kinh nghiệm hoc hóa

C

cham93_ha

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mình học hóa kém lắm. mình ko hiểu tại sao mình ngồi học môn hóa ko tập trung đc
mình muốn mọi người chia sẻ dùm mình kinh nghiệm hoạc hóa của các bạn?
liệu có bí quyết ji riêng ko?
chia sẻ dum` mình nhé,
cmas ơn mọi ng` nhiều

P

pk_ngocanh

mình học hóa kém lắm. mình ko hiểu tại sao mình ngồi học môn hóa ko tập trung đc
mình muốn mọi người chia sẻ dùm mình kinh nghiệm hoạc hóa của các bạn?
liệu có bí quyết ji riêng ko?
chia sẻ dum` mình nhé,
cmas ơn mọi ng` nhiều
VIÊT PT
viết nhìu vào
MẸO
hỏi các pro các mẹo , còn 1 năm nữa nếu hỏi nhiều là biết nhiều
THÍCH
nếu thích hóa thì càng tốt
HIỂU
hãy hiểu mình học được cái j` , học cái j` ,và yếu cái j`
KIẾN THỨC , KĨ NĂNG , KINH NGHIỆM , PHƯƠNG PHÁP
hết oi` , phần còn lại là do cố gắng của bạn,. chứ nói học thế nào cho tốt thì khó nói lắm , mỗi người 1 kiểu , như tui thì lười lém , có bài tập thì làm hết , xong đi chơi , oi` tìm mẹo để làm cho nhanh được đi chơi , dần dần làm nhanh :D thích hóa mà
:D

B

bugha

cứ theo pp của pk_ngocanh cũng dc đoá :) nhưng mà cái vụ làm bài tập nhanh để đi chơi thì đừng học theo nhá, theo mình nên làm bt nhìu vào, cả dạng lý thuyết lẫn tính toán, tại thi trắc nghiệm DH là có cả hai mà ^^, thêm cái nữa là chịu khó động não về những j SGK nó nói, để nhớ bài lâu hơn, mình thấy SGK bây h, ko chịu ngẫm nghĩ là nhìu cái ko hỉu dc

C

cunpro10a9

cam on cac ban ve bi quyet nay nhe. Bi quyet hay lam. cam on rat nhieu. cau noi cua ban cung hay nua do. mong duoc lam wuen voi ban ok.

H

hoang_hau_810

VIÊT PT
viết nhìu vào
MẸO
hỏi các pro các mẹo , còn 1 năm nữa nếu hỏi nhiều là biết nhiều
THÍCH
nếu thích hóa thì càng tốt
HIỂU
hãy hiểu mình học được cái j` , học cái j` ,và yếu cái j`
KIẾN THỨC , KĨ NĂNG , KINH NGHIỆM , PHƯƠNG PHÁP
hết oi` , phần còn lại là do cố gắng của bạn,. chứ nói học thế nào cho tốt thì khó nói lắm , mỗi người 1 kiểu , như tui thì lười lém , có bài tập thì làm hết , xong đi chơi , oi` tìm mẹo để làm cho nhanh được đi chơi , dần dần làm nhanh :D thích hóa mà
:D
anh à lại 4 cái pp của anh đó hả chia sẻ như anh thì e cũng nói đc:p muk thoai vì tr đh phải bon chen mới vào đc muk muốn *** kẽ ai bảo cho đâu lười ko chịu học thì pp giời phải có tố chất òy pp cũng chỉ là 1 phần thui . giờ cái chính sách cần cù bù thông mình làm jì có mấy thời gian như nhau chơi đùa ở tuổi như nhau học đc thì là đc thoai chứ :( .hj hj tớ cũng ngu lắm nhưng muk ko chịu học thfi pó tay thoai

L

lamtrongnhan

mình sẽ chia sẻ lý do vì sao mình "ko ghét " môn hoá với bạn:
GIƠ TAY PHÁT BIỂU CÁI MÀ KO AI BIẾT!!!
THẾ THÔI!!!

N

nguyet10h

thế học '' nhu'' Hóa, cơ bản còn chưa nắm vững thì sao mà biết được những cái mà KHÔNG AI BIẾT??????
nói chung là bạn hãy tìm những cái thú vị trong môn học đó... Như môn Hóa mình thấy hay lắm! lại dễ nữa... chắc dễ nhất so với các môn khác í:) Học đi đôi với hành, đôi khi bạn có thể tìm được niềm vui trong môn học qua những thí nghiệm hết sức đơn giản, có thể tự làm ở nhà được...
Như hồi học lớp 10, gần ngày hội trại trường. Mình với mấy đứa lớp mình mang hóa chất lên kí túc xá trường làm thuốc nổ... vui lắm đấy bạn ạh... làm cái đó cũng dễ nữa... Khi đó, mình càng yêu Hóa hơn...........mà khi bạn đã yêu nó thì sẽ có hứng học nó đấy
:D:D:D:D Chia sẻ tiện thể khoe tí :p:p:p:p:p

S

secondethuong

:p
thế học '' nhu'' Hóa, cơ bản còn chưa nắm vững thì sao mà biết được những cái mà KHÔNG AI BIẾT??????
nói chung là bạn hãy tìm những cái thú vị trong môn học đó... Như môn Hóa mình thấy hay lắm! lại dễ nữa... chắc dễ nhất so với các môn khác í:) Học đi đôi với hành, đôi khi bạn có thể tìm được niềm vui trong môn học qua những thí nghiệm hết sức đơn giản, có thể tự làm ở nhà được...
Như hồi học lớp 10, gần ngày hội trại trường. Mình với mấy đứa lớp mình mang hóa chất lên kí túc xá trường làm thuốc nổ... vui lắm đấy bạn ạh... làm cái đó cũng dễ nữa... Khi đó, mình càng yêu Hóa hơn...........mà khi bạn đã yêu nó thì sẽ có hứng học nó đấy
:D:D:D:D Chia sẻ tiện thể khoe tí :p:p:p:p:p

bạn ôi! người học được hoá thì nói thế thôi chứ theo mình đa phần là *** hoá mà hoá cõng chẳng phải dẽ học như bạn nói đâu ? nếu nói là chịu khó thì học được thì đầy người giỏi :p:p:p:p

H

hoang_hau_810

:p

bạn ôi! người học được hoá thì nói thế thôi chứ theo mình đa phần là *** hoá mà hoá cõng chẳng phải dẽ học như bạn nói đâu ? nếu nói là chịu khó thì học được thì đầy người giỏi :p:p:p:p
ukm tớ cũng nghĩ vậy đó thời gian ai chẳng có như nhau nếu cứ chăm muk giỏi đc thì ai chả chăm để giỏi nhìu ng chả học mấy muk vẫn giỏi cái nài là tố chất òy cần cù bù sao nổi thông minh chứ nếu bù đc tớ đã bù òy thế mới có ng khối nọ khối kia nó có tố chất hết òy đúng ko:)>-

W

winternight93

thực ra mình thấy học hoá ko dễ nhưng cũng ko quá khó.mình học hoá ko tốt lắm nhưng mình thấy để học tốt hoá trước hết phải nắm rõ các phương trình hoá học, ko cần nhớ chi tiết pu như thế nào chỉ cần nắm ró bản chất củ pu là có thể viết pt tôt rồi .khi nắm rõ cá phương trình rồi thì có thể làm tốt các bài tập thôi.( theo nguyên văn lời thầy tớ đó :) )

V

vipbosspro

chủ đề hay đó

:)
mọi chuyện đều phải nhờ sự cố gắng !!!
quyết tâm ko chỉ kế hoạch mà còn cả hành động
tớ ko muốn nói pp ji vì nếu như bạn ko có sự cố gắng và quyết tâm thì mọi cái đều vô nghĩa!!!
chỉ có thể nói chúc thành công :))
và hãy cố gắng!!!
tất cả đều sẽ ko muộn nếu như ta ko ngừng cố gắng và phấn đấu@};-

H

heart_sentiment_93

:)
mọi chuyện đều phải nhờ sự cố gắng !!!
quyết tâm ko chỉ kế hoạch mà còn cả hành động
tớ ko muốn nói pp ji vì nếu như bạn ko có sự cố gắng và quyết tâm thì mọi cái đều vô nghĩa!!!
chỉ có thể nói chúc thành công :))
và hãy cố gắng!!!
tất cả đều sẽ ko muộn nếu như ta ko ngừng cố gắng và phấn đấu@};-
cẩn thận cái chữ màu đỏ!:D
mà t thấy học gj thì cũng cần phải chăm chỉ....siêng năng....thêm cái sáng tạo nữa...đúng hem

H

hieukakaka

Minh học hoá cũng không tới nỗi tệ, sẵn đây mạn phép viết vaì dòng chia sẻ cùng mọi người.
Hồi lớp 10 mình học hoá kungx kém lắm, chỉ đủ điểm để được giấy khen thôi. :D
Lên lớp 11, mình xin chuyển vào lớp chất lượng cao. Bài kt dầu tiên mình được...2,5đ. Sau lần đó mình có ý thức học hoá hơn, đặc biệt mình chịu tác động rất lớn từ ông thầy dạy Hoá. Thực sự thì thầy rất tuyệt vời.
Sau 2 tháng tình hình khá hon. Sau 6 tháng thì mình đã có "tiếng" trong lớp. Sau đó mình không ngưng hoàn thiện kiến thức và kĩ năng của mình.
Thôi, k dài dòng nữa, vào vấn đề chính nè.
Về vấn đề sách tham khảo thì xin nói :"Mình k có 1 quyển nào", ngoai SGK và SBT. Bt trong sgk va sbt các bạn nên làm cho sạch, đi học thêm thì lượng bt thầy cô cho kungx k thiếu và kungx k nên tha. nếu thấy chưa đủ thì mươn thêm sách của bạn bè.
Đối với bạn nào giờ mới bắt đâu muốn học hoa thi nên mua cuôn "16 pp..."va"cách ghi nhớ chuỗi pu".
Đúng là muốn học hoá tốt thì k thể lười làm bt va viết pt.
Và cái quan trọng là nên thường xuyên ghé diễn đàn hocmai.vn này nè hehe, thường xuyên viết bài, trao đổi kiến thức.
Trong quá trình học nên có 1 cuốn sổ tay ghi lại nhưng gì bạn thây là hay và khó nhớ.
À, còn cái này nũa, hơi bị kinh khủng tởm đấy. Nên thường xuyên tham gia góp ý, thảo luân hoăc giảng, giải bài giúp bạn bè, với bạn khác giới la hiệu quả nhất. Khi thành công các ban thây rất hawai đúng hok?! Haha. Khi ấy sẽ tăng thêm hưng thú của bạn với môn hoá.
Các bạn loại bỏ ngay ý nghĩ sợ môn hoá mà thay vào đó la niềm yêu thích, đam mê. Vệc này k fai dễ, nhưng néu làm được thì các bạn sẽ tiến bộ rất nhanh.
Minh k pit bài viết có giúp ích được nhiều cho các bạn k?!Thôi thì chịu khó tham khảo y kiếnn nhiều người để tìm ra pp học cho riêng mình.
Chúc các bạn thành công!

Last edited by a moderator:
Top Bottom