[Hóa 9] Thi vào 10

A

a19051997

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chi còn khoảng 3 tháng nữa là đến kì thi cấp 3 . Lop 9 này em đặt mục tiêu sẽ đỗ vào lớp Chuyên hoá của trường THPT Chuyên . Theo em dc biết thì muốn thi vao truog đó phải thi 2 vòng . Vòng 1 ( vong điều kiện ) : Toán Văn Anh . Vòng 2 : Môn Chuyên . khi vượt qua vòng 1 mới đc thi tiếp vòng 2 . Nhug dạo này em ôn thi cứ có cảm giác không an toàn em thi Chuyên hoá nhưng chỗ em lại không có thầy cô giao có kinh nghiệm để xin học đến lớp học thêm hoá cơ bản mà cũng không có toàn phải tay không bắt giặc mà tư học thì kiến thức hoá cả núi học hết thi không còn thời gian học các môn điều kiện . Riềng phần hóa hữu cơ đã có rất nhiều kiến thức mới rồi . Em rất lo vậy em lập topic này mong mọi người đóng góp ý kiến , kinh nghiệm cho em để e có thể yên tâm ôn tập và tự tin đi thi . Mọi người chia sẻ về kinh nghiệm đối với cả 4 môn trên cho em nhá . Thanks mọi người trước

I

imma.snowgirl

Bây giờ chỉ còn 2 tháng mà bạn phải ôn nhiều như vậy thì hơi vất thật. Mình cũng thi Chuyên Hóa giống bạn đấy ;)) Nếu bạn đã xác định thi Chuyên Hóa như thế này thì bạn nên tích cực học hỏi ngay từ đầu, làm thật nhiều bài tập. Các bài tập thi Chuyên phần hữu cơ thì sẽ có rất nhiều kiến thức lí thuyết không có trong SGK nên bạn phải tìm hiểu nhiều. Mình thấy cuốn Tuyển chọn đề thi tuyển sinh vào lớp 10 chuyên môn Hóa học của Phạm Thái An và Nguyễn Văn Thoại khá là hay. Nếu có nhiều thời gian, bạn nên làm nhiều bài tập trong đó.

Top Bottom