Kết quả cuộc thi "Đi tìm cây bút trẻ" lần 6/2008

V

vuonglinhbee

Thật ra ở đây mình cố ý ngắt xuống để phá vỡ nhịp văn và cũng là để tạo ra 1 khoảng trống, nó hơi đột ngột nên có thể mọi người sẽ thấy nó cụt hi` :D

Trên nền trời,
Bỗng ở đâu,
Đã lại mây đen ..>< một chữ “tôi” trắng xóa ~~~ ở đây mình muốn dùng đám mây đen kia để làm nền cho chữ tôi của mình, chữ tôi như là chiếc chìa khoá vạch 1 đường trắng tinh khôi nên cái nền xám xịt, vô vọng của cuộc sống .... Và đã có mây đên nên ở dưới ắt hẳn tác giả sẽ phải tạo mưa thui he he:

Tiếng trăng vọng về xen lẫn tiếng mưa rơi ...

Nên nếu xét ý toàn bài thì nó cũng khá là logic đấy chứ ^^.

Và tiếng mưa rơi ở dây có thể hiểu là tiếng lòng của nhân vật trữ tình. Khi ấy chỉ còn lại tiếng trăng và tiếng mưa lòng của nhân vật ngân len và vang vọng ....

Mỗi người sẽ có cách cảm nhận của riêng mình mà , nên có thể là sẽ thấy khác nhau hi`

@ Vuonglinhbee: Chắc ấy là người rất yêu thơ nhỉ, mình hi vọng ấy tìm đc nhiều niềm vui trong thơ ca :) ^>^
ựa ựa ựa:))
:)) :)) :))
haha, ngại quá, cậu không biết, tớ dị ứng với thơ lắm, chẳng mấy khi đọc thơ, trừ những bài thơ bất hủ, những tập thơ quá nổi tiếng hoặc yêu cầu trong chương trình học !( hehe), chẳng hiểu sao nữa
Nhớ ngày xưa học 12, hồi học đến "Tiếng hát con tàu", tớ sợ quá, vì nghe thấy đã là thơ, lại còn có cả "triết lý" gửi gắm trong đó, cao siêu thế thì sao hiểu được !

Và đúng là mới đọc thì không thể hiểu hết được ,nhưng nhờ cô giảng giải, và tối hôm ấy đi học về gặp ngay anh Phát~> hỏi luôn !:D
anh ấy đã nhiệt tình giải thích, bằng ngôn ngữ rất phổ cập và dễ hiểu=> tớ thoát nạn !
( há há há, chắc bác Phát quên mất rồi là cái chắc :p )

H

happinessforyou

ựa ựa ựa:))
:)) :)) :))
haha, ngại quá, cậu không biết, tớ dị ứng với thơ lắm, chẳng mấy khi đọc thơ, trừ những bài thơ bất hủ, những tập thơ quá nổi tiếng hoặc yêu cầu trong chương trình học !( hehe), chẳng hiểu sao nữa

Giống mình =)) =)) thấy thơ cứ sến sến thế nào ý ;)) ( Khéo không có đụng chạm bác am :"> ) Chỉ có những tác phẩm bất hủ là mình còn chịu đọc , chứ , ối dời , cứ nghĩ đến , những người trẻ mà ngồi ngắm trăng làm thơ thì mình 8-} sợ lắm :">

V

vosanhathanh

thôi hông khen nữa ạ :( .....................chúc mừng các bạn có giải nhá ( không giải cũng chúc hết )

Last edited by a moderator:
H

happinessforyou

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
không đụng am còn đụng ai cũng mặc ha ? ;)) .."bất hủ "....:confused:khái niệm này là gì vậy ..
Bạn chi lan này quả đúng là còn trẻ . nhiệt tình quá , năng nổ quá ....thiếu niên anh dũng:)) !!!!!Chúc mừng nhé , chúc mừng lan và tất cả các bạn có giải , (các bạn không có giải tớ cũng chúc , chúc hết , mừng hết :p)

am khó tính mới sợ , chứ mọi người thì đều dễ thương nên không sao ;))
Còn bạn khen đểu tớ hả :-l

C

chantroi0conguoibay

- Chúc mừng các thí sinh đạt giải: 1 phần

- Chúc mừng BGK: 10 phần

>>> Vì sao ạ? Vì phải đọc rồi chấm, rồi nhận xét... Chọn ra bài xuất sắc và tiêu biểu trong cả trăm bài như thế... Quả là vất vả lắm thay. Khổ thân thằng bạn! =))

H

huongdiep

gì vậy? quyên góp sách cũ cho trẻ em vùng sâu vùng xa à?

Bốn câu thơ ấy là em viết ngày xưa^^. Có xin anh Moderator làm slogan cho chương trình Tủ sách học mãi. Tự dưng thấy sau chữ kí của bạn Linh nên thấy vui vui thôi:)
Lâu lắm chẳng có thời gian để vào hocmai thường xuyên. Ben tủ sách họcmai chắc thay đổi nhiều lắm:D

H

huongdiep

Lâu rồi không gặp bé. Bé dạo này thế nào rồi. Có nhớ chị không? hjhj

P

phamhong123

sao lâu quá không có cuộc thi mới vậy nhỉ?
Anh Quang Phát đi rồi không ai thay thế sao?
Thấy lâu rồi không ai vào cả... Buồn ghê vậy đó...:(

Top Bottom