hóa học hidrocacbon

N

ngay_hanh_phuc_rk

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

CÓ BẠN NÀO YÊU THÍCH MÔN HÓA HỌC THÌ GIẢI BÀI TẬP CÙNG MÌNH NHA!

bài 1 nè:^@^ Hỗn hợp khí X gồm một hidrocabon A mạch hở và H2.Đốt cháy hoàn toàn 8g X thu được 22g khí CO2.Mặt khác 8g X tác dụng vừa đủ với 250ml dung dịch Br2 1M.Xác định công thức phân tử của A và tính thành phần % thể tích của hỗn hợp X.
bài 2 nè:^@^ A và B là 2 este đồng phân do axit đơn chức no và rượu đơn chức no tạo nên. Xà phòng hóa hoàn toàn 33.3g hỗn hợp A và B cần 450ml dung dịch NaOH 1M, sau phản ứng thu được 32.7g muối.Tìm công thức phân tử, công thức cấu tạo mỗi este và khối lượng mỗi este trong hỗn hợp.
Các bạn giải đi nhé! Nếu bạn nào không làm được thì cứ đề nghị mình giải cho nhé *_* pipipi chúc các bạn học tốt nha. Cần thì tuần sau mình sẽ đăng thêm nhiều bài khác.
:)
:D

M

minhtuyenhttv

đến h thì mình vẫn chưa học hết HK1 nên chả biết chữ hữu cơ nào hết :))

M

muathu1111

bài 2 nè:^@^ A và B là 2 este đồng phân do axit đơn chức no và rượu đơn chức no tạo nên. Xà phòng hóa hoàn toàn 33.3g hỗn hợp A và B cần 450ml dung dịch NaOH 1M, sau phản ứng thu được 32.7g muối.Tìm công thức phân tử, công thức cấu tạo mỗi este và khối lượng mỗi este trong hỗn hợp.
Các bạn giải đi nhé! Nếu bạn nào không làm được thì cứ đề nghị mình giải cho nhé *_* pipipi chúc các bạn học tốt nha. Cần thì tuần sau mình sẽ đăng thêm nhiều bài khác.
:D
BÀi 2 này tui thấy số nó ko đẹp sao ấy:confused::confused::confused::confused:

Top Bottom