[Hội Sinh khối 9] Vấn đề liên quan

T

tichuot124

Sao vắng vẻ vậy ta, mồng 10 rồi kìa. Anh mở hàng trước nha, chả biết thảo luận gì nên post 1 bài mọi người cung làm nha:

a/
Xét 1 cặp NST tương đồng trong 1 tế bào sinh tinh có kí hiệu ABD//Abd. Khi tế bào đó giảm phân bình thường (có thể xảy ra trao đổi chéo tại 1 điểm giữa B và D) thì 2 tế bào tạo thành sau giảm phân I (tinh bào bậc 2) đc kí hiệu như thế nào? Viết các giao tử có thể tạo thành sao khi hoàn tất quá trình giảm phân
b/
Vì sao trên mỗi NST có nhiều gen, sự di truyêtf liên kết có ý nghĩa gì (mở đầu nhẹ nhàng nha :d)

T

traitimbang_3991

@Nhung: em cứ lập pic riêng rùi dẫn link đi! có gì mình gộp pic lại vẫn đc ah!

H

hongnhung.97

Dạ chị Băng cho em cái email em gửi chị kt thử chuyên đề đi ^^

P.s Anh Chuột... chuyên đề 1 là quy luật di truyền thôi anh. Cái đó chuyên đề sau ^^ [từ khó đến dễ mà]. Cảm ơn anh nhiều :x. Khi nào làm chuyên đề tiếp phải chôm của anh cái bài đó :"> ~~> Bài tập chuyên đề I tạm thời đi từ dễ đến khó, bà con yên tâm ah ^^

~~~~ traitimbang_3991@yahoo.com.vn ~~~~~~~~~

Last edited by a moderator:
R

ronagrok_9999

@tichuot124:
;))
Bạn ơi mình không nâng cao sinh
Không biết cái gì
Bạn cho mấy công thưc được :)
Chứ mình đọc chẳng hiểu cái gì ==!

K

khanhtoan_qb

:-S Vậy bà con thống nhất là sao đây ah :-S. Em đã quýnh xong rồi... 5 trang word :">. Vì chưa ai học + thiếu sách nên em phải làm rõ ràng ~~> Hơi dài :">... bà con chịu khó đọc để nắm chắc luôn kiến thức nha :x. Vào năm học sẽ nhẹ hơn rất nhiều ah :x

P.s Bà con thảo luận cho ý kiến cuối đi ah ^^
Bà post nhanh lên đi, tui đang chờ đây mà.
Mà bà tạo pic mới rùi post bài ở đó hay là post ở đây vậy
p/s chờ dài cả cổ :)):))

H

hongnhung.97

Ở pic Hội Sinh ah ^^. Tui đã làm xong. Nhưng đang chờ chị Băng kt lại chuyên đề ^^. Lỡ có lỗi gì post lên ... :p

T

traitimbang_3991

hiz.............. Nhung post lên cho mọi ng cùng coi đi! em để dạng gì ý! máy chị hôk có đọc đc! em iu post lên, có gì sai mọi ng cùng sửa :p

H

hongnhung.97

Dạ :x. Chắc tại em dùng word 2007 ^^. Post tại Hội Sinh rồi lập pic ngoài thảo luận cả nhà nhá ;))

P.s Có gì không tán thành thì chuyển lại sau vẫn được ;))

Note: Chuyên đề I đã được mở. Bà con vào đây tham gia ah

M

maunguyet.hilton

Cho sis góp ý chúc nhé!:x
Ngay tại chuyên đề 1 này luôn.Sis thấy em "đi" hơi nhanh.Vì năm học vẫn chưa bắt đầu,nên ta nên thong thả một chúc.Khi mà em bê một mớ lí thuyết and bài tập post lên thì nó cũng chẳng khác nào người xay-da đổ bộ xuống ý.:-j.Khiếp,ớn lắm>..@-).
Sis đề nghị em nên dừng lại mỗi mục (A,B,C....),để các mem vào post bình luận,xen kẽ bổ sung kiến thức nâng cao.Sau đó là quay lại xoáy sâu vào chương trình sgk để nắm bắt kĩ (em có thể tổ chức như một buổi học 5 tiết-là 5 tiết sinh luôn,đi hết các bài kĩ lưỡng).Ngoài ra sử dụng sách nâng cao để giải câu hỏi,bài tập.:)>-:-\".
Em làm luông tuồng,thích vì biết nhiều,mà khó trừu tượng,mấy bạn mà không vững vào link của em có mà kéo chuột and "back" sớm....|-)[-O<.

Rồi,xin hết!@};-

H

hongnhung.97

Soạn thảo Chuyên đề II

Tình hình là nhà mình gần vào năm học rồi :x. Chúc cả nhà 1 năm học mới đầy thành công kiêm ý nghĩa ah :x

Chuyên đề I: Di truyền... ~~> Bà con đã làm khá ổn các phần căn bản. Tiếp sau đó chúng ta sẽ nâng cao chút ít nha

Chuyên đề II: Phân bào nguyên nhiễm: Tuyển thành viên tham gia soạn chuyên đề.

- Lợi ích: Nắm chắc hơn nữa mặt lý thuyết ~~> Có căn cơ để làm bt + thể hiện được kiến thức của bản thân + trau dồi thêm được nhiều kinh nghiệm mới
- Yêu cầu: Có kiến thức về Chuyên đề
*Oh oh oh... cả nhà nhanh chân đăng kí nào*

♥.ღ Chúc Hội Sinh phát triển hơn nữa ღ.♥​

P.s Chuyên đề I em làm khó hiểu quá, kì này bà con nào giúp em làm Chuyên đề II với :((

H

hongnhung.97

Gần vào năm học. Chúc cả nhà học tập thiệt tốt và luôn có những may mắn. Hy vọng rằng Hội Sinh khối 9 đã có thể giúp cả nhà tự tin hơn với chương trình mới của môn Sinh học :x. Những điều may mắn nhất sẽ đến với cả nhà.
Hội Sinh khối 9 no.1!

C

ca_noc

Tình hình là nhà mình gần vào năm học rồi :x. Chúc cả nhà 1 năm học mới đầy thành công kiêm ý nghĩa ah :x

Chuyên đề I: Di truyền... ~~> Bà con đã làm khá ổn các phần căn bản. Tiếp sau đó chúng ta sẽ nâng cao chút ít nha

- Lợi ích: Nắm chắc hơn nữa mặt lý thuyết ~~> Có căn cơ để làm bt + thể hiện được kiến thức của bản thân + trau dồi thêm được nhiều kinh nghiệm mới

P.s Chuyên đề I em làm khó hiểu quá, kì này bà con nào giúp em làm Chuyên đề II với :((

cho 1 chân :d. mà làm chuyên đề như thế nào? sao không làm luôn toán tế bào?! tế bào bao quát hơn và cũng rộng hơn nên làm sẽ dễ hơn nhỉ :d. vậy khi nào thì làm vậy?

L

lan_phuong_000

Gần vào năm học. Chúc cả nhà học tập thiệt tốt và luôn có những may mắn. Hy vọng rằng Hội Sinh khối 9 đã có thể giúp cả nhà tự tin hơn với chương trình mới của môn Sinh học :x. Những điều may mắn nhất sẽ đến với cả nhà.
Hội Sinh khối 9 no.1!
Theo mình Nhung nên nhờ các anh chị lớp lớn soạn giùm
vừa tóm tắc được kiến tyhuwcs vừa dễ hiệu
còn chuyên đề I của Nhung mình thấy cũng dễ hiểu mà ^^

K

kheu10

Nhung ơi,khi mình đi học trên trường thầy cô dạy chuyên đề 2 +3 trước sau đó mới đến chuyên đề 1! Chuyên đề 2 thật sự không khó! Bạn có thể thAm khảo thêm sách 12 đó. Bài

H

hongnhung.97

thế đã ra câu hỏi được chưa mấy ông mấy bà? nóng ruột..........
~~ Giờ thì ông biết Thảo luận chỗ nào ùi ấy :">

Cả nhà ơi ;)). Chuẩn bị có chuyên đề II. Bà con có yêu cầu gì cho Chuyên đề II không ợ?
Chuyên đề II hơi rộng ah :">. Nên bài tập ra cũng rộng hơn chương trình ^^.

Nội dung chuyên đề II: Vật chất và cơ chế di truyền ở cấp độ tế bào

Z

zotahoc

Bà gửi cho tui cái link đi.Link trước mất rùi.........................:(...........................

Top Bottom