[Hóa 8] Dung dịch

G

ginger_doan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ơi có thể chỉ cho mình cách nào phân biệt dung dịch KCl và Nước được ko ạ?, Mình cần trả lời gấp (vì thứ 2 này là cô Kt BTVN). :)

Thx mọi người nhiều nhé, mình search cả buổi hôm nay mà tìm ko có cái đề nào giống thế này hết! :D

Ps: Mình là mem mới, xin được làm quen lun nhaz! ;)

B

binbon249

Mọi người ơi có thể chỉ cho mình cách nào phân biệt dung dịch KCl và Nước được ko ạ?, Mình cần trả lời gấp (vì thứ 2 này là cô Kt BTVN). :)

Thx mọi người nhiều nhé, mình search cả buổi hôm nay mà tìm ko có cái đề nào giống thế này hết! :D

Ps: Mình là mem mới, xin được làm quen lun nhaz! ;)
+ Lấy một ít rồi đem cô cạn, cái nào sau khi cô cạn có lớp muối bám lên ống bình là dd KCl, còn lại cái kia là nước (cách này chỉ áp dụng cho nước cất, chắc đề này bảo là nước cất)
+ Cách thứ hai là cho Kali vào lọ nào có khí thoát ra là H2O lọ nào ko có hiện tượng gì là KCl
+ Cách thứ 3 là cho dung dịch AgNO3 vào, lọ nào có kết tủa trắng là KCl, ko có j là nước

gif.latex

Last edited by a moderator:
N

nh0cs0ck_tq

+ Lấy một ít rồi đem cô cạn, cái nào sau khi cô cạn có lớp muối bám lên ống bình là dd KCl, còn lại cái kia là nước (cách này chỉ áp dụng cho nước cất, chắc đề này bảo là nước cất)
+ Cách thứ hai là cho Kali vào lọ nào có khí thoát ra là H2O lọ nào ko có hiện tượng gì là KCl
+ Cách thứ 3 là cho dung dịch AgNO3 vào, lọ nào có kết tủa trắng là KCl, ko có j là nước

N

nhok111o0o

đem dd đó hòa tan với nước sau đó mang hỗn hợp thu được đem đi cô cạn , sau khi cô cạn thấy có một lớp muối bám lên trên ống bình lớp muối đó chính là HCl , ( chỉ áp dụng cho nước cất thôi nha bạn)

Top Bottom