[hóa 8]Giúp mình trả lời mấy câu hỏi SGK nha

Thảo luận trong 'Dung dịch' bắt đầu bởi lamhaisonbd, 6 Tháng tư 2012.

Lượt xem: 6,594

1. lamhaisonbd

lamhaisonbd Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

bài 3/138 mô tả tiến hành các thí nghiệm sau
    a) chuyển dung dich NaCl bão hòa thành NaCl chưa bão hòa (ở nhiệt độ phòng)
    b) chuyển dung dich NaCl chưa bão hòa thành NaCl bão hòa (ở nhiệt độ phòng)
    bài 4/138 cho biết nhiệt độ ở phòng thí nghiệm là [TEX]20^oC[/TEX], 10g nước có thể hòa tan 20g đường, 3,6g muối ăn
    dẫn ra những ví dụ về khối lượng đường, muối ăn để tạo ra những dung dich chưa bão hòa với 10g nước.

mấy đề này mình đọc hk hỉu gì hết,mấy bạn giải dùm

2. Chào em!
    Để làm dạng này thì trước hết em phải xem lại lý thuyết dung dịch bão hòa và dung dịch chưa bão hòa.
    - Dung dịch bão hòa là dung dịch mà tại đó chất tan không thể tan tiếp trong dung môi.
    a) chuyển dung dịch NaCl bão hòa thành NaCl chưa bão hòa bằng cách cho thêm nước.
    b) Chuyển dung dịch NaCl chưa bão hòa thành NaCl bão hòa bằng cách cho thêm NaCl.

3. bai 3/138
    a)ta đã biết NaCl là muối ăn vậy để chuyển đổi dd NaCl bão hoà thành chưa bão hoà ta cho thêm nước vào
    b)ngược lại để chuyển dd NaCl chưa bão hoà thành bão hoà ta cho thêm NaCl này vào cốc đựng dd
    bài/138
    để tạo ra những dd chưa bão hoà thì khối lượng đuờng và nước phải nhỏ hơn 20g,10g

4. honghiaduong

honghiaduong Guest

Để làm dạng này thì trước hết em phải xem lại lý thuyết dung dịch bão hòa và dung dịch chưa bão hòa.
    - Dung dịch bão hòa là dung dịch mà tại đó chất tan không thể tan tiếp trong dung môi.
    a) chuyển dung dịch NaCl bão hòa thành NaCl chưa bão hòa bằng cách cho thêm nước.
    b) Chuyển dung dịch NaCl chưa bão hòa thành NaCl bão hòa bằng cách cho thêm NaCl.
    bai 3/138
    a)ta đã biết NaCl là muối ăn vậy để chuyển đổi dd NaCl bão hoà thành chưa bão hoà ta cho thêm nước vào
    b)ngược lại để chuyển dd NaCl chưa bão hoà thành bão hoà ta cho thêm NaCl này vào cốc đựng dd
    bài/138
    để tạo ra những dd chưa bão hoà thì khối lượng đuờng và nước phải nhỏ hơn 20g,10g

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted