........ với nhiệm kỉ 5 năm. Trụ sở Liên hợp quốc đặt tại (4).......

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,677
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
Bộ máy của tổ chức Liên hợp quốc gồm 6 cơ quan chính, trong đó (1) ....là cơ quan giữ vai trò trọng yếu để duy trì hòa bình và an ninh thế giới, (2)....là cơ quan hành chính, đứng đầu là (3)........ với nhiệm kỉ 5 năm. Trụ sở Liên hợp quốc đặt tại (4).......
Lê Thị Bích HiềnCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Mình xin phép được nhắc lại câu hỏi của bạn: Bộ máy của tổ chức Liên hợp quốc gồm 6 cơ quan chính, trong đó (1) ....là cơ quan giữ vai trò trọng yếu để duy trì hòa bình và an ninh thế giới, (2)....là cơ quan hành chính, đứng đầu là (3)........ với nhiệm kỉ 5 năm. Trụ sở Liên hợp quốc đặt tại (4)... Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!

Bộ máy của tổ chức Liên hợp quốc gồm 6 cơ quan chính, trong đó (1) Hội đồng bảo an là cơ quan giữ vai trò trọng yếu để duy trì hòa bình và an ninh thế giới, (2) Ban thư kí là cơ quan hành chính, đứng đầu là (3) Tổng thư kí với nhiệm kì 5 năm. Trụ sở Liên hợp quốc đặt tại (4) Niu Oóc (Mĩ).

Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Bên cạnh đó, bạn có thể xem lại kiến thức cơ bản của bài học: Bài 1 -Sự hình thành trật tự thế giới mới sau Chiến tranh thế giới thứ hai (1945 - 1949)
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn

Chúc bạn ngày mới tốt lành!

Huỳnh Thị Bích Tuyền

Cựu Mod Sử
Thành viên
10 Tháng tám 2021
1,501
1
1,435
231
19
Cà Mau
Trường THPT Thới Bình
Lê Thị Bích HiềnCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Mình xin phép được nhắc lại câu hỏi của bạn: Bộ máy của tổ chức Liên hợp quốc gồm 6 cơ quan chính, trong đó (1) ....là cơ quan giữ vai trò trọng yếu để duy trì hòa bình và an ninh thế giới, (2)....là cơ quan hành chính, đứng đầu là (3)........ với nhiệm kỉ 5 năm. Trụ sở Liên hợp quốc đặt tại (4)... Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
( Sgk trang 7 )
Bộ máy của tổ chức Liên hợp quốc gồm 6 cơ quan chính, trong đó Hội đồng bảo an là cơ quan giữ vai trò trọng yếu để duy trì hòa bình và an ninh thế giới, Ban thư kí là cơ quan hành chính, đứng đầu là Tổng thư kí với nhiệm kì 5 năm. Trụ sở Liên hợp quốc đặt tại Niu Oóc (Mĩ).Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Bên cạnh đó, bạn có thể xem lại kiến thức cơ bản của bài học:
Bài 1 -Sự hình thành trật tự thế giới mới sau Chiến tranh thế giới thứ hai (1945 - 1949)
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác:
TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn

Last edited:

Thùylinh06

Học sinh
Thành viên
3 Tháng năm 2022
80
31
26
17
Hà Tĩnh
Lê Thị Bích HiềnCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Mình xin phép được nhắc lại câu hỏi của bạn: Bộ máy của tổ chức Liên hợp quốc gồm 6 cơ quan chính, trong đó (1) ....là cơ quan giữ vai trò trọng yếu để duy trì hòa bình và an ninh thế giới, (2)....là cơ quan hành chính, đứng đầu là (3)........ với nhiệm kỉ 5 năm. Trụ sở Liên hợp quốc đặt tại (4).......
Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
(1)
Hội đồng bảo an
(2) Ban thư kí
(3) Tổng thư kí
(4) Niu Oóc ( Mĩ)
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Chúc bạn một ngày tốt lành !

Nguyễn Thị Thu Hiền 13042006

Cựu TMod Sử
Thành viên
11 Tháng hai 2022
470
1
382
66
18
Hà Tĩnh
Lê Thị Bích HiềnCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Mình xin phép được nhắc lại câu hỏi hỏi của bạn: bộ máy của tổ chức Liên hợp Quốc gồm 6 cơ quan chính, trong đó (1)... Là cơ quan giữ vai trò trọng yếu để duy trì hòa bình và an ninh thế giới, (2)... Là cơ quan hành chính, đứng đầu là (3).... Với kỷ niệm 5 năm. Trụ sở Liên hợp Quốc đặt tại (4)....? Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình
Bộ máy của tổ chức Liên hợp Quốc gồm 6 cơ quan chính, trong đó (1) Hội đồng bảo an là cơ quan giữ vai trò trọng yếu để duy trì hòa bình và an ninh thế giới, (2) ban thư ký là cơ quan hành chính, đứng đầu là (3) tổng thư ký với kỷ niệm 5 năm. Trụ sở Liên hợp Quốc đặt tại Niu ooc (Mĩ)
Bạn cũng có thể tham khảo qua sách giáo khoa 12 nhé >3
Bên cạnh đó, bạn có thể xem lại kiến thức cơ bản của bài học: Bài 1 -Sự hình thành trật tự thế giới mới sau Chiến tranh thế giới thứ hai (1945 - 1949)
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
760
166
17
Lào Cai
Lào Cai

Bộ máy của tổ chức Liên hợp quốc gồm 6 cơ quan chính, trong đó (1) Hội đồng bảo an là cơ quan giữ vai trò trọng yếu để duy trì hòa bình và an ninh thế giới, (2) Ban thư kí là cơ quan hành chính, đứng đầu là (3) Tổng thư kí với nhiệm kì 5 năm. Trụ sở Liên hợp quốc đặt tại (4) Niu Oóc (Mĩ).

Bên cạnh đó, bạn có thể xem lại kiến thức cơ bản của bài học: https://diendan.hocmai.vn/threads/b...hien-tranh-the-gioi-thu-hai-1945-1949.830835/
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: https://diendan.hocmai.vn/threads/tong-hop-kien-thuc-co-ban-den-nang-cao-tat-ca-cac-mon.827998/

Top Bottom