HMF Confess HOCMAI Forum Confession #115 - Thanh xuân của tôi có cậu ấy.

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ngày đó, thanh xuân của tôi có cậu ấy!!

Khoảng trời thanh xuân nhỏ bé của tôi, có nắng vàng ươm trải dài con đường đi học, có gió lao xao đuổi nhau theo vòng xe đạp, có cậu ấy bước đi song song bên tôi, dù bất kể nơi nào...

Xa trường 4 năm, tôi tập cách lớn lên, tôi tập dần học cách sắp xếp mọi thứ vào ký ức, học cách chôn vùi những cảm xúc của mình. Để rồi nhiều khi, ngẫm lại, thấy nhớ, thấy bồi hồi, nhưng rồi 1 ít phút sau, tôi lại quên mất việc mình có muốn trở lại những ngày đó hay không. Vô lý vậy đấy.

Có thể bạn chưa trải qua cảm giác như tôi đã từng, có thể bạn không tin vào những cảm xúc riêng của thời học trò, nhưng tôi tin, tôi trân trọng tất cả, tôi ghim tất cả vào tim. Và tôi cũng nhốt luôn hình ảnh cậu bạn cùng bàn vào nơi mà chỉ tôi và cậu ấy nhìn được.

Bây giờ, cách xa nhau nửa vòng trái đất, cậu ấy hay đùa rằng, giờ mà được quay lại những ngày xưa đó, cậu sẽ tỏ tình với tôi đấy. :) Bất giác tôi mỉm cười. Đúng là thanh xuân của tôi chỉ có cậu ấy là còn ở lại, chỉ còn cậu ấy nhớ rằng ngày đó tôi đã hay mít ướt như thế nào, chỉ có cậu ấy biết rằng tôi đã sợ hãi như thế nào khi có một con sâu nằm chễm chệ trên bàn mà không ai khác là cậu ấy bày trò, nhưng cậu ấy lại k biết rằng, tôi thích cậu ấy....

4 năm xa trường, 3 năm không gặp lại... Cậu ấy vẫn là thanh xuân của tôi...
Còn tôi, có là thanh xuân của cậu không
???

------------------------

Bạn hãy click VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.

Đặc biệt: Sẽ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

Hồng đậu

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tám 2017
327
592
121
Nghệ An
Thật hay , nhẹ nhàng quá
@Thiên trường địa cửu , " Nếu hỏi tôi nỗi nhớ nặng bao nhiêu, không nặng đâu, giống như lá rụng của cả ngọn núi mùa thu...."
Haizzz theo mình nghĩ cậu không là thanh xuân của cậu ấy, vì nếu quan trọng thì đã tìm mọi cách để níu kéo, như tỏ tình chẳng hạn
Thanh xuân là 1 cơn mưa rào, người nào tình nguyện ướt, người đó n-g-u
Vậy nên quên đi, ai thích trước người đó thua cuộc mà[/QUOTE]

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
$\color{green}{\text{ ♥}}$
Du học sinh
Có những người chỉ nên nằm lại trong ký ức, trong khoảng thời gian đã qua. Thời gian thì đi xuôi mà lòng người cố lội ngược dòng, một là không thể, hai là phá hỏng những gì đã từng đẹp nhất.
Thế nên mãi mãi sau này, mình sẽ không bao giờ nhắc đến nó nữa.

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,923
539
Có những người chỉ nên nằm lại trong ký ức, trong khoảng thời gian đã qua. Thời gian thì đi xuôi mà lòng người cố lội ngược dòng, một là không thể, hai là phá hỏng những gì đã từng đẹp nhất.
Thế nên mãi mãi sau này, mình sẽ không bao giờ nhắc đến nó nữa.
đúng r em :v, a thít em rồi đấy

Em ko thít a đâu :v

Last edited by a moderator:

Dangtp Lan

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng sáu 2017
143
276
76
21
Bắc Giang
Đại Học Luật Hà Nội
1 khoảng lặng của ký ức đó đc lưu lại với nỗi buồn ...và nỗi buồn nào cũng ko bao giờ là mãi mãi. Cũng như gió sẽ thổi đi khắp rừng lan tỏa và biến mất!

Phương Bảo.

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng hai 2017
116
98
106
20
sự im lặng kéo dài là nỗi đáng sợ nhất...
Đặc biệt là khi thanh xuân của tôi nhớ đến cậu r...

Dangtp Lan

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng sáu 2017
143
276
76
21
Bắc Giang
Đại Học Luật Hà Nội
Khi chúng ta biết đến tuổi trẻ là khi cta biết rung động!

Và để rồi ki cta thấy thích 1 ai đó đâu cần có lý do!

Dangtp Lan

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng sáu 2017
143
276
76
21
Bắc Giang
Đại Học Luật Hà Nội
lãng phí thời gian và 1 mối quan hệ ko rõ tên...
là 1 điều rất ngốc
CÓ thể biết đó là rất ngốc nhưng họ vẫn tiếp tục mối quan hệ đó mà ko biết ntn...Cảm thấy họ mang lại niềm vui cho mình và mỗi ngày mình đc nhận và trao đi niềm vui niền yêu thương đó

Mọi thứ mọi khoảnh khắc của cuộc đời đôi khi cta ko thể diễn tả nó dù chỉ là 1 thứ bình thường nhất!

Phương Bảo.

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng hai 2017
116
98
106
20
CÓ thể biết đó là rất ngốc nhưng họ vẫn tiếp tục mối quan hệ đó mà ko biết ntn...Cảm thấy họ mang lại niềm vui cho mình và mỗi ngày mình đc nhận và trao đi niềm vui niền yêu thương đó
còn tớ thì lại bị chính mối quan hệ nhập nhằng ấy làm tổn thương...

Dangtp Lan

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng sáu 2017
143
276
76
21
Bắc Giang
Đại Học Luật Hà Nội
Ko ai giống như ai mà cảm xúc cũng vậy thôi cậu! Nên hãy cứ để trôi theo dòng thời gian...gọi nó là 1 ký ức của những ngày đã xa

Top Bottom