[hoá 12]thử làm xem sao ???

X

xuongrong

câu 1 B có thể xảy ra nhưng ko fai pứng đó,còn câu 3 để tách mà,đáp án C thì ko tách được

H

hoanghaily

câu 1 B không được vì phản ứng giữa Ba và H2O xẩy ra tức thời không cho nó có cơ hội gặp thằng Cu đâu

X

xuongrong

duythanh hieu sai đề rồi,p ứng xảy ra thì fai có san phẩm như đề ra
nghia là xảy ra theo đúng pung đề ra cơ

T

touyen89

hoanghaily said:
câu 1 B không được vì phản ứng giữa Ba và H2O xẩy ra tức thời không cho nó có cơ hội gặp thằng Cu đâu

Thì BaOH sau đó kết hợp với CuSO4 tạo ra kết tủa CuOH2 chứ ko phải Cu ko thôi-------->Đáp án B sai

Mình dùng phương pháp loại trừ cũng thấy cả 3 cái trên đều đúng hết
Al có td 1 ít với H2O

X

xuongrong

3.Các dung dịch nào sau đây không tách được Al và Zn từ hỗn hợp Al-Zn:
A. dung dịch H2SO4 đặc nguội, dd NaOH
B. dung dịch HCl, dd NaOH, CO2
C. dung dịch NaOH, dd HNO3 đặc nguội
D. dung dịch H2SO4, dung dịch NaOH, CO2

X

xuongrong

câu 1 chỉ thắc mắc xem Al+Fe3+->Al3+ +Fe2+ ko thôi,theo dãy diện hóa thì co nhung thực tế sao?

D

duythanhhl

xuongrong said:
câu 1 chỉ thắc mắc xem Al+Fe3+->Al3+ +Fe2+ ko thôi,theo dãy diện hóa thì co nhung thực tế sao?

Đúng rồi đây bạn
bạn nghĩ cao quá, thi bây giờ chỉ cần mình làm theo SGK thôi, nó ko hỏi nhiều về thực tế đâu

H

hoanghaily

câu 1 cả A hay D đều có thể xảy ra nhưng D thì sẽ dừng lại ngay còn A thì mình chắc chắn là có nó không thể về ngay sắt đâu không tin cứ thử làm bài Al thiếu mà xem

K

keodua

Câu trả lời cho câu 3 nè các bạn ui: D
giải thích: A, C đúng vì Al không tác dụng HNO3 đặc nguội, Zn thì có; B đúng vì AlCl3 không điện phân nóng chảy, còn ZnCl2 có

K

keodua

Còn câu 1, thực tế là đề cho sai vì A đúng khi Fe2(SO4)3 dư sẽ phản ứng tiếp với Fe tạo thành FeSO4. Chân thành xin lỗi các bạn vì đã post đề sai !!!

K

keodua

Câu 3 bạn hiểu lầm rùi, đề ra là sd các dd nào chứ có nói ko được điện phân đâu ???

H

huanluyenvien

Cho minh hỏi cỏ thể nhận biết được kết tủa
Mg(OH)2 và Fe(OH)2 bằng mắt không?
Và khi cho HI vào dung dịch Br2 thì tại sao màu dung dịch lai đậm hơn,I2 tạo ra là chat rắn phải kết tủa xuống chứ

Top Bottom