[hóa 12 ] polime

Status
Không mở trả lời sau này.
K

kisiaotrang

M

merairy

cho minh hỏi một chút về polime?
polipeptit có phải là polime ko?
protein có phải là polime ko?
nhờ giải thích kĩ giùm?
theo định nghĩa polime là những phân tử có phân tử khối rất lớn do nhìu đơn vị nhỏ liên kết vs nhhau.
prôtein là .....có phân tử khối từ vài chục nghìn đến vài triệu.
bạn tiếp tục dưa vào định nghĩa polipeptid --->polipeptid(k.lượng) chưa hẳn là polime, prôtêin là polime(sinh học).
theo mình thì là như vậy có gì đóng góp thêm nha^^

W

waytogo

theo định nghĩa polime là những phân tử có phân tử khối rất lớn do nhìu đơn vị nhỏ liên kết vs nhhau.
prôtein là .....có phân tử khối từ vài chục nghìn đến vài triệu.
bạn tiếp tục dưa vào định nghĩa polipeptid --->polipeptid(k.lượng) chưa hẳn là polime, prôtêin là polime(sinh học).
theo mình thì là như vậy có gì đóng góp thêm nha^^

HÌnh như bạn nhầm rồi, protein với polime chả có liên quan gì đến nhau cả
+ Protein là nhũng phân tử được tạo thành từ 50 amino axit trở lên và có nhóm -CO-NH- (liên kết peptit)
+ Còn POlime là những phân tử cũng có phân tử khối rất lớn nhưng được tạo thành từ các pu trùng ngưng/ tru`g hợp các chất khác nhau
+ Poli peptit dc tạo thành từ 50 amino axit trở xuống.( cũng có l/k peptit)

D

ducmokdis

*******************************************************************************************************************************************************************************************bbbbbb

S

siucau_dahu2

Nhưng mà vẫn xảy ra phản ứng trùng hợp rượu C6H14O tạo polime được mà

W

wingland

tớ nghĩ là ancol tách nước tạo anken rồi trùng hợp thành polime.viết công thức ancol bậc 2 mạch phân nhánh là được.Không biết có đúng không??

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom