Ngoại ngữ KHẢO SÁT CỦA BOX ANH

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Mọi người ơi, mọi người ơi, BOX ANH muốn tổ chức 1 cuộc thi nho nhỏ cho các bạn thành viên của diễn đàn nha. Hôm nay chị muốn hỏi ý kiến mọi người một chút nha.:Tuzki56
Bọn chị muốn tổ chức 1 cuộc thi 3 vòng là quay video theo chủ đề bằng Tiếng Anh khá đơn giản thôi.
Mọi người thấy sao nha, hãy cho bọn chị biết thêm ý kiến ở phía bên dưới nhé :Tuzki33:Tuzki33
PS: có rất nhiều món quà thú vị đến từ HMF nha ~~~:Tuzki48:Tuzki48:Tuzki48
hic chị ơi thi vậy khó lắm... phần hình ảnh không tốt, lên hình ngại nên em nghĩ ít ng thi á cj
hay kiểu như có 1 vòng thi tài năng về chủ đề TA và kêu gọi hay bình chọn kiểu j j đó sẽ hay hơn ạ

Minh Thư_lovely princess

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng mười 2018
684
629
111
20
Tiền Giang
THPT Trương Định
Mọi người ơi, mọi người ơi, BOX ANH muốn tổ chức 1 cuộc thi nho nhỏ cho các bạn thành viên của diễn đàn nha. Hôm nay chị muốn hỏi ý kiến mọi người một chút nha.:Tuzki56
Bọn chị muốn tổ chức 1 cuộc thi 3 vòng là quay video theo chủ đề bằng Tiếng Anh khá đơn giản thôi.
Mọi người thấy sao nha, hãy cho bọn chị biết thêm ý kiến ở phía bên dưới nhé :Tuzki33:Tuzki33
em rất mong muốn sẽ có cuộc thi trên box anh như thế này nè, cơ mà em không biết làm sao để gửi bài bằng máy tính :>(:>(. Sao mình lại không thi cái khác hở chị?

Last edited:

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,032
694
Quảng Trị
THPT
Bạn có thể chỉ mình cách up lên Google Drive được không ạ?
Trong mục tải tệp lên bạn chọn Video bạn đã quay và chờ upload hoàn thành thôi. Chỉ có khác là mình đang minh họa cho bạn bằng máy tính thôi, còn trong điện thoại giao diện có thể hơi khác nhưng cách làm tương tự nhé

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
hic chị ơi thi vậy khó lắm... phần hình ảnh không tốt, lên hình ngại nên em nghĩ ít ng thi á cj
hay kiểu như có 1 vòng thi tài năng về chủ đề TA và kêu gọi hay bình chọn kiểu j j đó sẽ hay hơn ạ
Chủ yếu bọn chị cần xác minh là thực sự là bài của các em thôi, chứ hình ảnh không ảnh hưởng gì hết nhé. Sẽ có cả phần tính điểm lượt bình chọn nha. Nếu em cảm thấy phần quay của mình chưa ổn thì có thể gửi phần description phía bên dưới bài quay nha ~~~~

Last edited:
  • Like
Reactions: hoa du

namphuong_2k3

Cựu Mod Anh|Quán quân TE S1
Thành viên
1 Tháng tư 2017
566
1,215
254
21
Bình Định
Em thấy vui nè chị ơi :v
Nếu được thì giữa tháng 5 được không ạ? Bởi đầu tháng 5 em đã thi HK2 rồi ạ ^^
Hihi

Ngũ Hà Minh Đức

Học sinh mới
Thành viên
7 Tháng tư 2019
6
3
6
18
Nghệ An
THCS Lê Hồng Phong
Chị ơi, Tổ chức 1 cuộc thi 3 vòng đi chị!! Ngại quay video lắm nhưng thích nói!!!! :p

Hihi
UHM!!! HỢP LÍ!!!

Chị sẽ khảo sát về thời gian của các bạn khác nữa nhé để sắp xếp lịch phù hợp và thoải mái nhất cho mọi người nha
Cảm ơn chị!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: namphuong_2k3

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Hihi
Chị còn đang tưởng 1 vote Không duy nhất của em cơ :vvvv ok, chị sẽ
Chị ơi, Tổ chức 1 cuộc thi 3 vòng đi chị!! Ngại quay video lắm nhưng thích nói!!!! :p
Cuộc thi này gồm 3 vòng mà em :vvv Tự tin lên nào ^^~

Ngũ Hà Minh Đức

Học sinh mới
Thành viên
7 Tháng tư 2019
6
3
6
18
Nghệ An
THCS Lê Hồng Phong

Dạ! Nhưng chị nhớ giữa Tháng 5 nha! Em có thể sẽ quay đó!

Uhm! Lần đầu tham gia đó chị!!!

có gì nhờ chị dạy bảo! XD

Chị ơi? Chị còn đó ko? Em cảm thấy hoang mang quá!

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Theo em thấy thì thời điểm này box Anh đang trong tình trạng thiếu nhân sự trầm trọng, mà để tổ chức 1 event thì không phải chuyện ngày 1 ngày 2, và cũng không phải đơn giản để với 1 số lượng nhân sự quá ít có thể giải quyết hết, vả lại trong quá trình diễn ra event có nhiều thứ phát sinh lắm, tất nhiên nó khó, nhưng không phải không thể. Em thấy nếu như thi nói sẽ không thu hút đc nhiều tv tham gia, có thể không có thiết bị, có thể ngại, không đủ tự tin chẳng hạn. Vẫn biết cuộc thi là nâng cao kĩ năng tự tin nhưng mà theo tâm lý chung của mọi người thì post 1 clip nói tiếng Anh lên cho mọi người xem không phải ai cũng muốn và có thể. Và quan trọng hơn là thời điểm này tổ chức event là không đc tốt cho lắm. Theo em thì chị nên tổ chức vào khoảng tháng 6-8 là hợp lý nhất. Vì thành viên diễn đàn đều là học sinh, đang chuẩn bị cho đủ thứ kì thi: HK2, tuyển sinh, HSG, ... nên sẽ không có nhiều thời gian lên diễn đàn để tham gia cuộc thi. Sau thời gian này sẽ có nhiều thời gian rảnh, biết đâu box Anh lại thu hút thêm TV BQT? Thì lúc đó mọi việc sẽ tốt lên đấy ạ.
Đó là ý kiến cá nhân sau thời gian không ngắn trong box Anh của em :D

diemlinhphuong

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng bảy 2018
387
852
96
Bình Định
THCS Phước Sơn
Hiện tại bọn chị đang khảo sát nha em, nếu tất cả mọi người đều đồng ý thì có lẽ là khoảng tuần thứ 3 của tháng 4 này bắt đầu hoặc cũng có lẽ là sớm hơn.
Phần đầu tiên là Introduce nhé

Em có thể che phần trên của khuôn mặt nhé, chị chỉ cần miệng em hoạt động là được rồi :vvvvvv
cj oiii cai nay mk gioi thieu vê bản thân phai ko cj

PS: có rất nhiều món quà thú vị đến từ HMF nha ~~~:Tuzki48:Tuzki48:Tuzki48ê
em đồng ý 2 tay luônnn

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
cj oiii cai nay mk gioi thieu vê bản thân phai ko cj
Đó là vòng 1 thôi nha ~~~

Theo em thấy thì thời điểm này box Anh đang trong tình trạng thiếu nhân sự trầm trọng, mà để tổ chức 1 event thì không phải chuyện ngày 1 ngày 2, và cũng không phải đơn giản để với 1 số lượng nhân sự quá ít có thể giải quyết hết, vả lại trong quá trình diễn ra event có nhiều thứ phát sinh lắm, tất nhiên nó khó, nhưng không phải không thể. Em thấy nếu như thi nói sẽ không thu hút đc nhiều tv tham gia, có thể không có thiết bị, có thể ngại, không đủ tự tin chẳng hạn. Vẫn biết cuộc thi là nâng cao kĩ năng tự tin nhưng mà theo tâm lý chung của mọi người thì post 1 clip nói tiếng Anh lên cho mọi người xem không phải ai cũng muốn và có thể. Và quan trọng hơn là thời điểm này tổ chức event là không đc tốt cho lắm. Theo em thì chị nên tổ chức vào khoảng tháng 6-8 là hợp lý nhất. Vì thành viên diễn đàn đều là học sinh, đang chuẩn bị cho đủ thứ kì thi: HK2, tuyển sinh, HSG, ... nên sẽ không có nhiều thời gian lên diễn đàn để tham gia cuộc thi. Sau thời gian này sẽ có nhiều thời gian rảnh, biết đâu box Anh lại thu hút thêm TV BQT? Thì lúc đó mọi việc sẽ tốt lên đấy ạ.
Đó là ý kiến cá nhân sau thời gian không ngắn trong box Anh của em :D
Hôm trước chị cũng có trao đổi với bên Admin thì tầm tuần thứ 2 của tháng 5 sẽ tổ chức để thuận tiện cho các bạn nhất. Box Anh thì lúc nào chả trong thời gian thiếu nhân sự trầm trọng, chính vì vậy mà trách nhiệm của mỗi người càng phải cao hơn, quan trọng hơn, chúng ta là một team vì vậy cần phải cùng cố gắng hơn để giúp các bạn tự tin hơn không chỉ cho việc học, mà thứ chị muốn hướng đến là tầm quan trọng của công việc sau này. Tất cả những thứ em cố gắng cho hiện tại, có lẽ sẽ chẳng ai biết ngoài em, nhưng nó sẽ giúp bản thân em khẳng định vị trí của mình sau này, giúp em phát triển hơn, mạnh mẽ hơn, chủ động hơn

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
Hôm trước chị cũng có trao đổi với bên Admin thì tầm tuần thứ 2 của tháng 5 sẽ tổ chức để thuận tiện cho các bạn nhất. Box Anh thì lúc nào chả trong thời gian thiếu nhân sự trầm trọng, chính vì vậy mà trách nhiệm của mỗi người càng phải cao hơn, quan trọng hơn, chúng ta là một team vì vậy cần phải cùng cố gắng hơn để giúp các bạn tự tin hơn không chỉ cho việc học, mà thứ chị muốn hướng đến là tầm quan trọng của công việc sau này. Tất cả những thứ em cố gắng cho hiện tại, có lẽ sẽ chẳng ai biết ngoài em, nhưng nó sẽ giúp bản thân em khẳng định vị trí của mình sau này, giúp em phát triển hơn, mạnh mẽ hơn, chủ động hơn
Không chị ơi, tầm ngày này năm trước thì nhân sự box Anh đông như kiến ấy :D (Thực tế là 10 người thôi) nhưng mà tổ chức 1 event vẫn vướng đôi chỗ đấy ạ. Chỉ sợ là công việc quá nhiều sẽ ảnh hưởng cả chất lượng cuộc thi cả việc cá nhân của chị, và BQT box Anh thôi. Thời điểm tuần thứ 2 của tháng 5 thì có lẽ phần lớn đã thi HK xong rồi nên chắc khá ổn đó chị.

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Không chị ơi, tầm ngày này năm trước thì nhân sự box Anh đông như kiến ấy :D (Thực tế là 10 người thôi) nhưng mà tổ chức 1 event vẫn vướng đôi chỗ đấy ạ. Chỉ sợ là công việc quá nhiều sẽ ảnh hưởng cả chất lượng cuộc thi cả việc cá nhân của chị, và BQT box Anh thôi. Thời điểm tuần thứ 2 của tháng 5 thì có lẽ phần lớn đã thi HK xong rồi nên chắc khá ổn đó chị.
Ừ, cái đó chị cũng có nghe nói rồi, giờ box Anh eo hẹp nhân sự quá, nên mới mất nhiều thời gian để lên idea với schedule cho phù hợp, chị thì lúc nào chả một chồng việc, mấy ông ở công ty còn đang "ngại" chị rảnh quá đây ))) nhưng thôi, sở thích mà, làm những gì tốt nhất mà bản thân có thể là được rồi :D:D:D

• Like
Reactions: ng.htrang2004

Đỗ Hằng

Cựu Mod Sinh học
Thành viên
18 Tháng chín 2017
2,110
2,764
456
20
Thanh Hóa
THPT Triệu Sơn 3
Chị ơi quay mình cái miệng được không ạ?

ToanLiHoaVanAnhSinhSuDia

Học sinh mới
Thành viên
21 Tháng mười hai 2018
24
25
6
21
Đồng Nai
THPT Chuyên Lương Thế Vinh
Mình introduce về mình rồi giới thiệu những vấn đề xung quanh được không chị ?

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
Ừ, cái đó chị cũng có nghe nói rồi, giờ box Anh eo hẹp nhân sự quá, nên mới mất nhiều thời gian để lên idea với schedule cho phù hợp, chị thì lúc nào chả một chồng việc, mấy ông ở công ty còn đang "ngại" chị rảnh quá đây ))) nhưng thôi, sở thích mà, làm những gì tốt nhất mà bản thân có thể là được rồi :D:D:D
Mọi thứ như thế thì OK rồi đó chị :D Tiếc là thời điểm không phù hợp cho em tham gia rồi ...

• Like
Reactions: Phạm Dương
Top Bottom