[Hoá 11] đề kiểm tra hk2 hóa 11 của học mãi

M

maihong_ct

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Câu nào sau đây về dẫn xuất halogen là không đúng?
  • Dẫn xuất halogen của hiđrocacbon là hợp chất chứa các nguyên tố C, halogen và có thể có H.
  • Khi thay thế một hay nhiều nguyên tử hiđro trong phân tử hiđrocacbon bằng các nguyên tử halogen ta được dẫn xuất halogen của hiđrocabon.
  • Dẫn xuất halogen của hiđrocacbon là hợp chất thu được khi cho hiđrocacbon không no tác dụng với axit HX hoặc halogen X2 (X là halogen).
  • Dẫn xuất halogen của hiđrocacbon là hợp chất có công thức CxHyXz (X là halogen).
câu này đáp án là A, em không hiểu, mong mọi người giúp

H

heartrock_159

câu này đáp án là A, em không hiểu, mong mọi người giúp

Sặc, câu này đáp án C rõ ràng mà bạn bảo là A
Dẫn xuất halogen của hiđrocacbon là hợp chất thu được khi cho hiđrocacbon không no tác dụng với axit HX hoặc halogen X2 (X là halogen).
Cần gì phải là không no, ví dụ : ankan + Clo --[ánh sáng]--> Cũng tạo ra dẫn xuất đó thôi!
Bài này sách bài tập lớp 11 có đấy!

M

maihong_ct

Xin lỗi nhưng trong đề thi đáp án báo về là A bác ạ, chính vì em thấy không hợp lý nên mới đưa lên, thế là đáp án của hocmai sai chứ gì? làm nghĩ mãi

T

thanhtin1994

đáp án A là chính xác . VÍ dụ CCl4 không phải là dẫn xuất hidrocacbon. theo địnhnghia~ thì hop chat huu cơ nhat định phải có C và H

N

nhokcute1708

tui nghi dap an a la dung. vi dan xuat halogen luon phaj co H, ma trong de chi noi la co the co H

S

superkutedog

đáp án A là sai mà (ý mình là chọn nó ak)
chỉ có CHCl3 là dẫn xuất thôi chứ làm j có CCl4 pạn
mình cũn là HS 11 đây
hân hạnh mần wen các p nha!
giúp đỡ mình vs nha
mình là mem mới chả bik j cả, mà đề ở trên các p lấy đâu ra vậy?

Top Bottom