Tin học [Hỏi - Đáp] Hỗ trợ xử lý sự cố máy tính

Q

quangkhai2811

Trên Destop click phải chuột > Graphic Properties... > Display Settings > Screen Resolution: tại đây chọn Resolution cho hình ảnh tốt nhất > Apply > OK.
Thử xem #quangkhai

Chẳng lẽ mình không biết cái này à. Nhưng mà chỉ có tỉ lệ này mình mới thấy rõ hơn. Cái khác thì khó chịu lắm. Nhưng mà bây giờ mình chọn kích cỡ khác cũng tạm rồi. Mà mình dùng win 7 mà làm sao làm theo các bước của bạnh được (Destop click phải chuột > Graphic Properties... > Display Settings > Screen Resolution: tại đây chọn Resolution cho hình ảnh tốt nhất > Apply > OK.)
Win 7 chỉ cần kích chuột phải ngoài Desktop > Screen Resolution: tại đây chọn Resolution cho hình ảnh tốt nhất > Apply > OK.)

S

syphuongcuong3

ráng đem ra quán, error can't be fix yourself
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

C

caonguyenpc

Chẳng lẽ mình không biết cái này à. Nhưng mà chỉ có tỉ lệ này mình mới thấy rõ hơn. Cái khác thì khó chịu lắm. Nhưng mà bây giờ mình chọn kích cỡ khác cũng tạm rồi. Mà mình dùng win 7 mà làm sao làm theo các bước của bạnh được (Destop click phải chuột > Graphic Properties... > Display Settings > Screen Resolution: tại đây chọn Resolution cho hình ảnh tốt nhất > Apply > OK.)
Win 7 chỉ cần kích chuột phải ngoài Desktop > Screen Resolution: tại đây chọn Resolution cho hình ảnh tốt nhất > Apply > OK.)
- Thế là đúng rồi còn gì nữa còn lại nếu có lỗi phần cứng nữa thì em chỉ đem ra quán anh chỉ có thể hỗ trợ trực tuyến về phần mềm phần cứng phải tận tay anh sửa!

H

huutuanbc1234

picture.php

ạ pont bị hư làm sao sửa lại ạ

Q

quangkhai2811

Hiện giờ thì ổ cứng nhà em sắp bị đầy (còn 4GB free nữa). Khi em vào ổ C nhấn Ctrl + A kích chuột phải chọn "Properties"thì thấy chỉ mới dùng 23 GB. Trước đây, em từng tải về các tập phim trên mạng về máy tính (mạng chậm quá xem online không nổi- hậu quả của dcom viettel 3g) rồi xóa bằng Avast Premier vĩnh viễn nhưng ổ C không có tăng hay giảm gì cả. Sau này, em lên nhà thằng bạn cầm theo 2 cái usb 4G để downolad vào usb. Về nhà, em cut vào máy, hôm bữa thấy ổ D sắp hết dung lượng free bèn xóa đi bằng lệnh Shift + Delete (lúc này em đã gỡ Avast Premier do em phát hiện có virus trong phần mềm do em.......) thì thấy ổ C giảm dung lượng còn lại và làm các bước như đầu bài viết. Tiếp theo em dùng "Recuva" để quét thử mấy cái file film đó có còn trên ổ không để xem lại, quét xong thấy mấy cái mà xóa bằng lệnh Shift + Delete có thể phục hồi được 100% mà tổng dung lượng của các file đó bằng với khoảng 40 GB (ổ C có tổng cộng 66GB vào Properties thì có 20 GB đã dùng cộng với 40 GB này trừ ra thì vừa khớp dung lượng còn trống. Lên mạng, search Google thấy bảo phải ghi đè file liền dùng Recuva ghi đè mấy file đấy 32 lần vẫn không có tiến triển gì. Vậy bây giờ phải làm sao mới tìm và xóa được mấy cái file film đó trên ổ cứng đây?

Q

quangkhai2811

Cho mình hỏi là khi reset lại toàn bộ máy thì các ổ sẽ trống hay là vẫn bình thường như trước khi reset (tính reset lại máy do giờ ổ C nặng quá không biết giải quyết sao)

H

hien_vuthithanh

Cho mình hỏi là máy bị sao khi xuất hiện cái hình này trên màn hình khi vừa bật máy

0

Và có cách nào để khắc phục nó không ?
Mình phải ấn F8 để nó thoát khỏi cái này :(

Q

quangkhai2811

Vâng. Mà cài lại win ổ cứng sẽ trống hay là vẫn này. Nếu trống thì cài lại win như thế nào?
Mình xin cảm ơn trước

S

syphuongcuong3

Cài lại win thì ổ cài đặt sẽ bị format. Còn về cách cài thì bạn tìm trên gg. Cài win mấy thì phải phù hợp vs cấu hình phần cứng của bạn

S

syphuongcuong3

Ừ, em tìm trên mạng cách cài đi,cx dễ nhưng cẩn thận tí
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

Q

quangkhai2811

Vậy khi cài lại nên chọn format ổ hay là delete đây anh (em muốn làm trống hết ổ)? Em đọc hơi khó hiểu

I

iceghost

Hình như chữ màu bạc là đang load đó bạn ____________________________________________________________

Top Bottom