Tin học [Hỏi - Đáp] Hỗ trợ xử lý sự cố máy tính

H

huutuanbc1234

load xong rui mà vời lại mình để 5 phút mà chẳng thấy thay đổi gì hết .

Last edited by a moderator:
S

syphuongcuong3

Do mạng vs máy bạn nhé, coi lại đường truyền, internet,....
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

H

huutuanbc1234

em vào Internet Explorer lại được không hiểu nổi ?
------------------------------------------

H

huutuanbc1234

em không biết cái anh chỉ đi
--------------------------------------------------------------------------------

Q

quangkhai2811

Tình hình là hôm qua khi em đang dùng máy tính thì em em lỡ tắt nguồn công tắc. Sau đó thì máy em xuất hiện Startup Repair sau vài lần chờ nó quét và làm xong thì máy em vào được nhưng có điều bàn phím gắn vào CPU không lên điện + phần mềm Dcom (em xài Dcom để lên mạng) tuy kết nối được nhưng tốc độ là 0kps nhưng khi em tháo sim ra bỏ vào điện thoại thì vẫn lên mạng bình thường. Vậy làm sao để khắc phục lỗi bàn phím và lỗi Dcom

Q

quangkhai2811

Tình hình là em đang đăng kí 1 tài khoản mediafire em chọn xác minh, tên, mail đầy đủ rồi mà sao trang web cứ load lại với ại mọi người có biết điền ô cuối cùng là gì không là sao vậy m.n Mình đang rất cần do phải download một số tài liệu

Last edited by a moderator:
S

syphuongcuong3

download trên MF đâu cầu acc e, mà e chụp ảnh up lên chứ ngồi phán thế a cx chịu

Q

quangkhai2811

download trên MF đâu cầu acc e, mà e chụp ảnh up lên chứ ngồi phán thế a cx chịu

Hồi trước tải không cần đăng nhập nhưng mà giờ bắt đăng nhập (em bấm vào đăng nhập bằng face thì hiện ra lỗi có nghĩa nôm na là: Vui lòng thử lại sau)
picture.php

Trần Thị Hoa

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng hai 2017
192
67
116
22
Công ti S.M
Máy tính mình là win7
Mình không khởi động được máy
Khi nhấn nút khởi động thì nó ra một màn hình màu trắng rồi cứ nhấp nháy nhấp nháy
Mình thử tắt máy rồi khở động lại một hai ba lần nữa cũng không được
Bạn biết nguyên nhân là do đâu và cách phục hồ như thế nào ạ??
Cảm ơ bn nhiều ạ...

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
cach-sua-loi-man-hinh-nhap-nhay-dang-hoanh-hanh-tren-windows-10.gif

Xác định nguyên nhân ban đầu

Cần lưu ý là lỗi nhấp nháy màn hình có thể xuất phát từ nhiều nguyên do, bởi vậy trước hết, chúng ta cần xác định được nguyên nhân chính dẫn tới hiện tượng này. Nguời dùng cần vào trình Task Manager bằng cách nhấn chuột phải vào thanh taskbar, hoặc thông qua tổ hợp phím Ctrl + Shift + Esc.

Giờ đây, nếu màn hình của bạn bị lỗi nhấp nháy, nhưng trình Task Manager lại không bị ảnh hưởng, thì rất có thể đây là lỗi của một ứng dụng nào đó. Tuy nhiên nếu trình Task Manager có bị nhấp nháy cùng với phần còn lại của màn hình, thì nguyên do lại đến từ lỗi driver card đồ họa.

• Like
Reactions: Trần Thị Hoa

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
bạn ơi máy mk màn hình nó hiện lên dòng yêu cầu kích hoạt windows mak mk ko bt phải lm sao
VẬY LÀ máy bạn có thể chưa có driver ,,,,bạn phải active win thôi .. có thể dùng key chưa bị mcs fix hoặc tải windows loader để actice

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Bước 1: ( Quan trọng nhe nếu không sẽ không active được ) Ngắt kết nối internet!

Bước 2: Chạy cmd với quyền admin (Windows key+X A), hoặc run từ của sổ ở nút start sau đó gõ theo cú pháp slmgr.vbs -ipk <Product Key>

Ví dụ: slmgr.vbs -ipk C23TX-8FNX9-C6J6T-BPQW2-CKBDQ

Bước 3: Chạy Windows Activation bằng cách Chạy CMD với quyền Admin và gõ vào Slui 4 >>> Enter ) . Sau đó bấm Next , lúc này sẽ xuất hiện 9 nhóm số ở step 2

Bước 4: Kết nối lại internet, post lên đây và các bạn sẽ nhận được step 3

* Lưu ý: key còn lượt online thì các bạn kết nối mạng active online nhe, không phải call
Nếu chỉ còn 1 key sống mà lỡ bạn nào call lỗi (hư) thì các bạn dis 1 phần cứng bất kì lấy ID khác post lên

RHTBY-VWY6D-QJRJ9-JGQ3X-Q2289

• Like
Reactions: Bá Tước NB

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
View attachment 12266
Cho em hỏi đây là lỗi gì và khắc phục như nào ạ? Máy nhà em thỉnh thoảng đang dùng lại bị như này.
cái này là hiện tượng tắt không đúng cách (có thể là do cúp điện đột ngột)......về lâu dài thì nó sẽ đẫn đến hiện tượng lỗi win nhé'
cách khắc phục hữu hiệu là tắt máy đúng cách nhé

• Like
Reactions: Thiên Thuận
Top Bottom