"Hạnh phúc một tang gia" and "Chí Phèo"

H

huongmotor

Các loại kiểu đề về 2 tác phẩm trên , bạn có thể tham khảo trong: 125 bài văn, 217 bài văn
Kiểu đề đa dạng và có hướng dẫn cách xử lý từng loại đề một!

T

tranquang

thanhtetnvn said:
đề này là đề khối A năm nay à
Có nhất thiết phải chứng minh là mình dốt nát đến mức phải nói ra bằng lời vậy không? Nhìn là tôi và mọi người cũng biết rồi!
Chào thân ái và quyết thắng! (Ghi chú: Lần sau đừng dại thế nữa nhé?)

H

hahoangnam

Không biêt xin đừng phát ngôn lung tung ( kẻo ngườu khác cho rằng mình bị...... (tự hiểu)....)

C

crazyfrog

thanhtetnvn đã viết :
đề này là đề khối A năm nay à

Nhin da thay ghe dung noi gi toi ...............

T

tranquang

Theo ông Cao Di Di_người phát ngôn của phi đội gà bay, hiện đang là phó phòng biên tập tin tức của Thông tấn xã vỉa hè, ông này cho biết không có lời bình luận gì thêm về vụ việc của "thanhtetnvn". Ông cho biết :"Tôi cũng thấy bất ngờ về phát ngôn này của nhân viên cơ quan mình. Tôi là người quản lý xin chịu mọi hình thức kỷ luật của hocmai.vn". Vậy, tôi muốn hỏi các đồng chí, chúng ta nên xửa lý đồng chí này thế nào? Đưa ra kỷ luật trước quần chúng? Hay phạt hành chính vì phát ngôn bừa bãi?
Hi vọng nhận được những phản hồi sớm nhất từ các đồng chí. Chân thành cảm ơn.
Chào thân ái và qưyết thắng!

H

huongmotor

Theo tôi thế này, chúng ta nên xem xét "thanhtetnvn" phát ngôn trong trừong hợp như thế nào?
Một phát ngôn rất mang tính thiểu năng trí tuệ như vậy thì ko lẽ lại phạt,kỷ luật?
Ko biết các bạn nghĩ sao, nhìn ảnh của "thanhtetnvn" tôi có cảm giác...
"Trông mặt mà bắt hình dong"
Thôi ai nỡ làm cho"thanhtetnvn" khó xử
Nên cảnh cáo và giám sát mọi hành vi mang tính bất thường khi"thanhtetnvn" tham gia diễn đàn! và luôn lấy trừong hợp này để răn đe những phát ngôn vô thửong vô phạt và thiếu"iot" khi tham gia diễn đàn!

H

huongmotor

Một lần nữa xin cảm ơn chân dung hình ảnh của "thanhtetnvn"!
Vì sao bạn biết ko?
Mỗi buổi sáng khi tôi mệt mỏi nhìn khuôn mặt của bạn là tôi ko nhịn đựoc cừoi!hahhahaahh!
Một ngày mới mà có nụ cừoi! Bạn cũng đóng góp có ích (ở một góc độ nào đó)
Heheheeh!hihihhii!

T

tranquang

Mình lại nghĩ thế này:" Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy__Cho ta thêm ngày nữa để yêu thương". Chả hiểu sao, tự nhiên lại thích câu này. Sau trận ốm giống Chí Phèo, có lẽ mình nhận ra nhiều điều, thấy quý nhiều điều, và cũng sợ nhiều điều!

H

huongmotor

Tôi xin nhắc lại cho "hahoangnam' đựoc biết
Bạn nên xem lại các dạng đề thi và cách xử lý đề trong :125 bài văn và 217 bài văn
Và những tranh luận bên trên ko lạc đề!
Đó là cách chúng ta xử lý đối với những phát ngôn ko suy nghĩ khi tham gia diễn đàn!

C

conu

Re: "Hạnh phúc một tang gia" and "Chí P

hahoangnam said:
Theo các vị nếu ra đề "Hạnh phúc một tang gia" or "Chí Phèo" thì có thể xuất hiện loại đề nào? :)
Bạn à, nếu mình học chắc bài gỉng của thầy cô, nắm vững các kiến thức cơ bản, thật hiểu bản chất vấn đề nêu lên thì dù đề có xoay kiểu gì cũng "chơi" được tuốt. Nếu đề yêu cầu khó hơn thì chịu nghĩ, chịu tư duy một chút cộng với kỹ năng làm văn thì cũng ko đến nỗi.

V

vuonglinhbee

mọi người có nên "bôi bác" người # quá mức như vậy ko/
Chê người chẳng nghĩ đến thân
Chê đi chê lại hóa ra chê mình...............lêu lêu

T

tranquang

Không phải là bôi bác đâu em? Không nói thì không biết chỗ nào mà sửa sai. Nói nhẹ thì không hiểu, nói nặng thì bảo bôi bác. Em đọc kỹ lại xem nên góp ý với người ta thế nào?
Làm gì cũng cần phải suy nghĩ mà!

H

hangxanu

Hạnh Phúc 1 tang gia thì có đề nghệ thuật Trào Phúng.Chí Phèo thì nhiều lắm.

Top Bottom