[hoá 11]giấy không cháy

P

phamhien18

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Sang năm là cuối cấp rồi, mình muốn làm một cái gì đó thật ấn tượng, chẳng nhẽ học 3 năm mà không ai biết thì cũng buồn lắm. Và mình đã quyết định trong ngày 20/11 năm nay mình sẽ làm một số thí nghiệm hoá học, trong đó có một thí nghiệm là :
đốt một tờ giấy, một phần của tờ giấy mình sẽ để nó cháy tạo chữ, phần chữ còn lại tẩm hoá chất để nó không cháy.
Mình tìm được axeton là làm giấy không cháy nhưng nó lại bay hơi quá nhanh. Điều này không ổn rồi. :(:(
Các bạn có ai biết loại hoá chất nào tẩm vào giấy không thì bảo mình với. Cám ơn nhiều:)
À nếu bạn nào có thí nghiệm hoá học nào hay ho, ấn tượng thì chia sẻ nhá. Mình nghĩ nát óc mà chẳng ra gì cả:-SS:-SS

P

phamhien18

trời ơi không ai giúp mình sao? Buồn quá........mình không muốn thất bại......

V

vimotnguoiyeumotnguoi

hi`! Chị gấp 1 tơ` giây' thành 1 chiếc hộp nhỏ rùi chị đổ nươc' vao`. Sau đo', chi, hơ to` giây' đo' lên trên ngọn lửa. Dảm bảo tờ giây' không chay'

V

vimotnguoiyeumotnguoi

hj`! em xin mạn php' trình bày ý kiến cuar em, có ji` hok fair? thj` chj bo? wa nhe'
Chú ý viết bài có dấu bạn nhé.

Last edited by a moderator:
G

goodboy_1507

pham hiện 18 àh
em có ý kiến giúp đại ka đây:
d d axeton đó cho cộn với 1 chút nuớc or xăng thì giấy sẽ không cháy

P

phamhien18

pham hiện 18 àh

cám ơn mọi người nhiều nha.
có thật không goodboy_1507 ? Mình không hiểu lắm, thứ nhất là thí nghiệm của mình cần tẩm hoá chất nhưng làm thế nào để nó trông càng thật càng tốt( tức là trông không hề bị ướt :) )
Nói qua cho mọi người biết kế hoạch của mình nhá: Mình sẽ tẩm hoá chất một phần giấy phần còn lại thì để nguyên, sau đó cầm một mảnh vải màu đỏ, che đi che lại lúc mọi người không để ý thì vừa che vừa dùng bật lửa làm xoẹt một cái thế là phần giấy nào không tẩm hoá chất ì bùng cháy tạo số 20/11 chẳng hạn . Sau đó văn vẻ một chút: như là tờ giấy trắng là học sinh chúng mình, mảnh vài đỏ là các thầy cô, bằng lòng yêu nghề, tâm huyết,...thầy cô đã thắp lên trong chúng ta ngọn lửa của niềm tin, của tuổi trẻ, của tri thức,... làm sao cho càng kịch tính càng tốt..:D:D
Mong mọi người cho ý kiến, đúng thì mình vô cùng hậu ta :khi (77)::khi (77):, còn sai thì cũng chẳng sao cả, bởi vì cái này cũng khó thiệt mà. :khi (71)::khi (181):

Q

quangtuannhoc

pham hiện 18 àh
đại ka goodboy
em không biết là anh nói thiệt hay chơi nữa
những thứ trên đều bắt lửa rất mạnh
nhưng nếu mà cồn với chút nước hay xăng với chút nước thì may ra nó còn bốc hơi nhanh
:confused:
mẹ em không bao giờ cho em đụng 1 giọt xăng

Q

quangtuannhoc

Sang năm là cuối cấp rồi, mình muốn làm một cái gì đó thật ấn tượng, chẳng nhẽ học 3 năm mà không ai biết thì cũng buồn lắm. Và mình đã quyết định trong ngày 20/11 năm nay mình sẽ làm một số thí nghiệm hoá học, trong đó có một thí nghiệm là :
đốt một tờ giấy, một phần của tờ giấy mình sẽ để nó cháy tạo chữ, phần chữ còn lại tẩm hoá chất để nó không cháy.
Mình tìm được axeton là làm giấy không cháy nhưng nó lại bay hơi quá nhanh. Điều này không ổn rồi.
Các bạn có ai biết loại hoá chất nào tẩm vào giấy không thì bảo mình với. Cám ơn nhiều
À nếu bạn nào có thí nghiệm hoá học nào hay ho, ấn tượng thì chia sẻ nhá. Mình nghĩ nát óc mà chẳng ra gì cả

chị xài rượu 40* đó chị , nó là 1 phần cồn êtylic trong 6 phần nước như em nói trên ^^
chị cứ an tâm , nó không làm cháy được cái lá cây nữa
chúc chị thành công

Last edited by a moderator:
Q

quangtuannhoc

Mọi người ơi Hiền vui quá Hiền tìm được cái nè rùi, gửi lên cho mọi người cùng tham khảo nha:
http://www.mediafire.com/download.php?yj4my5yhkmy
Nều ko muốn down về thì các bạn vào đây đọc cũng được nè
file:///D:/phan%20mem%20hoc%20tap/lu...0chu%20khi.htm

hic , chị ơi chị , em down được ở mediafire thôi , cái kia chị đưa từ máy lên hông được đâu , chị gửi lên media fire cho mọi người đi
@phamhien18 : em tên là quang tuấn lớp 7/5 :D

Q

quangtuannhoc

trời ơi
mấy cái mà chị gửi cho em , rất giống với cuốn sách 100 màn ảo thuật hoá học của em
em hông ăn cắp nha , có ghi tác giả ở ngoài đàng hoàng , võ quỳnh ^^
thông cảm nha chị

P

phamhien18

trời ơi
mấy cái mà chị gửi cho em , rất giống với cuốn sách 100 màn ảo thuật hoá học của em
em hông ăn cắp nha , có ghi tác giả ở ngoài đàng hoàng , võ quỳnh ^^
thông cảm nha chị

thật ra thì cũng chỉ có tầm đó thí nghiệm thú vị, người ta viết ra sách em đọc và em chia sẻ cùng mọi người thôi - đó là việc tốt sao chị lại trách em đc...:):):)

A

anhduc123456

minh thay truoc khi tam xeton cau nen tam phan tao chu vao jau de kho roi sau do hay tam xeton vao nhu vay se khong bi chay giay

Top Bottom