Hóa 8 Hóa học và đời sống

trungbisso

Học sinh
Thành viên
11 Tháng tư 2017
6
3
21
18
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hãy kể tên
a) Nhiều vật dụng sinh hoạt và công cụ sản xuất được làm từ các chất như sắt, nhôm, đồng, chất dẻo. Hãy kể ra ba loại vật dụng là đồ dùng thiết yếu sử dụng trong gia đình em.
b) Hãy kể ba loại sản phẩm hóa học được sử dụng nhiều trong sản xuất nông nghiệp hoặc thủ công nghiệp địa phương.
c) Hãy kể những sản phẩm hóa học phục vụ trực tiếp cho việc học tập của em và cho việc bảo vệ sức khỏe của gia đình em.

mn ơi jup em vs ạ:Tuzki5:Tuzki5:Tuzki5

Last edited by a moderator:

hothanhvinhqd

Học sinh tiến bộ
Thành viên
24 Tháng tư 2017
1,098
829
214
Nghệ An
trường AOE
hãy kể tên
a) Nhiều vật dụng sinh hoạt và công cụ sản xuất được làm từ các chất như sắt, nhôm, đồng, chất dẻo. Hãy kể ra ba loại vật dụng là đồ dùng thiết yếu sử dụng trong gia đình em.
b) Hãy kể ba loại sản phẩm hóa học được sử dụng nhiều trong sản xuất nông nghiệp hoặc thủ công nghiệp địa phương.
c) Hãy kể những sản phẩm hóa học phục vụ trực tiếp cho việc học tập của em và cho việc bảo vệ sức khỏe của gia đình em.
a,dao,kéo,chậu nhựa,..
b,phân hóa học,thuốc trừ sâu,thuốc diệt cỏ,..
c,giày dép,bút thước,cặp,....
cái này dễ ,bạn tìm thêm]

Võ Thế Anh

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2017
462
251
91
19
Bình Phước
Trường THCS Phú Nghĩa
hãy kể tên

• Like
Reactions: Kaito Kidㅤ

huyhiệu2k5

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng bảy 2018
163
296
61
19
Ninh Bình
THCS Quỳnh Lưu
hãy kể tên
a) dao , chậu , nhựa , liềm , ...
b) phân bón hoá học , thuốc trừ sâu , thuốc diệt cỏ , ....
c) thuốc , bút , thước kẻ , đồ dùng học tập , ...

halobacsi

Học sinh mới
26 Tháng tư 2023
1
0
1
24
halobacsi.vn
TP Hồ Chí Minh
a,dao,kéo,chậu nhựa,..
b,phân hóa học,thuốc trừ sâu,thuốc diệt cỏ,..
c,giày dép,bút thước,cặp,....

Nguyễn N. Gia Kiệt

Học sinh mới
23 Tháng chín 2023
69
13
11
14
TP Hồ Chí Minh
a) Kéo, nĩa, muỗng,...
b) Thuốc trừ sâu, thuốc diệt cỏ, phân bón,...
c) Thuốc xịt côn trùng, thước, bút chì, bút mực,...

Top Bottom