[Hóa 12] mantozo

O

o.0l0_o

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em có nghe thầy em bảo là mantozo ( thủy phân ) hay sao á tạo ra -> 4 Ag
ko thủy phẩn -> 2 Ag
Bài tập dạng mà tráng gương hay thủy phân mantozo k có mà nghe thầy nói qua cái chỗ này thấy mơ hồ quá :| ( chắc kiến thức nâng cao ) :-SS mà vì k hiểu đc bản chất thầy nói nên thấy nhức nhối úp bài viết ai có thể giúp mình hiểu rõ hơn .:)>-

Quá ảo :khi (89)::khi (89)::khi (89)::khi (89)::khi (89)::khi (89)::khi (89):

T

thanhnhan1996

vì mantozo có 2 gốc glucozo liên kết với nhau nên khi thủy phân sẽ tạo ra hai glucozo .Vì vậy nếu cho manto là 1 mol thì sẽ có 2mol glucozo vì vậy sẽ có 4mol Ag
Vì manto có 1 gốc CHO nên nếu 1mol manto thì sẽ tạo ra 2mol Ag ko thủy phân

O

o.0l0_o

vì mantozo có 2 gốc glucozo liên kết với nhau nên khi thủy phân sẽ tạo ra hai glucozo .Vì vậy nếu cho manto là 1 mol thì sẽ có 2mol glucozo vì vậy sẽ có 4mol Ag
Vì manto có 1 gốc CHO nên nếu 1mol manto thì sẽ tạo ra 2mol Ag ko thủy phân
tks bạn nhé , qua bài viết của bạn mình hiểu thêm chút xíu :| nhưng mà vẫn thấy hơi ảo ảo thế nào ấy :p Hỏi thêm tý ( có gì trả lời thêm cho mình ) : vậy phải chăng cái đề bài khi đưa ra vấn đề này nó sẽ phải nói là thủy phân tráng bạc ... mantozo chăng /:) thế thì có vô lí k tại vì tráng bạc nó khác còn thủy phân lại khác :) =(( sao càng nói càng ảo @-)
nếu bạn có bài tập về thằng này thì post cho mình 2 bài dạng của thủy phân và k thủy phân của nó nhé :p
mình k biết nên tìm nó với từ khóa nào thông qua gú gồ :) vã lại làm ở nhiều tài liệu thì chưa tiếp xúc đc với thằng này :|
:khi (70)::khi (70)::khi (70)::khi (70)::khi (70)::khi (70)::khi (70)::khi (70):

H

hungcbq

thủy phân man -> 2 Glu. mà mỗi glu có 1 gốc CHO nên tráng bạc ra 2 Ag.
không thủy phân thì Man có 1 gốc CHO sẵn nên tráng bạc ra 2 Ag.
T đăng sau bạn nửa năm nên chắc h bạn ko cần bt nữa nhỉ =))

Top Bottom