[Kết bạn] Học viện an ninh

B

blueskin89

Sinh viên An ninh và sinh viên trường khác thí có j khác nhau chứ? Chẳng wa là được mặc 1 bộ quân phục. Sinh viên ở trường nào có nét riêng của trường đó. Cảnh sát toàn là Con Ông Cháu Cha, dễ j được vào đó, nhất là đối với nữ. Phài không
Lúc trước mình cũng nộp hồ sơ thi DH AN mà có được đâu, người ta thậm chí không thèm mở hồ sơ của mình mà chỉ hỏi đúng 1 câu: Nhà có bố mẹ làm công an k?. Thế là cầm hồ sơ ra về

M

marik

Sinh viên An ninh và sinh viên trường khác thí có j khác nhau chứ? Chẳng wa là được mặc 1 bộ quân phục. Sinh viên ở trường nào có nét riêng của trường đó. Cảnh sát toàn là Con Ông Cháu Cha, dễ j được vào đó, nhất là đối với nữ. Phài không
Lúc trước mình cũng nộp hồ sơ thi DH AN mà có được đâu, người ta thậm chí không thèm mở hồ sơ của mình mà chỉ hỏi đúng 1 câu: Nhà có bố mẹ làm công an k?. Thế là cầm hồ sơ ra về
À không hẳn, sinh viên an ninh phải tập luyện vất cả hơn các sinh viên trường khác. Mà thực ra thì, cái trường an ninh, "đạn" nhà nào dày hơn thì sẽ được vào trường :))

O

otobaba

ban noi nhu vay la sai roi` truong AN khong phai la truong danh cho con ong chau cha. cu' ai hoc gioi va du dieu kien so tuyen thi se co co hoi vao truong. con` doi voi nu~ thi tuy` chi tieu tung` tinh? thi ho moi to chuc so tuyen voi nu~ do so luong nu~ chi tuyen it nen thuong thi con em trong nganh` se duoc uu tien( trong nganh nao cung vay thoi) dan~ chung' cu the nhu toi hoac dai da so lop toi(90%) la` con em ngoai nganh` con` lai 10% la con em trong nganh` nhung thuc su ho hoc rat gioi cap' 3 toan la hoc sinh cua nhung truong` chuye^n da~co' tieng' chu' ko phai la loi dung tien` de? co' the vao` duoc truong`. Nhieu thay` da~ tam su voi chung' toi la phai hanh dien khi da do~ duoc vao` truong`HVAN vi con thay` khong du? kha nag de thi duoc vao truong`. Va thuc su chung' toi cung rat tu hao` vi` duoc mag to quoc tren doi vai.

B

blueskin89

mình là nữ mà. Quê mình ở Đà LẠt, giống như bạn nói rằng ng ta ưu tiên con em trong ngành,như vậy bạn là Nam rồi. Con trai thì lại khác. Mình k có ý nói xấu hay chê bai, minh chỉ thấy rằng nếu phụng sự Tổ quốc là 1 sự mệnh cao cả, là vinh quang thì hãy tạo điều kiện cho những ai có niềm đam mê, có ước mơ thực hiện điều đó

P

phuthuymatcuoi

mọi người cho em hỏi trường học viện an ninh và đại học an ninh là hai trườngkhác nhau ak.Nếu em ở thanh hoá thì thi ở trường nào ạ(về ngành an njnh công an).khối a năm vừa rồi nữ lấy bao nhiêu ạ.Những năm gần đây điểm của trường lấy vào của nữ có cao lắm không ak khoảng bao nhiêu.Em hỏi câu hơi wá tí hình như em thấy anh uống nước nhà em hôm trước có nói rằng nên thi hv công an mới có nhiều màu mè chứ an ninh cũng hơi ít .Nếu nữ ra trường xin việc thì có phải đi đến vùng sâu không ak ,lương tháng bao nhiêu ạ(em thích công an nhưng em nghe đồn bảo hình như cong an lương thấp lắm)

S

sona_linh

E là nữ,E ko thik HV an ninh cho lám,nhưng theo nguyện vọng gia đình E đanh`...hic,chứ E thich HV tài chình cơ... xét tuyển nữ vào HV an ninh khó lắm hả anh chi ? anh chi nào cho e yh e hoi chut việc đc hem ah??? hem thi` app nick em na "sona_girlway_9x"

K

kjndo

em ở hà tĩnh nghe bảo nơi em ở ko tuyển nữ, j em ko bjt làm sao vì em mê học võ lém

P

p3_k3m

em sắp thi vào An ninh nhưng An ninh TP Hồ Chí Minh ^^!! vào diễn đàn toàn thấy mọi người kêu gào thi vào trường ngoài bắc ko ah,ko có ai ở miền nam hết trơn,bùn à nghen :(

J

jinx

Ai học ở hvan thì tiếp tục topic này đj ở trong trường k có mạng. có 3g thj dđ mjh k hỗ trợ. Chán thế! Mọi người trog trường ơi ol tjp đj!

T

tieu_phong_tu

nam nay nam dau nen khong phao o laitruc tet.chuc cac anh chi o lai lamnhiem vu truc tet nam moi vui ve,hanh phuc,gap nhieu may mannhe
quen,o lai truong truc tet chac nhán duoc li xi nhieu nhieu cua thay co va ban be nua nhe .ke ke

T

tieu_phong_tu

quên mất lf trường mình đng cho lắp đặt mottj phòng máy o nhà hv4 tầng 2 đó
nênn anh em có cơ hội tiếp thu tri thức trong nay mai rồi ke ke

H

hieuhaiphong

năm nay tớ thi học viện an ninh,không biết học tại trường học viện an ninh có vất vả không.năm 2010 trường mở ngành mới la xây dựng Đảng và xây dựng lực lượng CA tớ rất thích ngành này nhưng vẫn chưa hiểu rõ.ai biết giúp mình với.sdt mình là 01674230960.cảm ơn nhiều

B

bachdaigia

có ai biết thì bảo mình nha , chứ nghe tên tin học thì hấp dẫn nhưng không khéo sau này ra làm mà chán thì chết

M

meoluoi119

chán wa'
mình trượt ngay từ vòng gửi xe roài.
thế là 2 năm giấc mộng tiêu tan.

Top Bottom