Tâm sự Là một thằng con trai không thích game hay thể thao

Nguyễn Ngọc Hạ Đan

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng chín 2018
346
441
76
Bến Tre
Trường THCS Hưng Nhượng
mình có một đứa em nó mê game lắm, thể thao cũng mê nhưng được cái không mê game mà xao nhãng học hành.Tất cả trong chúng ta ai cũng đã từng chơi game và cả thể thao, nhưng đó chưa phải là sở thích của mình nên không thích, từ từ sẽ tìm ra sở thích của mình thôi

• Like
Reactions: Anh Thư PT

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Mình cũng hiểu được một phần lý do mình không chơi game vì sợ lãng phí thời gian một cách rõ ràng hơn. Tức là trước giờ mình vẫn lãng phí thời gian nhưng kiểu tinh tế, chẳng hạn như mang cả đống sách vở ra bên cạnh và lên YouTube mở một video bất kỳ. Còn chơi game lúc nào cũng bị chửi chơi lắm thế :v

Chứ thực ra mình chơi hăng say lắm, nhất là khi nhớ lại hồi còn học cấp 1 :>(

phamthanh6b@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
11 Tháng chín 2021
1
0
1
98% những đứa cùng giới tính mình gặp đều ít nhất đã có lần chơi game cả ngày và luôn up-to-date với tất cả các thứ khác xung quanh game ấy, và chắc chắn tất cả số đó đều tham gia các club thể thao. 2% còn lại là mình và vài đứa weirdos.

Thực ra mình cũng hay chơi game và không hẳn là mù hẳn về chúng, nhưng mình cực kỳ dễ chán và đôi khi chơi rất ngu, cũng như không muốn dành thời gian cho game; còn khi chơi thể thao mình luôn bị pi*sed off, nhất là trong popular sports, một phần do lần đầu mình chơi mấy môn này thì bạn bè cùng trang lứa đã chơi từ rất lâu, hiểu biết, kinh nghiệm và kỹ năng đều tốt hơn cũng như mình không có nhiều hứng thú lắm.

Từ trước đến nay điều này không hẳn là một vấn đề nhưng gần đây mình ý thức được việc thực ra mình sẽ khó kiếm bạn bè khi mà sở thích và những thứ mà mình hứng thú với quá khác biệt so với mọi người, chủ yếu chúng mình chỉ chơi với nhau khi mà "hội những đứa chơi game cùng" đang bận.

Mình cảm thấy khá bored, nhất là sau mấy ngày Tết không có anh em bạn bè hang out. Nói rõ thêm thì chủ yếu thời gian hang out ấy là chơi game & thể thao, nhưng game thì là các trò boardgames hoặc multi-players minigames, còn thể thao thì là chơi bóng rổ (mình cũng bị pi*sed off khi chơi trò này, nhưng cũng may vì không phải lúc nào cũng bị bắt tham gia) và thực ra cực kỳ vui. Em họ mình (con gái) thực ra cũng có chung các hứng thú nên cảm thấy rất thoải mái khi nói chuyện cùng.
anh có vẻ giống em này. em không biết chơi game mà con trai hay chơi, và chơi thể thao rất dở.

Hoàn toàn giống anh luôn, anh thì rất ghét thể thao, có cái xà ở nhà chả bao giờ chịu tập, sợ môn thể dục ( gần như là kém thể dục nhất trong hội con trai), game cũng chả máu mê mấy cái trò pubg với chả gì gì đó. Được mỗi cái học để sống qua ngày, chả ai nói gì luon
anh giống em quá. em kém thể dục đến mức phân vân không biết có nên thi đại học hay không. lên đại học vẫn học môn này mà.

Last edited by a moderator:

Chiii Gà

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng bảy 2021
26
77
16
21
Tuyên Quang
Thái Hoà
Bạn khá là giống mình, cũng tập tành h@ck fb, chơi game thì luôn nghĩ là phí thời gian, xem phim thì ngủ gật.... Và mình tin là bạn chưa gặp đúng người cần gặp thôi ^^ Mình từ 1 đứa bạn bè rủ đi đâu cũng không đi, mấy ngày Tết cũng chỉ loanh quanh nhà. Rồi khi gặp được 1 người thì mình đã thay đổi gần như hoàn toàn cái tính đó, lúc nào cũng muốn đi chơi, từ 1 thằng có đánh cũng không đi chơi trở thành ngày nào cũng "Đi ăn điiii" :meomun15
Hết tiết 1 cái là vào game chơi cùng người đó luôn, chơi đến mức hết cả pin đt, rồi có những đêm thức ôn thi nhưng chơi hết 2/3 thời gian :meomun10

Top Bottom