Tâm sự [Hỏi han] Là một người con gái

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Tùy vào từng bạn khác nhau ạ :) , có khi con gái học giỏi hơn con trai, nhưng cũng có khi ngược lại
Tại vì anh thấy con gái chăm chỉ lại kèm thông minh nữa em ạ, nhưng không biết mấy bạn nữ có chịu phát huy những thế mạnh của mình sẵn có hay không thôi!
làm điều điên rồ :D

Nghe cứ như xúc phạm vậy, đừng có mà vơ nắm cả đũa thế tùy từng người thôi.
Mình biết là tùy nhưng đa số là vậy mà!
Con trai có nhiều điểm xấu lắm lun ý và con gái cũng vậy! Nếu không phải ở trường hợp của Dương thì cho mình xin lỗi.

Nếu đc mk muốn làm con trai vì con trai thường sướng hơn con gái.
Con trai không sướng hơn con gái đâu,nếu như học ở Sinh học 9 thì ban đầu số con trai sinh ra nhiều hơn nhưng trong quá trình sinh trưởng và phát triển khi về già, số lượng cụ bà nhiều hơn số lượng cụ ông đó!

Mình nếu đc thì mk sẽ làm con trai...
Con gái vẫn có những Nữ quyền mà!

SUNSHINE 1106

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
642
1,575
214
Nam Định
Tại vì anh thấy con gái chăm chỉ lại kèm thông minh nữa em ạ, nhưng không biết mấy bạn nữ có chịu phát huy những thế mạnh của mình sẵn có hay không thôi!

Mình biết là tùy nhưng đa số là vậy mà!
Con trai có nhiều điểm xấu lắm lun ý và con gái cũng vậy! Nếu không phải ở trường hợp của Dương thì cho mình xin lỗi.

Con trai không sướng hơn con gái đâu,nếu như học ở Sinh học 9 thì ban đầu số con trai sinh ra nhiều hơn nhưng trong quá trình sinh trưởng và phát triển khi về già, số lượng cụ bà nhiều hơn số lượng cụ ông đó!

Con gái vẫn có những Nữ quyền mà!
Nếu đc mk muốn làm con trai vì con trai thường sướng hơn con gái.
Thực tế cho thấy là những người mẹ thì thường vất vả hơn các ông bố, lo toan đủ thứ đi làm rồi về bếp núc, chắm con,..... còn đàn ông thì nhiều người về chỉ biết hô cơm xong ngủ.

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Bạn muốn làm gì khi rảnh?
Nghĩ về quá khứ
Anh thấy con gái cũng giống con trai, con gái đẹp gái hơn con trai, con gái xấu tính hơn con trai (ăn vụng, ngủ nướng), con gái điệu hơn con trai , con gái luôn luôn chảnh hơn con trai, con gái luôn luôn tỏ vẻ thanh cao hơn con trai, con gái chửi tục nhiều hơn con trai nhưng không biết con gái có học giỏi hơn con trai hay không?
@Linh's Nguyễn's , @Tiểu Lộc , @dohuuchi06@gmail.com , @moon (trưởng nhóm) , @thuyduongc2tv , @Haru Bảo Trâm , @Phạm Thúy Hằng ,.. và nhiều bạn nữ khác,
Con gái chửi tục nhiều hơn con trai. Em không có nha!
Bạn muốn làm con trai hay gay?
Muốn làm con gái
Thực tế cho thấy là những người mẹ thì thường vất vả hơn các ông bố, lo toan đủ thứ đi làm rồi về bếp núc, chắm con,..... còn đàn ông thì nhiều người về chỉ biết hô cơm xong ngủ.
Chị ơi! Mỗi người mỗi khác mà. Ví dụ chúng ta là con. Mẹ ở nhà lo việc nhà chúng ta thấy hết, bố đi làm thì ở nhà làm sao chúng ta thấy được?

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Cũng không hẳn là thế đâu bạn, nhiều người còn phải chịu cảnh "gà trống nuôi con" mà! Họ không suy nghĩ đến những bước đi tiếp theo mà họ chăm lo con cái mình chu đáo và cẩn thận. Nói chung ai cũng tốt hết và không hẳn ng phụ nữ nào cũng bếp núc và ng đàn ông nào cũng ăn rồi ngủ (họ làm nặng chứ).
Nghĩ về quá khứ

Con gái chửi tục nhiều hơn con trai. Em không có nha!

Muốn làm con gái

Chị ơi! Mỗi người mỗi khác mà. Ví dụ chúng ta là con. Mẹ ở nhà lo việc nhà chúng ta thấy hết, bố đi làm thì ở nhà làm sao chúng ta thấy được?
Tùy trường hợp thôi em!
---------
Nhắc đến đây mới nhớ, nếu như có kẻ thứ 3 giành lấy "nửa kia" của bạn , bạn sẽ làm gì (Đánh ghen/ buông bỏ/ ý kiến khác: nêu ra nhé!)

• Like
Reactions: Bé Thiên Bình

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
Nếu bạn vấp ngã vào 1 bạn nam, bạn sẽ làm gì ?
tất nhiên cho nó hai tia tử ngoại từ mắt mình ra
nếu không xin lỗi thì chết chắc,coi chừng cái bàn chân tội nghiệp
Bạn muốn được làm người lớn hay mãi là con nít ?
người lớn hơn
Bạn muốn làm gì khi rảnh?
1 từ:ngủ

• Like

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Nếu bạn vấp ngã vào 1 bạn nam, bạn sẽ làm gì ?
Dê nó luôn!!! (sao mình đen vậy ._.)
Anh thấy con gái cũng giống con trai, con gái đẹp gái hơn con trai, con gái xấu tính hơn con trai (ăn vụng, ngủ nướng), con gái điệu hơn con trai , con gái luôn luôn chảnh hơn con trai, con gái luôn luôn tỏ vẻ thanh cao hơn con trai, con gái chửi tục nhiều hơn con trai nhưng không biết con gái có học giỏi hơn con trai hay không?
@Linh's Nguyễn's , @Tiểu Lộc , @dohuuchi06@gmail.com , @moon (trưởng nhóm) , @thuyduongc2tv , @Haru Bảo Trâm , @Phạm Thúy Hằng ,.. và nhiều bạn nữ khác,
Anh để ý là lớp trưởng luôn là nữ?
Cơ mà em k chửi tục à nha, ai nói nhiều hơn?
Lớp em là lớp chọn, con gái chiếm 26/42 hs. Lớp thường thì trai chiếm 1/2 đấy :)
Bạn muốn làm con trai hay gay?
P/S: muốn làm nam nhân từ rất lâu :)
Chuẩn không cần chỉnh :) Cho nên làm trai sướng quá mình cũng muốn làm trai luôn :)
Nam nhân ở nhà toàn vợ phục vụ rồi lại cặp 3, cặp 4 :mad:
Và còn nhiều điều khác chứng minh số sinh ra là nam rất sướng...
Bạn muốn làm chức nào hơn, quét rát hay lượm rác?
Quét sạch hơn lượm nhé, chàng trai :)

• Like
Reactions: SUNSHINE 1106

Thanh Trúc Đỗ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
847
973
179
20
TP Hồ Chí Minh
Trường Trung học Thực hành Sài Gòn
Mấy cái này thì đôi khi ngược lại anh ạ. Con gái thì đôi lúc học giỏi hơn con tra và ngược lại. Em và thằng ngồi cạnh em là ví dụ của con trai học giỏi hơn con gái.
P/s: Em không có mấy cái như anh nói ở trên nha.

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
  • Like

SUNSHINE 1106

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
642
1,575
214
Nam Định
bạn à
thực ra là @Ngọc Đạt thấy đa số là thế nên mới nói vậy
nhưng bạn ta không tự nhiên nói thế đâu

bạn thích kiêu con zai thế nào :D
bên ngoài ko quan tâm đến ai nhưng trong lòng thì luôn đề ý tới mn ( nhất là mk ), hoặc là hài hước, thông minh luôn biết nhường nhịn mk, cười thì đẹp, dỗi thì cute, bình thường thì cool, khóc cx đáng yêu và nhất là nếu ngồi cnhj mk thì phải cho mk dựa :D
Tiêu chuẩn hơi cao nhỉ :p

Blue Plus

Cựu TMod Toán|Quán quân WC18
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
7 Tháng tám 2017
4,506
10,437
1,114
Khánh Hòa
$\color{Blue}{\text{Bỏ học}}$
Anh để ý là lớp trưởng luôn là nữ?
Mj là lớp trưởng nam đây, nên sửa lại là lớp trưởng thường là nữ
Khi bị thầy bắt thực hành hô hấp nhân tạo (có cái phần "môi kề môi" thổi ôxi vào trong miệng đó) với một bạn trai, hoặc hơn nữa là crush, con gái sẽ làm gì khi bị bạn trong lớp nói sau khi thực hành xong?

Hinachigo

Học sinh tiêu biểu
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
3 Tháng tư 2017
2,493
3,482
543
18
Hà Nội
THCS Nguyễn Thượng HIền
bạn à

Phải tốt bụng, học giỏi, biết quan tâm đến người khác, vui tính chút.
Mặt thì không đến nỗi xấu lắm là được (dz thì càng tốt) . Có điều đặc biệt là mình thích con trai mắt 1 mí, cười đẹp.
Quan trọng là khi nói chuyện với mình thì người đó phải tỏ ra người lớn chứ k phải cứ đùa như trẻ con.
Chắc cũng phải có nhiều người như vậy chứ k phải là hiếm ^^

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
Khi bị thầy bắt thực hành hô hấp nhân tạo (có cái phần "môi kề môi" thổi ôxi vào trong miệng đó) với một bạn trai, hoặc hơn nữa là crush, con gái sẽ làm gì khi bị bạn trong lớp nói sau khi thực hành xong?
Bên mình trường không dạy cái đó
Nếu có bị mình cũng không quan tâm vì đây là học để có kiến thức, công tư phân minh mà :D, nếu mình bị thì bọn kia cũng bị thôi, nói gì được nữa
bạn à

Đối với mình chỉ cần con trai có chí tiến thủ, không lông bông la cà quán nét, tám như 1 bà tám thực thụ, nhân ái, rộng lượng, có hiếu, không cần phải giỏi ghê gớm hay ngoài lạnh trong nóng ( vì mấy loại đó cực biến thái :) )thích làm việc là được rồi.
Mẫu con trai đó quá tuyệt chứ lỵ, con trai hào phóng rộng lượng, dễ tha thứ mà, gái nào cũng mê hết, chỉ có điều... mẫu rộng lượng chỉ thấy trong chùa thôi, ngoài đời chưa thấy, nhưng mong sẽ thấy

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
bên ngoài ko quan tâm đến ai nhưng trong lòng thì luôn đề ý tới mn ( nhất là mk ), hoặc là hài hước, thông minh luôn biết nhường nhịn mk, cười thì đẹp, dỗi thì cute, bình thường thì cool, khóc cx đáng yêu và nhất là nếu ngồi cnhj mk thì phải cho mk dựa :D
Tiêu chuẩn hơi cao nhỉ :p
cũng dễ mà
Phải tốt bụng, học giỏi, biết quan tâm đến người khác, vui tính chút.
Mặt thì không đến nỗi xấu lắm là được (dz thì càng tốt) . Có điều đặc biệt là mình thích con trai mắt 1 mí, cười đẹp.
Quan trọng là khi nói chuyện với mình thì người đó phải tỏ ra người lớn chứ k phải cứ đùa như trẻ con.
Chắc cũng phải có nhiều người như vậy chứ k phải là hiếm ^^
cũng được :D

Hinachigo

Học sinh tiêu biểu
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
3 Tháng tư 2017
2,493
3,482
543
18
Hà Nội
THCS Nguyễn Thượng HIền
Chắc chắn là mình sẽ tìn mọi cacgs để k phải thực hành chứ nói gì đến việc thực hành xong mới tìm cách lẩn tránh lời đồn thổi

Top Bottom