Tin học [Hỏi - Đáp] Hỗ trợ xử lý sự cố máy tính

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
tự nhập key mà bạn bảo crack ?

lần đầu mình thấy :v

Nếu chị nhập key vào cái hội thoại yêu cầu của Windows tự pop lên tức là chị đăng ký bản quyền. Còn chị dùng cmd rỗi gõ lệnh vào, chèn key. Ngay cả việc chia sẻ key, đấy gọi là C r a c k nhé!
Ps: Tip nếu chị muốn chia sẻ key bản quyền: Nhớ dựa vào bản build, thông tin Windows mà có key phù hợp.......
.....
....
NHÉ!

_Diêm Đăng Trường

Học sinh mới
Thành viên
1 Tháng tám 2017
42
19
16
23
Bắc Giang
Nếu chị nhập key vào cái hội thoại yêu cầu của Windows tự pop lên tức là chị đăng ký bản quyền. Còn chị dùng cmd rỗi gõ lệnh vào, chèn key. Ngay cả việc chia sẻ key, đấy gọi là C r a c k nhé!
Ps: Tip nếu chị muốn chia sẻ key bản quyền: Nhớ dựa vào bản build, thông tin Windows mà có key phù hợp.......
.....
....
NHÉ!

Theo mình nghĩ thì việc dùng key để active đâu có thể dễ dàng gọi là crack được? Sự khác biệt được thể hiện rõ ràng nhất giữa crack và dùng key để active chính là update windows
Còn về dòng chữa mà chị gì ý bảo "Activate Windows - Go to setting to activate Windows" theo mình thấy chỉ có ở windows 10 mà key mình chia sẻ thì bao gồm cả ban home và pro với các build mới nhất như 1511 ,1607, 1703

Nguyễn Mạnh Trung

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng năm 2017
450
218
81
22
Đắk Nông
cho mình hỏi, lỗi phần cứng nhé:
con chuột của mình bị cái gì đó ở cuộn chuột, kéo lên kéo xuống nó không nhận, được 1 lúc nó lại tự lên hoặc xuống được tầm 2 cm( lúc này không kéo, và dù lúc đầy kéo bao nhiieeu thì nó cũng chỉ đi 2 cm, chua kể lên hay xuống là không xác định được)
mọi người giúp mình !!

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
cho mình hỏi, lỗi phần cứng nhé:
con chuột của mình bị cái gì đó ở cuộn chuột, kéo lên kéo xuống nó không nhận, được 1 lúc nó lại tự lên hoặc xuống được tầm 2 cm( lúc này không kéo, và dù lúc đầy kéo bao nhiieeu thì nó cũng chỉ đi 2 cm, chua kể lên hay xuống là không xác định được)
mọi người giúp mình !!

Con chuột nhà em bị thế vài năm rồi và em don't care. Có thể do rơi đập anh ạ. Mua chuột khác là okie ngay nhưng em không có tiền :D Hãy học cách dùng mũi tên xuống lên và scroll bar nhé anh :D

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Theo mình nghĩ thì việc dùng key để active đâu có thể dễ dàng gọi là crack được? Sự khác biệt được thể hiện rõ ràng nhất giữa crack và dùng key để active chính là update windows
Còn về dòng chữa mà chị gì ý bảo "Activate Windows - Go to setting to activate Windows" theo mình thấy chỉ có ở windows 10 mà key mình chia sẻ thì bao gồm cả ban home và pro với các build mới nhất như 1511 ,1607, 1703

Hành động crack có nghĩa làm cho một sản phẩm phần mềm trả phí có bản quyền có thể sử dụng miễn phí không giới hạn hoặc kéo dài thời gian dùng miễn phí. Crack ở đây là một chương trình dùng để bẻ khóa tất cả các phần mềm không có bản quyền.

Vậy thì máy của bạn ấy đã không có key sẵn rồi, chưa trả phí bản quyền nhưng chị lại hướng dẫn bạn "gõ các lệnh sau vào cmd" - đồng nghĩa với việc dùng một chương trình để bẻ khóa Windows, sau đó chị cho bạn ấy các key Windows mà không phải bạn ấy mua để nhập vào máy.

Chị xem kỹ nghĩa của hành động Crack nhé :D

_Diêm Đăng Trường

Học sinh mới
Thành viên
1 Tháng tám 2017
42
19
16
23
Bắc Giang
Hành động crack có nghĩa làm cho một sản phẩm phần mềm trả phí có bản quyền có thể sử dụng miễn phí không giới hạn hoặc kéo dài thời gian dùng miễn phí. Crack ở đây là một chương trình dùng để bẻ khóa tất cả các phần mềm không có bản quyền.

Vậy thì máy của bạn ấy đã không có key sẵn rồi, chưa trả phí bản quyền nhưng chị lại hướng dẫn bạn "gõ các lệnh sau vào cmd" - đồng nghĩa với việc dùng một chương trình để bẻ khóa Windows, sau đó chị cho bạn ấy các key Windows mà không phải bạn ấy mua để nhập vào máy.

Như bạn nghĩ thì cứ miễn phí thì không phải bản quyền? vậy thì vẫn còn cách activate by phone nó là miễn phí, cũng dùng phần mềm(MS còn hỗ trợ người dùng lấy activate bằng cách này) và được cho là bản quyền vậy theo bạn thì nó không phải là bản quyền? Hơn nữa key mình share là key online có lượt sử dụng giới hạn vậy nó cũng là crack?
À mà mình là trai thẳng nhá, làm ơn đừng gọi chị :D

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017

xin hỏi e dùng win là bản quyền hết hả
tất cả các phần mềm của e đều là bản quyền hả
............ko có gì là tuyệt đối .......ý là dùng crack là vi phạm bản quyền .........
.....................tránh rắc rồi thì đừng có nói về chuyện crack nữa .,....vì 90% là dùng crack rồi .....

• Like
Reactions: Thiên Thuận

Nguyễn Mạnh Trung

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng năm 2017
450
218
81
22
Đắk Nông
xin hỏi e dùng win là bản quyền hết hả
tất cả các phần mềm của e đều là bản quyền hả
............ko có gì là tuyệt đối .......ý là dùng crack là vi phạm bản quyền .........
.....................tránh rắc rồi thì đừng có nói về chuyện crack nữa .,....vì 90% là dùng crack rồi .....
không phải vậy:
cái win bạn đang xài mình xin cam đoan là win lậu, không phải crack!!
mà mình mong các bạn chấm dứt vấn đề về crack và active ỏ đây, vì topic tao ra không phục vụ mục đính này !1=

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
không phải vậy:
cái win bạn đang xài mình xin cam đoan là win lậu, không phải crack!!
mà mình mong các bạn chấm dứt vấn đề về crack và active ỏ đây, vì topic tao ra không phục vụ mục đính này !1=

Ý kiến của mỗi người về ***** khác nhau nên nói nhiều mệt người.

Nguyễn Mạnh Trung

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng năm 2017
450
218
81
22
Đắk Nông
các bạn ai biết đổi mật khẩu wi -fi VNPT k giúp mình với ạ .
easy bạn nhé:
đầu tiên bạn bấm vào cái chỗ nhập link ( cái chỗ bạn hay bấm google.com.vn ấy) gó 192.168.1.1
ra 1 của sổ, có yêu cầu điền tk và mk
bạn nhập tk: admin; mk: admin hoặc vnpt
sẽ vô 1 giao diện :
kích vào cái màu đỏ, rồi click :wireless->securyti
thấy 1 mục là
WPA/WAPI passphrase:
nhập mk mới vào đó; rồi kéo xuống bám aplly/save

lâm chấn phong

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng sáu 2017
158
87
56
22
Bắc Giang
easy bạn nhé:
đầu tiên bạn bấm vào cái chỗ nhập link ( cái chỗ bạn hay bấm google.com.vn ấy) gó 192.168.1.1
ra 1 của sổ, có yêu cầu điền tk và mk
bạn nhập tk: admin; mk: admin hoặc vnpt
sẽ vô 1 giao diện :
View attachment 16183
kích vào cái màu đỏ, rồi click :wireless->securyti
thấy 1 mục là
WPA/WAPI passphrase:
nhập mk mới vào đó; rồi kéo xuống bám aplly/save
bạn ơi mình nhập cả 2 trường hợp trên r mà k dc, báo là tên đăng nhập hoặc mật khẩu sai

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
bạn ơi mình nhập cả 2 trường hợp trên r mà k dc, báo là tên đăng nhập hoặc mật khẩu sai
bạn thử reset lại modem để có lại tên đăng nhập và mật khẩu. Không thì bạn soft Google là tên đăng nhập và mật khẩu admin mặc định của đầu thu VNPT chắc sẽ có

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

lâm chấn phong

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng sáu 2017
158
87
56
22
Bắc Giang
bạn thử reset lại modem để có lại tên đăng nhập và mật khẩu. Không thì bạn soft Google là tên đăng nhập và mật khẩu admin mặc định của đầu thu VNPT chắc sẽ có
nếu reset lại thì máy tính đã kết nối cxbij thoát hết ra. làm sao để lấy mật khẩu và tên đăng nhập để connect lại đây ???

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)
Top Bottom