Kí ức không bao giờ quên

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người!!!!
Như tiêu đề, chắc các bạn đã biết mục đích mình tạo ra topic này chứ??? Ở đây, các bạn sẽ viết ra những kí ức mà bạn không thể quên.
Kí ức của mình: Ngày đầu tiên mình học lớp 1 vì trong ngày đó có rất nhiều điều làm mình nhớ mãi không quên được :)
Còn các bạn thì sao??? Bình kuận để chia sẻ cho mọi người cùng biết nhé!

hoangthianhthu1710

Ngày hè của em
Thành viên
22 Tháng sáu 2017
1,583
5,096
629
Nghệ An
THPT Bắc Yên Thành
Chào mọi người!!!!
Như tiêu đề, chắc các bạn đã biết mục đích mình tạo ra topic này chứ??? Ở đây, các bạn sẽ viết ra những kí ức mà bạn không thể quên.
Kí ức của mình: Ngày đầu tiên mình học lớp 1 vì trong ngày đó có rất nhiều điều làm mình nhớ mãi không quên được :)
Ngày 21-11-2016 nó in đậm trong kí ức mỗi đứa h/s lớp mk...

• Like
Reactions: KHANHHOA1808

hatsune miku##

Miss Cặp đôi ăn ý|Tài năng được yêu thích nhất
Thành viên
30 Tháng tám 2017
2,423
4,422
583
22
Vĩnh Phúc
Dược
Chào mọi người!!!!
đóa là ngày mk rời xa ngôi trường cáp 2 TT_TT,lúc đóa bùn lắm vì tụi mk khi lên cấp 3 thì mỗi đứa một trường r,giờ nghĩ lại thấy nhớ bọn bạn quá

Sophie Vương

Học sinh tiến bộ
Thành viên
7 Tháng chín 2017
905
1,133
189
18
TP Hồ Chí Minh
Chào mọi người!!!!

có 1 lần nhà mk xây lại, lúc đó ba mẹ thuê 1 nhà hàng xóm (trên lầu là ng khác ở, tầng trệt là nhà mk ở), ng nhà trên lầy khá tốt và khá thân vs nhà mk, nhưng 1 lần nhà đó đi đâu ấy, mk lên và nghịch dại mở vòi nc để nc nhà đó chảy hết, thế là mk bị phát hiện sau khi "quậy tưng bừng" nhà ng khác

Băng Tâm Như Ngọc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng ba 2017
401
564
189
Ngày xưa mình học lớp 11, đi khóa tu mùa hè, được chùa giới thiệu cho 1 cô , cô này làm cán bộ cấp cao nước ta chuyên ra đề, in đề, xem chấm... bla bla. Chức cao lắm và có rất nhiều hiểu biết cũng như kinh nghiệm để bọn mình học hỏi trong việc chuẩn bị cho kỳ thi THPT Quốc Gia sắp tới. Sau đó nhà chùa ms đề nghị các bạn ( có cả mình) đặt câu hỏi nhờ cô ấy tư vấn, thật sự khi đó mình rất ngưỡng mộ vì cô ấy là 1 người phụ nữ mạnh mẽ, giỏi giang cá tính , lại nhân ái giản dị. Và ý nghĩ đó đã dập tắt ngay sau khi mình gặp riêng và xin ý kiến của cô ấy về ngành mà mình học. Cô ấy rất ngồi phân tích và chỉ trích là mình không nên đi ngành giáo bla bla, nhưng... khi hỏi bố mẹ mình làm nghề gì, đủ chu cấp không và khi mình trả lời thì cô ấy nói ngay một câu :" Hơ, làm bố làm mẹ mà không định hướng được cho con mình lại phải đi hỏi người ta thế này..." mình chẳng còn nhớ câu sau nữa, cảm giác choáng váng ...khó chịu, cay cả sống mũi
Khi ấy mình cảm thấy rất nhục nhã, thấy mình ngu, nói ai cũng được nhưng phán xét bố mẹ mình thì... không thể chịu được. Mình luôn tụe hào về họ, chính hoh đã khuyên mình nên đi ngành giáo nhưng ngu ở chỗ mình muốn 1 chút hy vọng về ngành mà mình theo đuổi và hỏi cô này...
Lần ấy mình đã trốn trong phòng khóc rất to, sau đó mình đã thề không khóc vì ai nữa và cố gắng học tốt để bm mình không bao h mất mặt vì mình!
Mình không bao h có thể quên nó :(

xuanthanhqmp

Giải Ba Mùa hè Hóa học
Thành viên
16 Tháng sáu 2017
1,437
1,114
269
21
Bình Dương
THPT chuyên Hùng Vương
kí ức không bao giờ quên là quãng thời gian của cấp 2