Không xem được bài giảng!

A

anhtien_nguyen

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

không thể hiểu nổi!
zậy là vẫn trừ lần xem!
làm ăn như zậy sao!

S

shinichiconan1601

10 lần mà không quan trọng cái đó lắm. Nhưng lúc đầu tưởng lỗi trình duyệt sau đó sử dụng mấy cái trình duyệt khác cũng không được. Bên hỗ trợ thì không thấy on. hix đang ở giai đoạn cuối làm mất hứng quá ...................

C

chichken12t1

Hịc mong hocmai xem lại.Vừa đang hứng vào xem hoá thì click mãi chả xem được.Y như trên đó.
out hocmai ra thì đăng nhập bị lỗi '' đang có người truy cập tài khoản này'' .Ẹc ẹc

F

fcseoul

mình nghĩ có lẽ do vấn đề bản quyền(cấm sao chép video) nên ko thể dựng video như clib xem thử clib đó xem ko bao giờ giật,tiếc nhỉ,đang giai đoạn nước rút.chicken vao dc FPT thế đậu DH thì chọn trường nào?

A

anhtien_nguyen

Không thể nào chấp nhận tình trạng như thế được. Hỗ trợ viên đang ngủ.
Anh Em thông cảm!

C

chichken12t1

@ seoul Mình chỉ được giải 3 nên ko có quyền chọn lựa mấy trường kia.Nộp vài FPT thôi.CÒn vẫn phải cố gắng thi ĐH chứ bạn.12 năm học cơ mà.Năm nay thi KTQD, ở HCM thi Hà Nội , hơi nực cười nhưng mà đó là quê.Nên vẫn yêu thích hơn.Hay là hợp với mấy girl Hà Nội hay sao ý ;))

H

hocmai.cskh

Hi all!

Cách đây khoảng 1h, hệ thống Hocmai.vn xảy ra tình trạng quá tải nên tất cả các bài giảng đều không xem được. Hiện nay các bài giảng đã xem được bình thường trở lại, Hocmai.vn chân thành xin lỗi các bạn vì sự cố này.

Mình cũng xin lưu ý với các bạn khi gặp trường hợp đang xem thì màn hình xuất hiện chữ "Error", có thể xử lí lỗi như sau:
Bước 1: F5 lại bài giảng, nếu F5 vẫn có chữ "Error", tức là khả năng hệ thống bị lỗi.

Bước 2: Khi đó các bạn giữ nguyên Tab đó và ấn tổ hợp phím "Ctrl+T" để mở một Tab khác. Trên Tab mới, bạn vào thử bất kì bài giảng nào trên Hocmai.vn (nhằm tránh bị mất oan số lần xem), và nếu bật lên vẫn chữ Eror thì chắc chắn hệ thống đang lỗi.

Bước 3: Bạn báo cho Tư vấn viên trên Hỗ trợ trực tuyến hoặc số Hotline 0936-58-58-12 (có thể gửi sms) để Hocmai.vn giải quyết. Lưu ý là bạn không nên thoát ra khỏi bài giảng.

Bước 4: cứ cách 5-10 phút, bạn nhấn phím F5 ở bài giảng học thử (miễn phí) để xem lỗi đã được khắc phục chưa. Nếu khắc phục rồi, bạn nhấn lại phím F5 ở bài giảng đang học.

Đó là những cách để giải quyết trường hợp lỗi khẩn cấp.

Chúc các bạn ôn thi tốt :)

C

chichken12t1

0936-58-58-12 chắc lúc chưa sửa được ngồi nhá máy chơi......................................

A

anhtien_nguyen

zậy là phải zui, vì hocmai.vn được nhiều người tin tưởng nên mới quá tải
Mình ko chọn sai trường!

N

new.era.beginz1

tiện đây em cũng nói luôn
sao có thông báo bài học thử môn ngữ văn mà lại k xem được

nếu đã k xem đc thì cho cái thông báo để nhiều ng mong chờ nhấn link vào đó làm jề :| rõ khổ
tò mò mà k xem được rõ chán

N

new.era.beginz1

k có ai để mà chat với hocmai cả

50 kí tự chưa ?
50 kí tự chưa ?50 kí tự chưa ?
50 kí tự chưa ?

H

hocmai.cskh

Theo quy định thì kênh Hỗ trợ trực tuyến sau 22h là kết thúc, nên có vấn đề gì về bài giảng, các bạn cứ post trên này, mình sẽ xử lí đến 24h cùng ngày.

Các bạn đọc kĩ bài viết hướng dẫn cách khắc phục khi gặp lỗi bài giảng của mình ở bên trên nhé.

F

friendly_aoe

Các anh chị ơi, sao vài bài giảng từ miễn phí đến mất phí của hocmai bị giật kinh thế nhỉ ? . Tốc độ tải thường là 30KB/s, khá phù hợp với chất lượng hình VIdeo kém , nhưng nhiều lúc nó không tải luôn , do đó nó gây ra hiện tượng giật như kiểu " Băng đĩa của chúng ta bị xước. "
Em đã làm nhiệt tình các hướng dẫn của hocmai để xem Video được khá lên nhưng quả thật không hiệu nghiệm. THeo kinh nghiệm em làm web thì đây là do từ SEVER của hocmai yếu kém, vẫn biết sever của Việt NAm so với thì yếu hơn nhiều nhưng đó là ngày xưa rùi, bây giờ SEVER VIỆT NAm đã khá hơn rất nhiều cụ thể là 4share.vn là một trong những trang cho tải dữ liệu của VIỆT NAM mới thành lập không lâu, tốc độ download sánh ngang với MEdiafire.com ( Trang download hàng đầu thế giới, ai cũng biết ) . Nếu vậy thì có lẽ hocmai nên nâng cấp sever và chất lượng VIDEO để tạo cảm giác thoải mái cho học sinh, nhiều bạn học cả ngày mệt mỏi mà đến khi xem bài giảng trên học mãi vừa giật vừa mờ thì ức chế lắm .Mình biết hocmai có ý định làm ăn lâu dài chứ không phải ngày 1 ngày 2 nên việc này là cần thiết !
Có những bài học kinh doanh chúng ta cần phải học, hãy tạo ra lợi ích cho vũ trụ trước khi vũ trụ đem lại thứ bạn cần :)

H

hocmai.cskh

Chào bạn!

Cảm ơn bạn đã góp ý cho Hocmai.vn về vấn đề đường truyền bài giảng. Chúng tôi cũng đang rất cố gắng để khắc phục sự chưa hoàn thiện về chất lượng đường truyền.

Đây cũng là vấn đề thường gặp phải đối với các trang web xem trực tuyến tại Việt Nam. Mong các bạn thông cảm và thực hiện 1 số cách hỗ trợ như Hocmai.vn đã hướng dẫn để việc học trở nên dễ dàng hơn trong thời gian này.

Chúc các bạn ôn thi tốt :)

H

hocmai.cskh

Các cách hỗ trợ là như thế nào vậy anh ơi?????? ****************************
Chào em!

Em có thể tham khảo bài viết hướng dẫn nhanh cách học trực tuyến tại đây: http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=151618

Ngoài ra, Hocmai.vn mới cập nhật thêm thông tin: phần mềm Anti-virus Avira làm ảnh hưởng tới chất lượng đường truyền bài giảng, nên nếu máy tính bạn nào có cài thì vui lòng tắt nó đi trước khi xem video bài giảng của Hocmai.vn.

C

chichken12t1

Sao học mãi nhà mình làm cái màn hình bé quá.Chả có chế độ zoom lên như xem phim á? Kiểu này văn thì cứ đưa băng ghi âm lên nghe là được mà ;))

Top Bottom