[hoá 9]hóa học: khó hay dẽ

N

nguyen16

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

ngày nay có một số bạn cho rằng hóa học là một môn học cực kì đặc biệt là hóa lớp 9. vậy theo bạn thì hóa dễ hay khó. nếu khó thì làm cách nào để học tốt nó . mong pà kon cho biết ý kiến của mình(*)(*):-??:-??

T

tieulongcongchua

theo ý kiến mình,môn hoá đúng là một môn cũng có thể noi1 là vừa dễ vừa khó
*:hầu hết các bài tập mà mình làm đểu có phương pháp giải,có trình tự giải
vd:phương pháp tìm thành phần phân trăm các chất có trong hỗn hợp ban đầu
trình thự nhận biết các chất......vv.v.v. và đương nhiên phải có phần giải mẫu
( co một cuốn sách chuyên về chuyên mục này)
>>>>>>>>>>>>>>qua đó áp dụng làm bài tập,là ok ngay(mà cũng tuỳ người hiu hay ko hiu thoi)
* có người quan niệm rằng hoá là dễ ,mình làm như bay ấy mà,chủ quan>>>>>>>bỏ bê việc học lí thuyết,ít làm bài tập>>>>>>>>dễ thành khó đối với mình ngay.
vVVVVVV/.,,,,,vvv.,còn nữa chưa kịp post.đi học thể dục cái đã.

V

vimotnguoiyeumotnguoi

tuỳ vơi' từng ngươif thui bn ạ. Nếu như bạn chăm chỉ học thuộc lý thuyết( hoc nhưng phải hiểu y' ), vận dung lý thuyết vào bài tâp, nhưng cũng phải chăm chỉ làm bài tâp thì bạn sẽ học tốt Hoá ngay ây' ma`!!! Chuc' bạn học tốt môn Hoá Học nha!!!

N

nguyen16

theo mình nghĩ thì, học hoá ko chỉ là vận dụng lí thuyết mà mình phải thả lỏng nguoi72 ra, mình xem học hoá giống như là một trò chơi thì việc tiếp thu hoá rất ư là dễ.
mình mong các bạn cũng có cùng suy nghĩ giống mình. và mình mong tất cả các bạn đều học tốt môn hoá:D:D:D

7

7342510

dễ hay khó tuỳ thuộc vào bài mình làm. Hoá 9 học ở trường, bài tập trong sgk nhìn chung là dễ nhưng nếu gặp phải bài thi chuyên hoặc học sinh giỏi thì rất khó. Khó và dễ có tính tương đối

Top Bottom