Hóa 11 Hòa tan 6 gam hỗn hợp X

hoingu

Học sinh
Thành viên
3 Tháng sáu 2022
68
48
26
19
Quảng Bình
  • Like
Reactions: The Ris

The Ris

Cựu TMod Hóa
Thành viên
20 Tháng bảy 2020
925
1,304
141
20
Thái Bình
THPT Thái NInh
số mol [imath]HNO_3[/imath] bị khử phải là số mol [imath]HNO_3[/imath] trong đó phân tử [imath]N^{+5}[/imath] bị thay đổi số OXH nha
nếu tính theo công thức số mol e nhường nhận ta chỉ thu được số mol của gốc [imath]NO_3^{-}[/imath] thôi
để tính số mol [imath]HNO_3[/imath] bị khử ta cần tính số mol [imath]N[/imath] trong các sản phẩm khử nha
Có gì không hiểu thì bạn hỏi lại nha
Tham khảo thêm kiến thức tại đây.

• Love
Reactions: hoingu

hoingu

Học sinh
Thành viên
3 Tháng sáu 2022
68
48
26
19
Quảng Bình
số mol [imath]HNO_3[/imath] bị khử phải là số mol [imath]HNO_3[/imath] trong đó phân tử [imath]N^{+5}[/imath] bị thay đổi số OXH nha
nếu tính theo công thức số mol e nhường nhận ta chỉ thu được số mol của gốc [imath]NO_3^{-}[/imath] thôi
để tính số mol [imath]HNO_3[/imath] bị khử ta cần tính số mol [imath]N[/imath] trong các sản phẩm khử nha
Có gì không hiểu thì bạn hỏi lại nha
Tham khảo thêm kiến thức tại đây.
The Rischị cho em hỏi nếu viết ption như 2h++no3-+2e---no2+h20 thì nhìn qua số mol no3-=nno2 pk ạ hay s ạ

• Like
Reactions: The Ris

The Ris

Cựu TMod Hóa
Thành viên
20 Tháng bảy 2020
925
1,304
141
20
Thái Bình
THPT Thái NInh
chị cho em hỏi nếu viết ption như 2h++no3-+2e---no2+h20 thì nhìn qua số mol no3-=nno2 pk ạ hay s ạ
hoinguđúng rồi nha nhưng các phản ứng tạo [imath]NO[/imath],[imath]N_2O[/imath],[imath]N_2[/imath] hay [imath]NH_4NO_3[/imath] thì số mol [imath]NO_3^{-}[/imath] sẽ khác so với số mol [imath]N[/imath] trong sản phẩn khử nha
p/s : mình là đực nha

Top Bottom