[Kết bạn] Học viện an ninh

H

hanlove

Re: SINH VIEN HOC VIEN AN NINH NHAN DAN

Tui là Han
Tui cũng thi CA nhưng ko phải là học viện An Ninh mà là ĐH An Ninh
Chúng ta lam wen nha
Biết đâu sau này có thể gặp nhau thì sao nhỉ...? :)

L

lenamarita

bạn vẫn đủ tiêu chuẩn để thi được học viện an ninh miễn là bạn qua được sơ tuyển ở đia phương mình, bạn là con trai nên dễ thôi, cố gắng điểm chuẩn khối c cho nam năm nay là 19.5, chúc bạn năm sau thi đỗ học viện nha

O

oack

e cũng định thi HVAN khối A này ^^
e muốn hỏi các a chị là chỉ tiêu về sức khỏe cả cả Nam/Nữ là gì?
điểm chuẩn của năm vừa rồi là bao nhiêu?
và có phải ai thi trượt sẽ ko có điểm để đưa lên mạng ko ạ?

T

tuanvo

tôi là 1 người rất mê công an.công an rát thú vị.no không chỉ dung mua mà oòn phẩe có trí tuệ.tôi thích những cuôc đấu trí căng thẳng

Last edited by a moderator:
M

murdererbi

Em cũng định thi An ninh đó mấy anh chị ! Nhưng năm sau em mới thi cơ ! :D Khổ nỗi cứ quyết tâm rồi lại chùn bước anh chị ạ, khó vào quá mà, hix...Em ở Hà Tĩnh, Sơ tuyển bắt buộc học sinh nữ phải có ít nhất một năm là học sinh giỏi, ngoài ra còn yêu cầu khát khe về chiều cao, sức khoẻ nữa...Mấy cái đó thì em có rồi, nhưng em phân vân ko bít nên thi khối A hay khối D nữa, thấy khối nào cũng khó đậu hết à, chán quá :)| Các anh chị nào là sinh viên củ học viện có thể chia sẻ cho em một ít kinh nghiệm học cũng như thi cử được ko ạ? Em cảm ơn mọi người rất nhìu :khi (24):

V

vangchoe

co anh nè. nhưng a thi khối c , thi khối d dễ đỗ hơn em a, hình nhu la 19 chưa nhân hẹ số, ko co tiêu cực trong thi đâu, anh cũng là con nông dân ma , cứ đúng lưc học la vào thôi, vào trường vui lam , con gái được chiều lắm, hẹn găo em trong này

C

chihieuhp92

trước khi thì vào ngành công an mình nghĩ nên đi học ngành ăn xin thì sẽ làm việc rất hiệu quả
mình thấy công an chả mấy ai tốt đẹp cả, toàn xin bẩn thôi :-s

H

hoasuahanoi

huhu!!tôi ghét con trai an ninh lắm, mọi người bít tại sao không?vì tui iu người ta thật lòng mà hắn lừa dối tui đi iu nguời khác..đau lòng wa....

D

didoro_c500

diễn đàn của sv! mấy chú 92 khi nào đủ tuổi hãy góp ý nhé! còn xin được nói với baj đôi điều về hv an ninh! nói hv an ninh có tiêu cực! chả biết các trường khác thế nào! nhưng thử hỏi ai là sinh viên mà không một lần đến nhà thầy? nói hv an ninh toàn con em? cũng đúng! nhưng không lẽ tất cả đều là con em trong ngành? nếu thế lấy ai để bảo vệ an ninh mấy khu rừng núi?( chả bố mẹ làm quan to nào muốn con vào tây nguyên hay lên tây bắc cả)! nói công an xin đểu? là quy đồng tất cả rồi! an ninh la an ninh cảnh sát la cảnh sát chứ! hơn nữa con sâu làm rầu nồi canh! tránh sao được? đi đường không mũ BH, ko giấy tờ xe. chạy quá tốc độ bị CSGT giữ thì ra sức xin rồi còn hối lộ... được việc thì kêu người ta xin bẩn, không được thì chửi càn! sv an ninh thì cũng là người, cũng phải có tật xấu nọ kia! nhưng xin lỗi chứ toàn thấy mấy tụi con trai trường khác chê sv AN! có phải ghen ăn tức ở không đấy? sv an ninh có tuyển chọn đấy là điều dĩ nhiên, thế nên về ngoại hình hơn hẳn các trường khác. Còn nếu so về tri thức thì chả biết trường nào hơn trường nào huống hồ hv AN đào tạo các chuyên ngành hoàn toàn khác các trường ngoài!

V

vchen198

trước khi thì vào ngành công an mình nghĩ nên đi học ngành ăn xin thì sẽ làm việc rất hiệu quả
mình thấy công an chả mấy ai tốt đẹp cả, toàn xin bẩn thôi :-s
hê.Cứ vơ đũa cả nắm thế thì chẳng còn chỗ nào tốt đẹp đâu chú em ạ.Chú em nghĩ là CA="ăn xin" thì nếu như nhà chú em có bị cướp ,giết người thì chú em cứ gọi ăn xin đến giải quyết nha.he`.CHú em định nghĩa thế nào là xin bẩn? Như người dân VN đã thành cái quy luật chung là:có thể đợi đèn đỏ 60s nhưng đến 2,3 giây cuối lại muốn lên trc thế là vượt đèn đỏ,rồi không đội mũ kẹp 3 kẹp 4...nhưng khi bị bắt ai chẳng muốn không bị thu giữ xe bị phạt nặng thế là đưa tiền cho họ thôi.Chú em thử nhìn lại mình xem đã rồi hãy chê trách ng khác nhá.

T

tobzo

Thật là những suy nghĩ thiển cận. Mỗi nghề có 1 mặt trái. Ví dụ như nghề giáo viên thì bảo là : trên lớp dạy không hết kiến thức để về nhà dạy thêm kiếm tiền. nghề bác sĩ thì phải có phong bao phong bì mới chữa chạy tốt, mở phòng khám ngoài kiếm tiền... Nghề nào cũng có mặt trái cả. Nói trắng ra thì công chức nhà nước mà dựa vào mấy đồng lương ít ỏi thì sống sao được.
Một bộ phận Học sinh bây giờ trên các diễn đàn không suy nghĩ thấu đáo, type bậy type bạ để câu bài, toàn những bài viết ngắn ngủn, thiếu chất lượng... chán.
Tớ vào đây để làm quen với các em sắp thi An Ninh, các bạn sắp đậu An Ninh ( vài ngày nữa mới có điểm ;)) và các anh chị đã đang học An Ninh.. để xin tí kinh nghiệm. ^^

M

master007

đến bao giờ mới có điểm của an ninh nhỉ ............................chờ dài cổ rùi ..................:((

M

master007

mình thấy học viện cảnh sát nhân dân ko có điểm thi mà chỉ có điểm chuẩn .......ko biết học viện an ninh nhân dân có như thế ko nhỉ.............:confused:

M

master007

àh nếu mà như thế thật thì những người thi HV an ninh nhân dân và cảnh sát nhân dân ko thể xét nguyện vọng 2 được àh

V

vchen198

mình thấy học viện cảnh sát nhân dân ko có điểm thi mà chỉ có điểm chuẩn .......ko biết học viện an ninh nhân dân có như thế ko nhỉ.............:confused:
Đúng là trên mạng chỉ đưa điểm của những người không đậu.Hầu như các trường thuộc LLVT đều thế cả bạn ạ.
Còn nếu không đậu bạn vẫn được quyền xét NV2(sẽ có giấy báo điểm gởi về).
Hẹn gặp bạn ở trường trong 1 ngày không xa:p:p:p:p:p:p:p:p:p

H

hangnhat57

Đúng là trên mạng chỉ đưa điểm của những người không đậu.Hầu như các trường thuộc LLVT đều thế cả bạn ạ.
Còn nếu không đậu bạn vẫn được quyền xét NV2(sẽ có giấy báo điểm gởi về).
Hẹn gặp bạn ở trường trong 1 ngày không xa:p:p:p:p:p:p:p:p:p
anh ơi em có khả năng đỗ vào hvan
anh có thể nói cho em biết thêm về ngôi trường này ko
về học hành về sinh hoạt về giải trí....

V

vchen198

Đầu tiên các bạn nhập trường các anh chị đồng hương tỉnh thậm chí là quận huyện sẽ đến tìm các bạn->có khó khăn gì thì cứ nói ra đừng ngại các anh chị ấy sẽ mách cho đấy(nhất là chuyện học hành).Vè sinh hoạt thì Sv mới bị cấm trai 1 tháng học xong điều lệnh mới đc ra ngoài. Có ra thì chỉ đc ra từ chiều t7 nếu không trực đến tối chủ nhật hôm sau phải vào(vẫn thoải mái hơn Quân đội)
Học hành thì sẽ khác so với phổ thông là học môn nào hết luôn môn đó ngoài ra còn các môn vận động như bơi quân sự võ thuật sướng nhất là bắn súng
Vui chơi thì mọi loại môn thể thao đều có sân chơi có điều còn hơi chật so với số người,bạn có thể đăng ký học các loại võ thuật vào những buổi chiều như karatedo takwondo thiếu lam vịnh xuân...
Về giải trí trong trường có quán net đó,phong trào Đoàn khá sôi nổi nên Văn nghệ nhiều lắm.Cuối tuần trên hội trường lớn có tổ chức chiếu các bộ phim đang hot ngoài rạp đó
Mình chỉ giới thiệu sơ qua thôi,sống tập thể vui lắm đó.Hẹn gặp ở trường!!

H

hangnhat57

Đầu tiên các bạn nhập trường các anh chị đồng hương tỉnh thậm chí là quận huyện sẽ đến tìm các bạn->có khó khăn gì thì cứ nói ra đừng ngại các anh chị ấy sẽ mách cho đấy(nhất là chuyện học hành).Vè sinh hoạt thì Sv mới bị cấm trai 1 tháng học xong điều lệnh mới đc ra ngoài. Có ra thì chỉ đc ra từ chiều t7 nếu không trực đến tối chủ nhật hôm sau phải vào(vẫn thoải mái hơn Quân đội)
Học hành thì sẽ khác so với phổ thông là học môn nào hết luôn môn đó ngoài ra còn các môn vận động như bơi quân sự võ thuật sướng nhất là bắn súng
Vui chơi thì mọi loại môn thể thao đều có sân chơi có điều còn hơi chật so với số người,bạn có thể đăng ký học các loại võ thuật vào những buổi chiều như karatedo takwondo thiếu lam vịnh xuân...
Về giải trí trong trường có quán net đó,phong trào Đoàn khá sôi nổi nên Văn nghệ nhiều lắm.Cuối tuần trên hội trường lớn có tổ chức chiếu các bộ phim đang hot ngoài rạp đó
Mình chỉ giới thiệu sơ qua thôi,sống tập thể vui lắm đó.Hẹn gặp ở trường!!
anh ơi mấy tuần đc về nhà một lần em ở hải phòng thì như nào hả anh

Top Bottom