[Hóa] Hỏi thầy vũ khác ngọc

X

xuantan2879

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho em hỏi Thầy Vũ Khắc Ngọc , Thầy ơi sao có một số bài giảng thầy không có TÀI LIỆU BÀI GIẢNG ? Vì tài liệu bài giảng rất quan trọng cho các em học qua mạng . Rất mong thầy đưa TÀI LIỆU BÀI GIẢNG VÀO MỖI BÀI HỌC

H

hocmai.vukhacngoc

Cho em hỏi Thầy Vũ Khắc Ngọc , Thầy ơi sao có một số bài giảng thầy không có TÀI LIỆU BÀI GIẢNG ? Vì tài liệu bài giảng rất quan trọng cho các em học qua mạng . Rất mong thầy đưa TÀI LIỆU BÀI GIẢNG VÀO MỖI BÀI HỌC
:) thành thực xin lỗi em, đây đúng là 1 thiếu sót, thầy sẽ sớm bổ sung trong thời gian tới. Tuy nhiên, thầy vẫn nhấn mạnh rằng các em cần tập trung vào video bài giảng để thu nhận được những kiến thức cần thiết nhất> Tài liệu bài giảng chỉ là 1 tài liệu tóm tắt sơ lược để các em nhìn thấy dàn ý của bài mà theo dõi, sẽ có rất nhiều chi tiết nhỏ trong bài mà thầy không đưa vào Tài liệu bài giảng vì rất khó để chuyển tải từ ngôn ngữ nói sang ngôn ngữ viết.
Cám ơn em đã quan tâm đến khóa học, chúc em học thật tốt!

T

thanhthinh_mx

thầy ơi ! thầy cho em hỏi thầy có kinh nghiệm gì để giải những bài toán vô cơ và hữu cơ đề bài dài không thầy , thầy có thể chia sẽ cho bọn em được không thầy

H

hocmai.vukhacngoc

thầy ơi ! thầy cho em hỏi thầy có kinh nghiệm gì để giải những bài toán vô cơ và hữu cơ đề bài dài không thầy , thầy có thể chia sẽ cho bọn em được không thầy

Em cứ theo dõi thật kỹ những điều thầy đã hướng dẫn trong các bài giảng nhé. Để giải quyết các bài tập dài, ta đừng quá bận tâm đến độ dài của nó, hãy phân khúc bài toán dài dó ra thành nhiều câu - nhiều dữ kiện nhỏ, xem mỗi câu/mỗi dữ kiện đó có ý nghĩa gì rồi xâu chuỗi chúng lại với nhau. Ngoài ra, các em cũng cần phải nắm vững các "dấu hiệu" của phương pháp giải toán ứng với bài đó. Cho dù đề bài có biến đổi thế nào, dài tới đâu thì thường những "dấu hiệu thực sự" ấy sẽ không thể che giấu được.

Em có thể xem các bài giảng sau đây để thấy rõ điều này:

- Phương pháp Tự chọn lượng chất

- Bảo toàn nguyên tố trong các bài toán Hữu cơ

- Bảo toàn khối lượng trong các bài toán hữu cơ

- Phương pháp Trung bình

- Biện luận CTCT hợp chất hữu cơ
...............

T

tqt_pttd

Thầy ơi em mới tham gia thầy giúp đỡ nhé., À mà ở phần Bt của thầy , phần đáp án nếu có cách giải hay thầy viết vào nhé

H

hoangminhngoc108108@gmail.com

thầy ơi , cho em hỏi là CO2 là liên kết cộng hóa trị có cực hay không có cực ạ? ở trong bài giảng thì thầy nói là phân cực , nhưng em nghĩ nó không phân cực vì 2 oxi ở 2 bên làm cho phân tử cân bằng. có fai vậy không vậy thầy ?

W

whitetigerbaekho

Bạn chú ý từng lời nói
Liên kết cacbon oxi là liên kết cộng hoá trị phân cực
Liên kết cacbon oxi trong phân tử mạch thẳng ko phân cực

H

oh

uhm. mình hiểu điều bạn nói. nhưng bạn cho mình hiểu là trong phân tử CO2 là liên kết cộng hóa trị phân cực hay là không phân cực vậy bạn.
mình nghe thầy nói là cộng hóa trị phân cực.

Y

yct_

trong phân tử CO2 là không phân cực bạn ạ. nếu người ta hỏi liên kết của C vơi O trong CO2 thì là phân cực
Ví dụ nhé: trong phân tư CO là phân cực vì khác với CO2, CO không có đối xứng.:)

M

mainina

Thầy ơi, thầy cho e hỏi về Cộng hoá trị phân cực và không phân cực.
Về phân tử CO2, thầy bảo là CHT phân cực, nhưng e được học, phân tử CO2 có cấu tạo thẳng hàng nên độ phân cực của 2 liên kết đôi (C=O) triệt tiêu nhau, vì vậy CO2 là CHT không phân cực, xin thầy giúp e làm rõ vấn đề ạ. Cám ơn thầy.

Y

yct_

Thầy ơi, thầy cho e hỏi về Cộng hoá trị phân cực và không phân cực.
Về phân tử CO2, thầy bảo là CHT phân cực, nhưng e được học, phân tử CO2 có cấu tạo thẳng hàng nên độ phân cực của 2 liên kết đôi (C=O) triệt tiêu nhau, vì vậy CO2 là CHT không phân cực, xin thầy giúp e làm rõ vấn đề ạ. Cám ơn thầy.
Bạn hiểu sai ý thầy rồi: Về phân tử CO2 là CHT không phân cực, trong liên kết C=O trong CO2 mới phân cực bạn nhé@};-%%-

Top Bottom