Tâm sự Khi có người thân là gay

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Em nên hỏi rõ anh em ntn???
Và lâu lâu nên thử nói nhỏ với bố mẹ hỏi bố mẹ thấy sao về giới tính thứ 3??? Để đoán tâm lý ba mẹ xem sao
Thường xuyên nói chuyện với anh,chuyện này ko ảnh hưởng tới việc học lắm đâu
Mình vừa có trả lời ở trên kia rồi mà :'| "Hỏi rõ" như vậy gây khó chịu lắm đấy. Còn như chủ thớt nói là bố mẹ cũng không có cái nhìn tích cực mấy rồi, không cần phải đoán tâm lý nữa làm gì, kiểu bố mẹ thực ra lại ủng hộ con chả bao giờ có đâu, ít nhất là ở nước mình.

Lê Linh433

Học sinh
Thành viên
8 Tháng một 2020
170
160
21
18
Đồng Nai
thcs lê thánh tông
Mình vừa có trả lời ở trên kia rồi mà :'| "Hỏi rõ" như vậy gây khó chịu lắm đấy. Còn như chủ thớt nói là bố mẹ cũng không có cái nhìn tích cực mấy rồi, không cần phải đoán tâm lý nữa làm gì, kiểu bố mẹ thực ra lại ủng hộ con chả bao giờ có đâu, ít nhất là ở nước mình.
Bạn nên xem Come Out
Suy nghĩ cũng đã thay đổi
Bm nghĩ đây là con mình
Nó đã sống thật
Họ sẽ đồng ý nếu có suy nghĩ ấy

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Bạn nên xem Come Out
Suy nghĩ cũng đã thay đổi
Bm nghĩ đây là con mình
Nó đã sống thật
Họ sẽ đồng ý nếu có suy nghĩ ấy

Bố mẹ chấp nhận nhưng rất xót xa, con cái cũng không tài nào hạnh phúc được khi chứng kiến những người mình thương yêu và tôn trọng như vậy. Phần nào đó bố mẹ vẫn mong "chữa được bệnh" cho con mình và coi nó là ích kỷ, không nghĩ đến người khác, liệu mình đã thất bại trong việc dạy con? Tình cảm gia đình không bền chặt, luôn phải lo âu vì những lời dị nghị. Giống như bạn cưới một người mà bố mẹ bạn cực kỳ cực kỳ không muốn có mặt họ trong nhà.

Hiện tượng cũng rất phổ biến khác nhưng cực đoan hơn là bạo hành, đuổi đánh ra khỏi nhà, khỏi dòng họ; đưa đi trại "chữa bệnh tâm thần"...

Anh ấy sẽ là người quyết định chuyện công khai sau khi cân nhắc hoàn cảnh của bản thân. Đừng ép hay cố thuyết phục ảnh công khai, ảnh vừa cảm thấy phiền phức vừa có thể đối mặt với nhiều rủi ro như đã kể trên.

Top Bottom