S
so891564@gmail.com


Điện năng được truyền đi trên một đường dây tải điện có điện trở tổng cộng R =40 ôm. Điện áp hiệu dụng nơi truyền đi là U= 10kV, cường độ dòng điện hiệu dụng trên dây I = 100A. Cho biết điện áp tức thời nơi tiêu thụ nhận được lệch pha so với cường độ dòng điện một góc 45 (độ). Giá trị hiệu dụng của điện áp nơi nhận được có giá trị là:
A.6kV B. 6,67kV C. 6,76kV D.6căn2 kV
đáp án là C
A.6kV B. 6,67kV C. 6,76kV D.6căn2 kV
đáp án là C