Hóa [Hóa 8] giúp em phản ứng hóa học

Thảo luận trong 'Phản ứng hóa học' bắt đầu bởi lomonosov_98, 13 Tháng tám 2011.

Lượt xem: 8,266

1. lomonosov_98

lomonosov_98 Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Ai giúp em với :D

2. đập nhỏ than để tăng diện tích tiếp xúc giữa C với O2.em có thể thẩy nếu pu giữa 1 lá KL với axit so với pu giữa bột Kl với axit thì Ph của bột KL xảy ra nhanh hơn.cái này liên quan đến tốc độ phản ứng.
    còn phải qụat thì để thêm lượng O2 tiếp xúc để pư xảy ra mãnh liệt hơn

3. đập nhỏ thì S típ xúc nhìu => dễ cháy
    khi than bén cháy , ta ko cần quạt nữa vì oxi có thể giúp than tự cháy típ( nhờ có phản ứng) (lửa là chất xúc ytác)

4. anhtraj_no1

anhtraj_no1 Guest

C+o2----->Co2
    khi đập nhỏ than thì nghĩa là rất tạo ra rất nhiều phân tử cacbon (C)
    => sẽ tạo ra rất nhìu PỨ
    khi quạt sẽ làm cho lửa mạnh hơn
    thaks giùm

5. phongtin

phongtin Guest

đập nhỏ than để tăng diện tích tiep xuc của than với không khí bên ngoài.để diện tích than tiếp xúc với khí oxi ngoai không khí.quạt mạnh để thổi khí oxi vào làm than cháy mạnh hơn.

6. cái này cũng đơn giản thui, khi đập nhỏ than thì diện tích tiếp xúc giữa than và lửa sẽ lớn hơn -> cháy nhanh hơn, quạt vào thì sẽ cho một lượng lớn oxi khiến lửa cháy mạnh hơn :D

7. thanhhaioke

thanhhaioke Guest

De ma em.khi ta dap nho than thi dien tich tiep xuc cua cuc than do se lon hon nen no se de chay hon.

8. C + O2 => CO2
    khi đốt bếp ta thường đập nhỏ than ra là để tăng diện tích tiếp xúc của bề mặt, làm diễn ra phản ứng mạnh hơn.

9. Hừm!

Mình thấy mọi câu trả lời bên dưới đều có ý giống bạn
    quynhan251102

Chả hiểu để làm j?

Mà Than ko phải là S nhé bạn!

Lạ thật !

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted