Gương mặt Top 3 thi trắc nghiệm Tuần 4 (7/5/07 - 13/5/07)

Status
Không mở trả lời sau này.
M

Moderator

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Gương mặt Top 3 thi trắc nghiệm Tuần 4 (7/5/07 - 1

Chào các bạn,

Cuộc thi trắc nghiệm giành học bổng trên hệ thống Giáo dục trực tuyến www.hocmai.vn đã bước sang tuần thứ 4. Đây là một tuần chứng kiến sự xuất sắc của rất rất nhiều bạn học sinh. Đặc biệt là các thành viên đứng trong Top 10 với điểm số bài thi gần như không có sự chênh lệnh. Và cuối cùng Hệ thống phải xét đến chỉ số phụ là thời gian làm bài mới có thể xác định được ai là người đạt giải của tuần. Thay mặt hệ thống, tôi xin gửi lời chúc mừng đến các bạn:

Ngô Thành, tài khoản: thanhnv89. Bạn xếp thứ nhất với điểm số tuyệt đối 100/100 trong bài thi trắc nghiệm tốt nghiệp THPT 2007 môn Vật Lý theo cấu trúc chương trình Không phân ban.

Đứng thứ 2 là bạn Xuân Thắng, tài khoản: xuanthang. Bạn cũng đạt điểm số tuyệt đối 100/100 với đề thi thử trắc nghiệm tốt nghiệp THPT 2007 môn Vật lí, theo cấu trúc dành cho chương trình Không phân ban
Câu nói mà bạn rất yêu thích là: Thất vọng để hi vọng, thất bại để thành công.

Xếp thứ 3 là bạn Nguyễn Quốc Tuấn, tài khoản unnamed0705 với điểm sô 100/100 với đề thi thử trắc nghiệm tốt nghiệp THPT 2007 môn Hóa học, theo cấu trúc đề thi dành cho chương trình Không phân ban

Hệ thống Giáo dục trực tuyến www.hocmai.vn xin gửi lời chúc mừng đến 3 bạn đạt giải của tuần này. Chúc các bạn sẽ luôn gặt hái được thêm nhiều thành công hơn nữa.

M

mauchien2007

Re: Gương mặt Top 3 thi trắc nghiệm Tuần 4 (7/5/07

Tôi nghĩ ban quản trị nên xem xét lại chứ tôi không bao giờ tin là có thể hoàn thành bài Vật lý trên trong thời gian có hơn 3 phút.

M

mauchien2007

Thuộc làu thì tôi nghĩ không chắc. Tôi không biết site đã ra đời lâu chưa nhưng rõ ràng việc trao học bổng như vậy không đảm bảo chính xác cho lắm. Bản thân tôi là sinh viên đã 2 lần thi đại học (toàn đỗ hí hí) nên tôi đánh giá rất cao các đề thi của web. Rất mong ban quản trị chú trọng hơn để trao học bổng cho các em xứng đáng

M

Moderator

Hệ thống vẫn đang liên tục cập nhật thêm các câu hỏi mới cho các môn học, vì thế các bạn sẽ rất khó có thể "nhớ" hết được toàn bộ phương án trả lời cho các câu hỏi.
Còn về câu hỏi của bạn mauchien1007, hệ thống sẽ xem xét lại và trả lời sau để các bạn được rõ.

R

rocketzz

mauchien2007 said:
Tôi nghĩ ban quản trị nên xem xét lại chứ tôi không bao giờ tin là có thể hoàn thành bài Vật lý trên trong thời gian có hơn 3 phút.

Có trò nhớ đáp án hả!
Thế thì gọi quái gì là thi nữa.
Đè nghị rút giải lại đê!

B

bee

EM THẤY ĐỀ MÔN ANH KHÓ HIỂU QUÁ.SAU KHI GIẢI XONG NÊN CHO ĐÁP ÁN VÀ THANG ĐIÊM RÕ RÀNG

M

Moderator

rocketzz said:
mauchien2007 said:

Có trò nhớ đáp án hả!
Thế thì gọi quái gì là thi nữa.
Đè nghị rút giải lại đê!

Chào em,
Em có thể xem câu trả lời của anh tại đây: http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=328

M

Moderator

M

masterlong

anh Mod ơi hình như là đáp án các câu trắc nghiệm có câu sai
Có 1 câu như vầy:chọn câu đúng
-mọi vậy bị nung nóng đều phát ra tia hồng ngoại,nhưng các vật có nhiệt độ <0 độ C thì không phát ra tia hồng ngoại.
*theo em đáp án đúng là: mọi vật có nhiệt độ lớn hơn 0 độ K thì đều phát ra tia hồng ngoại

F

flower1989

Anh Mod à, em mới làm thử trắc nghiệm Tiếng Anh có 15 bài mà sao giờ toàn gặp lại bài làm rồi không hà. Có phải ngân hàng đề quá ít không vậy?

M

Moderator

flower1989 said:
Anh Mod à, em mới làm thử trắc nghiệm Tiếng Anh có 15 bài mà sao giờ toàn gặp lại bài làm rồi không hà. Có phải ngân hàng đề quá ít không vậy?
Chào em,
Hiện tại số lượng câu hỏi trong ngân hàng câu hỏi của môn Tiếng Anh chưa nhiều (~ 1000 câu) nên việc gặp phải những câu có nội dung trùng nhau là chuyện khó tránh khỏi. Trong thời gian tới khi hệ thống cập nhật thêm câu hỏi mới, tình trạng này sẽ không xảy ra nữa. Rất mong các em thông cảm và tiếp tục đóng góp ý kiến để phát triển hệ thống.

F

flower1989

Moderator said:
flower1989 said:
Chào em,
Hiện tại số lượng câu hỏi trong ngân hàng câu hỏi của môn Tiếng Anh chưa nhiều (~ 1000 câu) nên việc gặp phải những câu có nội dung trùng nhau là chuyện khó tránh khỏi. Trong thời gian tới khi hệ thống cập nhật thêm câu hỏi mới, tình trạng này sẽ không xảy ra nữa. Rất mong các em thông cảm và tiếp tục đóng góp ý kiến để phát triển hệ thống.
Anh Mod oi, cho em hoi them. De thi tot nghiep va dai hoc yeu cau trinh do hoc sinh khac nhau. The ma o day, ngoai do dai ngan, em thay 2 loai de nay chang khac gi nhau ca. Sao lai the a?

A

achye

VÌ SAO LẠI NÓI LÀM ĐÚNG 40 CÂU TRONG HƠN 3 PHÚT LÀ HỌC THUỘC ĐÁP ÁN ? THEO MÌNH BIẾT THÌ NGÂN HÀNG ĐỀ LÀ RẤT NHIỀU, MỖI LẦN THI LÀ 1 ĐỀ KHÁC NHAU, CÓ CHĂNG CHỈ TRÙNG LẶP TỪ 3-4 CÂU. BẠN NGÔ THANH LÀM ĐƯỢC NHƯ VẬY THÌ MÌNH NGHĨ BẠN ẤY ĐÃ ÔN RẤT KỸ TRONG PHẦN LUYỆN THI, CỘNG THÊM TÀI NĂNG CỦA BẠN, CHỨ KHÔNG HỀ HỌC THUỘC ĐÁP ÁN NHƯ 1 SỐ BẠN ĐÃ NÓI.

X

xuanthang

Có rất nhiều ý kiến về vấn đề này......
Tui có ý kiến này ko biết có được không: Để cho cuộc thi có thể có kết quả 1 cách thật thuyết phục , thì ta có thể tổ chức cuộc thi cho những bạn của Top 10. Ví như hết chủ nhật là hết, thì thứ 3 vào lúc 1 giờ nào đó, các bạn của Top 10 có thể làm trong 1 thời gian( 30`chang han) cua môn màminh da thi trong tuan, với những câu hỏi do các thầy cô ra ma CHƯA có trên HOCMAI. Mỗi bạn chỉ được làm 1 lần, ai co nhiều câu nhất thì đó là người thắng cuộc.
Mọi người thấy thế nào????

F

flower1989

achye said:
VI SAO LAI NOI LAM DUNG 40 CAU TRONG HON 3 PHUT LAI HOC THUOC DAP AN ? THEO MINH BIET THI NGAN HANG DE LA RAT NHIEU, MOI LAN THI LA 1 DE KHAC NHAU, CO CHANG CHI TRUNG LAP TU 3-4 CAU. BAN NGO THANH LAM DUOC NHU VAY THI MINH NGHI BAN AY DA ON RAT KY TRONG PHAN LUYEN THI ,CONG THEM TAI NANG CUA BAN, CHU KO HE HOC THUOC DAP AN NHU 1 SO BAN DA NOI.
Thực ra, ngân hàng đề cũng không nhiều như ban nghĩ đâu. Cơ hội để bạn làm lại một bài thi là ít, nhưng trong bài thi của bạn, có thể gặp hầu hết các câu đã từng làm ở nhiều đề khác nhau. Tuy nhiên, cũng phải công nhận: nếu trong 3 phút mà làm đúng 40 câu là quá giỏi rùi. Với lại, ở đây có công bố đáp án đâu mà học thuộc chứ. Nếu bạn không giỏi thì có làm cả trăm lần, kết quả vẫn thế thôi.

T

tunglenhat

Theo em nghĩ , thi như vậy là không công bằng , rõ ràng là đã có vấn đề, một đề thi mà làm có 3' thì không thể tin được , tốt nhất admin nên tăng số lượng câu hỏi lên càng nhiều càng tốt.

P

protein

^^

Họ ko công bố đáp án nhưng trong phần luyện thi có đáp án thậm chí còn giải thích nữa cơ. Mà những câu hỏi trong phần luyện thi thì cũng từ ngân hàng câu hỏi của hệ thống mà ra
Còn một giả thuyết nữa, đó là do bạn ấy đã làm quá nhiều và luyện nhiều, đến nỗi đọc câu hỏi là nhớ ngay đáp án và tick vào. Chỉ có thế thì mới làm xong toàn bộ 40 câu chỉ hơn 3 phút.

F

flower1989

Re: ^^

protein said:
Họ ko công bố đáp án nhưng trong phần luyện thi có đáp án thậm chí còn giải thích nữa cơ. Mà những câu hỏi trong phần luyện thi thì cũng từ ngân hàng câu hỏi của hệ thống mà ra
Còn một giả thuyết nữa, đó là do bạn ấy đã làm quá nhiều và luyện nhiều, đến nỗi đọc câu hỏi là nhớ ngay đáp án và tick vào. Chỉ có thế thì mới làm xong toàn bộ 40 câu chỉ hơn 3 phút.
Sao càng ngày mình càng thấy môn Tiếng Anh thiệt thòi quá. Đã phải làm thêm phần tự luận, lại còn không có đề để ôn luyện nữa. Làm bài xong mà chẳng biết vì sao điểm mình lại kém thế.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom