Hóa Hóa 8 bài 15

thuongloan1697

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng tám 2017
217
248
76
Kiên Giang
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Giải thích tại sao khi phát biểu định luật bảo toàn khối lượng người ta lại phát biểu các chất sản phẩm trước thay vì phát biểu các chất tham gia phản ứng trước.

Mọi người ơi mình cần gấp lắm, giúp mình nhé!Thanks!:r2

Toshiro Koyoshi

Bậc thầy Hóa học
Thành viên
30 Tháng chín 2017
3,918
6,124
724
18
Hưng Yên
Sao Hoả
Giải thích tại sao khi phát biểu định luật bảo toàn khối lượng người ta lại phát biểu các chất sản phẩm trước thay vì phát biểu các chất tham gia phản ứng trước.

Có thể nói ngược lại mà
Trong phản ứng hoá học tổng khối lượng chất tham gia phản ứng bằng tổng khối lượng sản phẩm

Vi Nguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
26 Tháng tư 2017
760
900
179
21
Bình Định
THPT Chuyên Chu Văn An

Trong phản ứng hoá học tổng khối lượng chất tham gia phản ứng bằng tổng khối lượng sản phẩm

NHOR

Cựu Mod Hóa
Thành viên
11 Tháng mười hai 2017
2,369
4,280
584
Quảng Trị
École Primaire Supérieure
Vì có chất phản ứng thì mới có chất sản phẩm hay nói một cách khác sản phẩm phụ thuộc vào chất phản ứng
nếu nói ngược lại thì tức là sản phẩm có trước, chất phản ứng có sau => trái ngược với thực tế
cũng giống như trong vật lí, có nhiều cái tương tự như
cường độ dòng điện chạy qua dây dẫn tỉ lệ thuận với hiệu điện thế đặt vào 2 đầu dây dẫn ấy
(vì I phụ thuộc vào U nên ko thể nói ngược lại)

Top Bottom