[Hoá 10]kó vấn đề này muốn hỏi cák bạn nè :p

Z

zero_flyer

làm bài tập nhiều thì tự khắc nhớ thoai, đọc thêm sách tham khảo, phải iu hoá mới học tốt hoá được, chứ ghét hoá, chả bao h động vào sách vở thì sao mà nhớ nổi, hok có cách nào ngoài chăm chỉ đâu bạn ạ, đừng tìm đường tắt nhé, ^^

T

thanhhung762211

Ban trên nói đúng đấy .
Chỉ cần làm áp dụng làm bài tập nhiều nhiều là nhứ thôi .
Chúc bạn có thể học tốt môn này .
Cố gắng khắc phục khuyết điểm nhé !

D

dialyhoc

Mấy bạn ấy nói đúng đấy bạn à .
Bạn nên cố gắng làm bài tập nhiều nhiều . Vừa giúp ban tiép thu được bà học vừa giúp bạn thuộc cá công thức .

K

kenny_nguyen

Cái này dễ thui mà . Học từng phần .
Đầu tiên học về nguyên liệu nào ra sp đó .

C

choisahee

cách học hoá

thật ra nếu nói làm thế nào để dễ nhớ các pt thì bó tay oj` nhưng nếu chăm chi la ok:D

T

tuanh038

mình thỳ mình toàn học thuộc, sau đó rồi áp dụng làm bài tập và bài tập chuỗi fản ứng. làm nhiều lần thành quen rùi khắc nhớ thôy bạn!!!!!!!!!

G

gacon_lonton_timban

Học thuộc là một cách học ko bao giờ hiệu quả cả. Điều quan trọng ngoài làm nhiều BT (kèm theo sự chăm chỉ) nữa là phải nắm chắc tính chất hoá học của các chất, hiểu đc bản chất của Pt. Phải lun đặt ra câu hỏi bên cạnh Pt là tại sao nó lại tạo ra chất này và " à, thì ra là tại nó có tính oxh hay tình khử mạnh. à ...... à....... thì ra là thế đó". Điều đó bạn có thể áp dụng đc các PT của những chất có tính chất hoá học tương tự. Làm nhiều Bt về chuỗi pu sẽ giúp bạn nhiều đó ^^

P

prince_internet

phương trình thì ko phải chỉ học thuộc lòng như con vẹt mà phải suy ra từ cái đã học áp dụng vô những chất khác, nhất là các phản ứng oxi hoá - khử

C

camquyen1993

eo ui mình chán nhất là mấy cái vụ pt phản ứng khó nhớ thấy mồ . theo mình nghĩ thì vừa học lý thuyết vừa làm bài tập thì bạn sẽ dễ nhớ thui ( áp dụng thử đi hiệu quả lắm á)

M

minhminh9a

hu hu trong 3 mon khoi a to ga nhat hoa dey.ai o hung yen lien he dj to hoc cung voi 01685796731

M

minhminh9a

ma to moi hoc lop 10 thoai.ban nao co nhieu tai lieu fan` luong giac va phuong trinh luong giac thi cho to xin 1 it nhe'.kai do to cung bis 1 chut nhung van con ga lam ^^!

C

chihieuhp92

có cách nào giúp mình học thuộc được pt ko

mình toàn quên thuj
giúp giùm dzới
cái này là trường hợp của tất cả các học sinh đã mắc phải khi học hoá
càng lên cao thì càng phải nhớ nhiều ^^
vì vậy cách đơn giản nhất là làm bài tập thật nhiều và có thể bạn mua tập giấy nhớ về viết vào và dán lên chỗ học
chúc bạn học tập hiệu quả với môn Hoá :)

T

thanhhungday

1. Phải nhớ các chất phả ứng.
2. Nhớ các chất sản phẩm.
3 Viết phương trình thiệt nhiều vào đến khi nào nhắm mắt vào mà cũng viết được thì thôi.
4. Sau khi đã học thuộc thì phải nhẩm trong đầu, mỗi buổi sáng dậy cứ nhẩm đọc nhẩm trong đầu hoặc đọc to cũng được khoảng chừng 10 -> 20 lần gì đấy.......
5. Khi đã thuộc thì thường xuyên phải nhắc lại hoặc nhẩm lại để nhớ...........kô thì quên đấy....:))

Top Bottom