[Hóa 8]-Giỏi hoá thì vào

Status
Không mở trả lời sau này.
L

longtt1992

Tóc đốt không cháy là thế nào. Nó cháy như thường mà hỏi gì kì thế, ông này thử thì biết xem nó có cháy không bằng cách đốt tóc mình ấy. :))

H

huongkc

bạn ơi

đây là câu hỏi của lĩnh vực vật lí mà sao lại đưa sang box hoá zậy

hình như đây là câu hỏi trong sách giáo khoa

có 1 vài trường hợp tóc đốt ko cháy là:

quấn tóc vào đầu 1 thanh kim loại và đốt có trường hợpc háy còn đa số đều ko cháy là do nhiệt lượng của lửa toả ra truyền hết choa kim loại nên tóc chưa kịp cháy đã mất nhiệt rùi.

T

thuhuong8a

minh ko hieu huongkc ah
minh dong tinh voi lonhtt1992
giai thich them di
minh dot hoa mac dau thich hoa

H

haitacden869

Bạn cứ thử đốt tóc của mình xem, nếu nó cháy thì . . thôi, còn nếu nó . . . không cháy, thì bạn thử "sờ" lên tóc mình, ngắm nó xem nó có bị gì không ( nóng lên, bị biến dạng) rồi đưa ra kết luận . .tầm bậy, rồi post lên diễn đàn, chúng ta cùng thảo luận mà, nhưng đây là hiện tượng vật lí, nhưng post ở đây cũng được, vì tóc cũng là 1 chất mà nhỉ?

C

cuongtk01

ông này nói câu hay ghê!!!! tôi nói thật bạn Thắng đừng buồn chứ bn hởi câu nài hơi thiếu dữ kiện!!!

T

thancuc_bg

à việc đốt cháy tóc này hồi lớp 9 bọn tớ học hóa nói về protein thầy giáo bảo ở tóc có protein khi đốt có mùi khét.Thế là bọn nó bảo:''em thưa thầy nếu cho tóc quấn vào thanh sắt thì ko cháy đc'' thầy giáo tức quá bảo''tôi bảo cháy được đấy, tôi nung ở nhiệt độ 3000 độ C cho chảy cả sắt luôn xem có cháy được ko. Cả lớp bó tay luôn.Như thầy bảo thì đúng là ai bảo là quấn sợi tóc vào thanh sắt là ko cháy đc nào.

C

cuncon2395

trùi ui thế thì chết mât
lam gi` co ai bao lại đi đôt toc của minh` bao jờ
mình chỉ đoán là khi đôt toc sẽ có mùi khet và toc bị cứng đơ ra thui>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>hí hí

H

hamanichi_nba

mình nghĩ tóc có chất sừng giống như mống tay nên khi đốt không cháy, chỉ bị biến dạng.
nhớ cám ơn nha

K

kjnkjn_570

ớ đốt tóc thì phải cháy chứ...
Nếu mún thử thì cứ lấy tóc mình đốt thử là biết ngay mà..
Mà đây là lí chứ hoá đâu

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom