[ Hỏi nhỏ] Bạn muốn thu nhập sau này của bạn là bao nhiêu?

Toshiro Koyoshi

Bậc thầy Hóa học
Thành viên
30 Tháng chín 2017
3,918
6,124
724
18
Hưng Yên
Sao Hoả
Trong thời buổi hiện nay , thời buổi rất nhiều người thất nghiệp : Những người có tài thì không được làm nghề mình thích vì nó nhiều tiêu cực. Người làm công việc đàng hoàng thì không có kĩ năng, thực sự kiếm được đồng tiền rất khó, phải đánh đổi bằng bao mồ hôi, nước mắt.

Bản thân mình muốn sau này mình là 1 người mẫu tài năng có lương tầm cỡ 20 triệu đồng/ tháng.

Vậy bạn mong muốn thu nhập của bạn sau này là bao nhiêu?
Bao nhiêu cũng được ạ miễn là đủ ăn đủ mặc nhiều quá thì đi từ thiện, ít quá thì cố gắng kiếm được nhiều :v

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
Nhưng biết được khi nào có 1 bộ phim cơ chứ?
1 bộ phim cũng phải quay ít ngất là nửa năm cơ mà?
Còn án thì cũng nhiều luật sự lắm, phải có tiếng lắm mới được thuê bào chữ chứ!

Ừ em, tầm đó may ra mới đủ sống tại thành thị nhỏ!

À dạ vâng! Nhưng mà làm nghề phải gắn bó chứ 5-10 năm rồi nghỉ thì chẳng nên việc gì chị ạ!
E chỉ muốn sống nơi yên bình nên vậy là đủ ạ ^^

Huỳnh Đức Nhật

Banned
Banned
27 Tháng hai 2017
759
567
206
Quảng Nam
THCS Phan Tây Hồ
Trong thời buổi hiện nay , thời buổi rất nhiều người thất nghiệp : Những người có tài thì không được làm nghề mình thích vì nó nhiều tiêu cực. Người làm công việc đàng hoàng thì không có kĩ năng, thực sự kiếm được đồng tiền rất khó, phải đánh đổi bằng bao mồ hôi, nước mắt.

Bản thân mình muốn sau này mình là 1 người mẫu tài năng có lương tầm cỡ 20 triệu đồng/ tháng.

20 tỷ dc hoogn anh

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk

không ai đánh thuế cho ước mơ, nên cứ ước mơ đi các em.
Hiện tại, chị đang đi làm công ăn lương, lương nhà nước theo hệ số nên không cao so với nhiều ng, nhưng đc cái ổn định và trả đúng ngày, Mỗi ng một suy nghĩ và quan điểm về công việc và về lương thưởng nên chị nghĩ, các em cứ sống hết mình và đc làm cv mình yêu thích vậy là đủ rồi, cần gì lương cao hay thấp, Biết đâu, các em là ng đi trả lương cho nhân viên của mình thì sao, Cứ ước mơ đi nào các em.
Chúc các em luôn ĐỦ!

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt

Tỉ phú nhé anh :v

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Nghề gì ba tỉ phú á bé?
Hack money?
Nhìu tiền vậy, em làm nghề gì?
E chỉ muốn sống nơi yên bình nên vậy là đủ ạ ^^
Vậy còn tiền bạc thì sao em?
ước mơ của em là kiếm đủ tiền để làm mọi thứ mình muốn
Khoảng bao nhiu thế ku?
Bao nhiêu cũng được ạ miễn là đủ ăn đủ mặc nhiều quá thì đi từ thiện, ít quá thì cố gắng kiếm được nhiều :v
Ước mơ thật đơn giản
không ai đánh thuế cho ước mơ, nên cứ ước mơ đi các em.
Hiện tại, chị đang đi làm công ăn lương, lương nhà nước theo hệ số nên không cao so với nhiều ng, nhưng đc cái ổn định và trả đúng ngày, Mỗi ng một suy nghĩ và quan điểm về công việc và về lương thưởng nên chị nghĩ, các em cứ sống hết mình và đc làm cv mình yêu thích vậy là đủ rồi, cần gì lương cao hay thấp, Biết đâu, các em là ng đi trả lương cho nhân viên của mình thì sao, Cứ ước mơ đi nào các em.
Chúc các em luôn ĐỦ!
À, chị nói đúng, lương nhà nước trả đúng hạn lắm

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,748
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch

10 triệu là Oki rồi a

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Nghề của em chất đấy, nhưng anh nói thiệt, em hứng thú với nghề đó thật hả?
Làm gì cũng được ạ, miễn thu tiền ra tới cả tỉ là được ạ :)
Đôi khi mình mơ ước chỉ là mơ ước, có những mơ ước bé nhỏ không bao giờ thành sự thật nhưng những ước mơ lớn lao lại đến rất nhanh, chỉ là em chớp nó đúng thời cơ để giữ nó bên mình là được !
Hihi, mình cũng muốn vậy.:):)
Làm việc thì mình dựa trên cái TÂM, cái TẦM. Hehe, làm được nhiều tiều là tốt đó, mình cũng ước thế, nhưng nhiều tiền quá chẳng biết làm gì lun.
10 triệu là Oki rồi a
Nếu là mức 10 triệu đồng / tháng ở Hà Nội khi em còn độc thân thì em dư giả nhiều đó. Nhưng nghĩ đến kế sinh nhai, sau này 2 đứa con nữa, lương vơ chồng sống nơi đất thủ đô, tổng thu nhập 15-20 triệu thì sẽ không đủ!

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Trường Trung học Phổ thông Trực Ninh B.
Anh chưa bao giờ ước nhiều tiền.Nếu ta nhiều tiền quá cũng không tiêu hết.
Căn bản không phải là ít hay nhiều tiền. Mà qua trọng là "mục đích gì?"
JFBQ00134070103A Anh chỉ ước mơ nhỏ nhoi là sống đầy đủ, gia đình hạnh phúc.
Có thế thôi.JFBQ00154070129B
Các em thì sao? Hãy cùng chia sẻ tiếp nào?

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Anh chưa bao giờ ước nhiều tiền.Nếu ta nhiều tiền quá cũng không tiêu hết.
Căn bản không phải là ít hay nhiều tiền. Mà qua trọng là "mục đích gì?"
JFBQ00134070103A Anh chỉ ước mơ nhỏ nhoi là sống đầy đủ, gia đình hạnh phúc.
Có thế thôi.JFBQ00154070129B
Các em thì sao? Hãy cùng chia sẻ tiếp nào?
Sống đầy đủ cũng là một hành phúc rồi anh ạ! Em thì có chút quan điểm khác đó, em thấy rằng tiền là vật bất li thân nhưng cũng là vật phòng thân, có nhiều có ít sao cũng được, đủ ăn đủ sài nhưng mong dành dụm vài ba trăm một tháng sau này có cho cháu chắt không thì phòng thân lúc ốm đau mệt mỏi khi về già anh ạ!

Huỳnh Đức Nhật

Banned
Banned
27 Tháng hai 2017
759
567
206
Quảng Nam
THCS Phan Tây Hồ
Nghề của em chất đấy, nhưng anh nói thiệt, em hứng thú với nghề đó thật hả?

Đôi khi mình mơ ước chỉ là mơ ước, có những mơ ước bé nhỏ không bao giờ thành sự thật nhưng những ước mơ lớn lao lại đến rất nhanh, chỉ là em chớp nó đúng thời cơ để giữ nó bên mình là được !

Làm việc thì mình dựa trên cái TÂM, cái TẦM. Hehe, làm được nhiều tiều là tốt đó, mình cũng ước thế, nhưng nhiều tiền quá chẳng biết làm gì lun.

Nếu là mức 10 triệu đồng / tháng ở Hà Nội khi em còn độc thân thì em dư giả nhiều đó. Nhưng nghĩ đến kế sinh nhai, sau này 2 đứa con nữa, lương vơ chồng sống nơi đất thủ đô, tổng thu nhập 15-20 triệu thì sẽ không đủ!
dạ anh

Top Bottom