[ Hỏi nhỏ] Bạn muốn thu nhập sau này của bạn là bao nhiêu?

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
Mình sẽ cố gắng
Như những ng mẫu nổi tiếng nức thu nhập bình quân tháng chưa chắc đc 4 triệu.

Tính toán, toan tính chứ k phải thâm thúy chị ạ!

Mơ cao quá, lương cao thế chỉ có làm cầu thủ!

Haha, cụ thể nhiu tiền?

Lấy đại gia là đc á em

Vâng chị ạ

Chuẩn
Vì tiền thì con người bạc lắm em
Đó chỉ là 1 câu nói
Nhưng nghĩa sâu trong đó rất nhiều
Nên ms nói là thâm thúy, thâm ế haha
Tham thì thâm, em chưa vào cảnh đó nên không biết, lớn rồi con người bạc lắm, cả mộ mẹ mình còn không dám bốc nói gì chuyện... haha
Còn toan tính thì... chắc đúng

cậu là của tớ???

Banned
Banned
Thành viên
29 Tháng chín 2017
291
153
36
Hà Nam
  • Like
Reactions: Ngọc Đạt

chua...chua

Học sinh tiến bộ
Thành viên
20 Tháng tư 2017
630
568
184
20
Hà Nội
THCS Mai Đình
Trong thời buổi hiện nay , thời buổi rất nhiều người thất nghiệp : Những người có tài thì không được làm nghề mình thích vì nó nhiều tiêu cực. Người làm công việc đàng hoàng thì không có kĩ năng, thực sự kiếm được đồng tiền rất khó, phải đánh đổi bằng bao mồ hôi, nước mắt.

Bản thân mình muốn sau này mình là 1 người mẫu tài năng có lương tầm cỡ 20 triệu đồng/ tháng.

Vậy bạn mong muốn thu nhập của bạn sau này là bao nhiêu?
Em mong muốn thu nhập sau này của em vừa đủ để trang trải cuộc sống và có ít dư để còn tiết kiệm hihi

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
Trong thời buổi hiện nay , thời buổi rất nhiều người thất nghiệp : Những người có tài thì không được làm nghề mình thích vì nó nhiều tiêu cực. Người làm công việc đàng hoàng thì không có kĩ năng, thực sự kiếm được đồng tiền rất khó, phải đánh đổi bằng bao mồ hôi, nước mắt.

Bản thân mình muốn sau này mình là 1 người mẫu tài năng có lương tầm cỡ 20 triệu đồng/ tháng.

Ước mà,tuy vẫn chỉ là điều ước nhưng chị muốn 500.000 USD/giờ
:p :p

dung009

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng ba 2017
205
89
124
20
thu nhập = doanh thu của tổng công ti của Bill Gate trong 1 năm là ok
ước mơ xa vời ! :D:D:D

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Vì tiền thì con người bạc lắm em
Đó chỉ là 1 câu nói
Nhưng nghĩa sâu trong đó rất nhiều
Nên ms nói là thâm thúy, thâm ế haha
Tham thì thâm, em chưa vào cảnh đó nên không biết, lớn rồi con người bạc lắm, cả mộ mẹ mình còn không dám bốc nói gì chuyện... haha
Còn toan tính thì... chắc đúng
Dạ, em hiểu chứ! Ahihi

Em mong muốn thu nhập sau này của em vừa đủ để trang trải cuộc sống và có ít dư để còn tiết kiệm hihi

Dư giả cũng phải nhiều nhiều để tậu đất, tậu nhà chứ em? Rồi còn lo cho còn cái mình sau này. Sống trong cái xã hội này, không có tiền khó sống lắm em ạ! Mà tùy vào nghề nghiệp để có đủ tiền trang trải em ạ! Như giáo viên cũng khó đủ sống!

Minh muon bt thoi nhu n ng k
Sống được thế là tốt, nhưng quanh mình còn nhìu khoản lắm bạn: Những khoản đám cưới đám cỗ, những khoản đi lại, gửi tiền về cho ba mẹ, lại còn để dành này nọ để sau này lo cho con cái nữa chứ!
thu nhập = doanh thu của tổng công ti của Bill Gate trong 1 năm là ok
ước mơ xa vời ! :D:D:D
giấc mơ cao
Ước mà,tuy vẫn chỉ là điều ước nhưng chị muốn 500.000 USD/giờ
:p :p
Nghề gì mà có số tiền đó à chị ? Tiền nhiều sài vào việc gì nữa chứ!

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm

Em muốn thu nhập của mình đủ để nuôi và chăm sóc, sinh sống cùng mn trong gia đình ạ

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
Dạ, em hiểu chứ! Ahihi

Dư giả cũng phải nhiều nhiều để tậu đất, tậu nhà chứ em? Rồi còn lo cho còn cái mình sau này. Sống trong cái xã hội này, không có tiền khó sống lắm em ạ! Mà tùy vào nghề nghiệp để có đủ tiền trang trải em ạ! Như giáo viên cũng khó đủ sống!

Sống được thế là tốt, nhưng quanh mình còn nhìu khoản lắm bạn: Những khoản đám cưới đám cỗ, những khoản đi lại, gửi tiền về cho ba mẹ, lại còn để dành này nọ để sau này lo cho con cái nữa chứ!

giấc mơ cao

Nghề gì mà có số tiền đó à chị ? Tiền nhiều sài vào việc gì nữa chứ!
Người mẫu tay,trình lập viên,tỷ phú,...
Làm được vài năm,vừa làm vừa tích cóp.Chừng 5 năm sau thôi việc,gửi hết tiền vào ngân hàng.Sau đó mỗi tháng rút 1 số tiền ra tiêu ----> Hưởng thụ

Nhật Linh 2k3

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng mười 2017
625
926
154
21
Bắc Ninh
THCS Nguyễn Cao

Có thể làm đạo diễn,luật sư,lương tầm 20-30 tr/tháng

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Em muốn thu nhập của mình đủ để nuôi và chăm sóc, sinh sống cùng mn trong gia đình ạ
Khoảng bao nhiêu em? Trên 10 triệu đồng chứ bé?
Người mẫu tay,trình lập viên,tỷ phú,...
Làm được vài năm,vừa làm vừa tích cóp.Chừng 5 năm sau thôi việc,gửi hết tiền vào ngân hàng.Sau đó mỗi tháng rút 1 số tiền ra tiêu ----> Hưởng thụ
Làm người mẫu không được nhiêu tiền đâu chị ạ! Chị thử xem, vẫn đầy người mẫu tài năng, họ không ăn chơi mà chỉ có chiếc xe máy tàn, họ muốn sắm xe hơi lắm nhưng chưa đủ điều kiện kinh tế đó chị!
Có thể làm đạo diễn,luật sư,lương tầm 20-30 tr/tháng
Nếu có phim đềi đều hoặc là hay có án mới được mức đó!

• Like
Reactions: Khánh Linh.

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B

Làm người mẫu không được nhiêu tiền đâu chị ạ! Chị thử xem, vẫn đầy người mẫu tài năng, họ không ăn chơi mà chỉ có chiếc xe máy tàn, họ muốn sắm xe hơi lắm nhưng chưa đủ điều kiện kinh tế đó chị!

Chị nói là người mẫu TAY mà .....

Nhật Linh 2k3

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng mười 2017
625
926
154
21
Bắc Ninh
THCS Nguyễn Cao

Uk đó,nếu có thì 1 phim 50-60 tr,1 án TB 5-10 tr

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm

Có lẽ tầm 15 tr gì đó ạ, để còn xem nghề nghiệp ^^

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Uk đó,nếu có thì 1 phim 50-60 tr,1 án TB 5-10 tr
Nhưng biết được khi nào có 1 bộ phim cơ chứ?
1 bộ phim cũng phải quay ít ngất là nửa năm cơ mà?
Còn án thì cũng nhiều luật sự lắm, phải có tiếng lắm mới được thuê bào chữ chứ!
Có lẽ tầm 15 tr gì đó ạ, để còn xem nghề nghiệp ^^
Ừ em, tầm đó may ra mới đủ sống tại thành thị nhỏ!
Chị nói là người mẫu TAY mà .....
À dạ vâng! Nhưng mà làm nghề phải gắn bó chứ 5-10 năm rồi nghỉ thì chẳng nên việc gì chị ạ!

• Like
Reactions: Khánh Linh.

Blue Plus

Cựu TMod Toán|Quán quân WC18
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
7 Tháng tám 2017
4,506
10,437
1,114
Khánh Hòa
$\color{Blue}{\text{Bỏ học}}$

Theo e ước tính thì số tiền e sẽ phải thu nhập là 3 141 592 đồng -> 16 180 339 đồng (lấy toàn số nổi tiếng nhỉ, số pi và tỉ lệ vàng)
Cơ mà còn tùy nghề nữa, có thể từ 27 182 818 đồng -> 62 831 853 đồng (thêm vài số nổi tiếng nữa, số e vì số tau)
Cơ mà e vẫn chưa quyết, lớn lên coi thử mk có hay thất nghiệp nữa

Nhật Linh 2k3

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng mười 2017
625
926
154
21
Bắc Ninh
THCS Nguyễn Cao
Nhưng biết được khi nào có 1 bộ phim cơ chứ?
1 bộ phim cũng phải quay ít ngất là nửa năm cơ mà?
Còn án thì cũng nhiều luật sự lắm, phải có tiếng lắm mới được thuê bào chữ chứ!

Ừ em, tầm đó may ra mới đủ sống tại thành thị nhỏ!

À dạ vâng! Nhưng mà làm nghề phải gắn bó chứ 5-10 năm rồi nghỉ thì chẳng nên việc gì chị ạ!
Ko phải đâu,có rất ít mà,mà 1 bộ phim làm nửa năm thì tầm 100tr,ko thì có thể làm 1 Youtuber

Top Bottom