[Hóa 12] mantozo

Thảo luận trong 'Cacbohiđrat' bắt đầu bởi o.0l0_o, 25 Tháng bảy 2013.

Lượt xem: 22,898

1. o.0l0_o

o.0l0_o Guest

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

Em có nghe thầy em bảo là mantozo ( thủy phân ) hay sao á tạo ra -> 4 Ag
    ko thủy phẩn -> 2 Ag
    Bài tập dạng mà tráng gương hay thủy phân mantozo k có mà nghe thầy nói qua cái chỗ này thấy mơ hồ quá :| ( chắc kiến thức nâng cao ) :-SS mà vì k hiểu đc bản chất thầy nói nên thấy nhức nhối úp bài viết ai có thể giúp mình hiểu rõ hơn .:)>-

Quá ảo :khi (89)::khi (89)::khi (89)::khi (89)::khi (89)::khi (89)::khi (89):

2. vì mantozo có 2 gốc glucozo liên kết với nhau nên khi thủy phân sẽ tạo ra hai glucozo .Vì vậy nếu cho manto là 1 mol thì sẽ có 2mol glucozo vì vậy sẽ có 4mol Ag
    Vì manto có 1 gốc CHO nên nếu 1mol manto thì sẽ tạo ra 2mol Ag ko thủy phân

3. o.0l0_o

o.0l0_o Guest

tks bạn nhé , qua bài viết của bạn mình hiểu thêm chút xíu :| nhưng mà vẫn thấy hơi ảo ảo thế nào ấy :p Hỏi thêm tý ( có gì trả lời thêm cho mình ) : vậy phải chăng cái đề bài khi đưa ra vấn đề này nó sẽ phải nói là thủy phân tráng bạc ... mantozo chăng /:) thế thì có vô lí k tại vì tráng bạc nó khác còn thủy phân lại khác :) =(( sao càng nói càng ảo @-)
    nếu bạn có bài tập về thằng này thì post cho mình 2 bài dạng của thủy phân và k thủy phân của nó nhé :p
    mình k biết nên tìm nó với từ khóa nào thông qua gú gồ :) vã lại làm ở nhiều tài liệu thì chưa tiếp xúc đc với thằng này :|
    :khi (70)::khi (70)::khi (70)::khi (70)::khi (70)::khi (70)::khi (70)::khi (70):

4. hungcbq

hungcbq Guest

thủy phân man -> 2 Glu. mà mỗi glu có 1 gốc CHO nên tráng bạc ra 2 Ag.
    không thủy phân thì Man có 1 gốc CHO sẵn nên tráng bạc ra 2 Ag.
    T đăng sau bạn nửa năm nên chắc h bạn ko cần bt nữa nhỉ =))

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted