Hiện tượng dương cực tan có thể có trong đề thi thpt quốc gia 2016 không các bạn???

B

ban0sach0thi0dh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trong sgk cơ bản 12 chỉ giới thiệu phần điện phân ở bài "điều chế kim loại" mà không thấy nói đến hiện tượng dương cực tan nên không biết có thể thi cái này không các bạn???? Nhưng mà mình đoán phần này có thể ra vì đề thi hóa của bộ rất khó đoán (nhất là phần bài tập)

W

whitetigerbaekho

Trong sgk cơ bản 12 chỉ giới thiệu phần điện phân ở bài "điều chế kim loại" mà không thấy nói đến hiện tượng dương cực tan nên không biết có thể thi cái này không các bạn???? Nhưng mà mình đoán phần này có thể ra vì đề thi hóa của bộ rất khó đoán (nhất là phần bài tập)

phần dương cực tan bạn nên xem sgk hoá 12 nâng cao có nhé thường thì bài dương cực tan sẽ là đồng

B

ban0sach0thi0dh

Vậy là phần này vẫn có thể thi đúng ko bạn, cảm ơn bạn nhiều (mình không hỏi vị trí phần dương cực tan trong sách nâng cao vì cái này mình biết rồi)

Last edited by a moderator:
B

ban0sach0thi0dh

Mà hỏi thêm bạn 1 cái nữa là trong khuôn khổ chương trình phổ thông thì có phải hiện tượng dương cực tan chỉ xảy ra khi dương cực làm bằng kim loại của chính dung dịch muối?

Top Bottom