[Hóa 12] Tài liệu lý thuyết Hóa hữu cơ của Rocky dành tặng các members trên diễn đàn hocmai.vn

R

rocky1208

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cập nhật mới nhất: Ngày 6/3/2014

Đã 3 năm rồi, link cũ die, bản gốc tài liệu cũng đi theo con lap. May mà mình có lập một thớt up toàn bộ nội dung lên diễn đàn (link thớt và link down mình đặt ở cuối bài viết). Hôm nay rảnh rỗi ngồi tổng hợp, làm lại bản mới. Hy vọng tài liệu này giúp ích được các bạn phần nào :)

Link thớt: diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=142795

Link download bản PDF:
https://drive.google.com/file/d/0B0KpUUud2aPfd2I3emVlRG5KbjA/edit?usp=sharing

Last edited by a moderator:
P

phamminhkhoi

Hello anh rock

Bằng giơ năm ngoái nhớ box hoá với mọi người quá ^___^ Từ hồi vô đh không hay vô nữa hôm qua tự nhiên đọc được tin nhắn của anh.....Mừng húm ^_____^

Mong anh hoạt động trở lại, cứ thi thoảng up mấy tài liệu này lên cũng được roài :D Thay mặt các em 93,94...... thanks anh nhiều :D

R

rocky1208

Hello anh rock

Bằng giơ năm ngoái nhớ box hoá với mọi người quá ^___^ Từ hồi vô đh không hay vô nữa hôm qua tự nhiên đọc được tin nhắn của anh.....Mừng húm ^_____^

Mong anh hoạt động trở lại, cứ thi thoảng up mấy tài liệu này lên cũng được roài :D Thay mặt các em 93,94...... thanks anh nhiều :D
:) a cũng vì nhớ mọi người nên mới quay lại. e đã đỗ ĐH rồi à? chúc mừng nhé. có gì a sẽ post qua wall. Post ở đây mấy mod nhìn thấy lại bắt tội spam, ban nick thì toi ;)

Nếu có thời gian thì quay lại hỗ trợ các bạn. a cũng bận, được tý nào hay tý đấy :)

R

rooney_cool

Cảm ơn anh với tài liệu này :D:D !!
Em đã đọc ebook Part1 của anh, tài liệu viết đúng với tiêu chí "rõ ràng, đơn giản, dễ hiểu" :D
Tuy nhiên theo em trong ebook của anh nên bổ sung thêm phần điều kiện phản ứng của các phương trình vì nó cũng khá quan trọng, mà trong ebook của anh em thấy thiếu thiếu. :D
Em chỉ góp ý vậy thôi :).bb

R

rocky1208

Cảm ơn anh với tài liệu này :D:D !!
Em đã đọc ebook Part1 của anh, tài liệu viết đúng với tiêu chí "rõ ràng, đơn giản, dễ hiểu" :D
Tuy nhiên theo em trong ebook của anh nên bổ sung thêm phần điều kiện phản ứng của các phương trình vì nó cũng khá quan trọng, mà trong ebook của anh em thấy thiếu thiếu. :D
Em chỉ góp ý vậy thôi :).bb

Thanks e đã góp ý. a cũng hơi sơ suất. a sẽ update lại trong thời gian tới :) hiện tại a đang viết nốt phần dẫn xuất, và up lên diễn đàn. Nội dung phần này cũng được up luôn lên rồi.

p/s: Mọi người nếu cần xem nội dung của lý thuyết hóa hữu cơ thì vào hai pic sau nhé :)
1. http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=142795
2. http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=142923

Last edited by a moderator:
A

anhhuyconan

Giai giup em may bai nay
1Đồng trùng hợp butadien với striren được cao su buna s.Đốt cháy hoàn toàn cao su thu được nCO2 : nH2O = 16:19. Tỉ lệ trung bình giữa số mắt xích butadien va striren là
2Hidrocacbon X có công thức ptử C8H10 ko làm mất màu dung dịch Brom. Khi đun nóng X trong thuốc tím tạo thành hợp chất C7H5KO2 (Y). Cho Y tdung với dung dịch axit clohidric tạo thành C7H6O2. X là
a 1,3- dimetylbenzen
b 1,4- dimetylbenzen
c 1,2- dimetylbenzen
d etyl benzen

H

hiepchau96

a ơi. test lại link giùm e đi
e down k đc :(

.....................................

e đang cần tài liệu về hữu cơ nâng cao cũng như cơ bản
ai có share cho e nha

tks m.n nhìu