gửi em ...........

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hieut2bh

có đôi lần anh nhìn em mà không nói được lên lời
đó là lúc mà anh tim đau nhói trước cảnh đời
thật sự thì em đang khiến lòng anh rối bời
và anh chỉ muốn gần em không rời

hai hôm rồi, tại sao, tại sao lại làm anh khóc? tin - không tin - tin - không tin - tin.........................................
......
đúng là con người đa tình lúc nào sang Bắc Giang tui tặng cho ông bà một bộ gốm đôi đẹp tuyệt nha ko phải chê:-SS:-SS:-SS:-SS:p:p:p:p

R

rua_it

hjx, to day (21/04) sinh nhật ta mà chả có ai cả:
-người thân?
-tạm!
-người yêu?
- ko biết đang phương trời nao?
-bạn bè ư?
-t biết rồi,toàn lũ tồi

R

rua_it

biết làm sao nhỉ? bây giờ là 9h33' Pm
từ sáng đến h, chỉ có 1 người nt chúc mừng anh. Nhưng người đó lại không phải em.
Hy vọng đêm nay trong giấc mơ, anh lại được gặp em! ( cầu trời là thế, hjx! dạo này anh toàn mơ gặp người con gái khác, chả phải em.)
Như anh đã nói, tháng 4 này là tháng tử, cũng vì thế......những gì anh có được đều rời xa anh vào tháng này.
Sn à, thật sự là anh ko ham!
hy vọng em ở nơi xa xôi ấy, sẽ để dành cho anh 1 chỗ trong trái tim em, dù chỉ nhỏ nhoi thôi, 1/2 nha, thôi cao quá :p 1/1000000000000000000000000000000000 cũng được, em hiểu không!
anh ko yếu đuối như em nghĩ đâu, hay khóc à! ừ thế đấy. Nhưng anh vẫn sẽ sống được nếu không có em.
Mất em! xem như là chấm hết. Nhưng anh không tin , anh không thể vượt qua được. Em chờ xem nhé!
bye em! anh chỉ hy vọng được gặp em lần cuối vào hôm nay, nhưng...không được thì thôi vậy.
Nhớ học cho thật giỏi, đừng có mà nản chí nha! Ạnh biết tất cả là lỗi của anh, phải! anh không quan tâm em, anh chỉ quan tâm công việc của anh , nhưng thời gian này, là thời gian em thi, anh không làm phiền em, như thế được gọi là không quan tâm thì anh cũng không còn gì để nói!
good bye!

@traitim........... Thanks!

R

rua_it

ai da, anh không phải là người hoàn hảo vì thế sự kiên nhẫn của anh cũng có giới hạn, em luôn dối lòng , lòng vòng
anh không nghĩ rằng em lại như thế, nhưng sự thật thì nó vẫn còn đang trước mắt anh
không có em với anh bây giờ thì cũng chẳng có gì quan trọng nữa rồi!
1 cuộc tình chóng vánh , không được 3 ngày phải không em!
bye!

the last entry or post for my love............

Last edited by a moderator:
M

matnatinhyeu_1995

Tâm ak, tối qua nói chuyện với cậu, t cứ băn khoăn mãi vì những điều c nói.T thật chẳng hiểu nổi.Nhưng jo đây.Đọc xong tất cả thì cuối cùng t cũng hiểu.C khờ quá, tâm ak.T thấy thương c ghê.Cố lên nhé, bạn của tớ!
T vẫn muốn nói với c câu nói hum wa:)"Chỉ cần cười lên, mọi chuyện rồi cũng sẽ qua;)

R

rua_it

tập sd ngôi 3:
uhm sau 1 hồi suy nghĩ, cuối cùng nó nhận ra mình thật very stupid, biết rõ lý do mà còn cố lòng vòng, còn cố thử hay trêu đùa người ta, nhưng người ta đâu có nghĩ như nó, người ta tưởng nó nói thật, nhũng điều nó nói như nhát dao, cắm .........cái phập vào tim người ta, nhưng nó thì khác, nó nghĩ rằng người ta biết nó đang đùa, biết người ta hờn ghen vu vơ vì thế mới cố tình đùa cợt nguoi ta , nham nhở với người ta, cuối cùng sự thật phũ phàng, nó lãnh đủ cái hậu quả do chính những việc làm ngốc nghếch của nó gây ra, vậy mà, 1 chút hối hận nó cũng không có, chỉ cảm thán 1 xíu, rồi đâu lại vào đó, vẫn bản mặt lạnh khốc vô tình, vẫn 1 sự tự tin hiếm thấy vẫn đôi chân của nó, nó tiến tới tương lai, vẫn tiếp tục tiến tới đón lấy ngày mai, và tiến tới 1 ai..............................

Last edited by a moderator:
M

mummumkeo

nó nói một cách nghiêm tức không hề dả dối còn việc người ta có tin hay không thì tùy
cho dù thế nào vẫn như thế tớ chưa bao giờ có ý nghĩ chọc tức cậu...tớ làm thế vì tớ nghĩ có lẽ nó sẽ tốt cho cậu nhưng thật tình trong khoảng thời gian đó tớ nhận ra nhận ra rằng tớ không thể thiếu cậu...và bây giờ thì đã khôn còn kịp nữa đã có câu trả lời:( dẫu biết không thể vui khi ra đi nhưng vẫn cứ cười
tớ đã làm theo lời mình hứa có lẽ chắc cậu chưa đọc đến nó đã delete rồi...thói quen mà tớ biết biết chứ nhưng biết làm gì đây cảm giác đó đau lắm cả mốt tâm tạng cảm xúc trong một đêm dài...
khi out rồi tớ chưa bao giờ nghĩ là sẽ trở về nơi này sẽ quay lại nữa vì tớ biết kết quả rồi tớ không thích nếu kéo một người không còn tình cảm với mình tớ níu kéo cậu vì tưởng rằng cậu vẫn như xưa
coi như những lời cậu nói là đúng 1 cuộc tình chóng vánh trong vòng 3 ngày nhưng với tớ không hề có lẽ là 4 tháng rồi...!
tớ nói ra những điều này vì tớ giác ngộ cho dù thế nào chăng nữa cậu vẫn còn mãi còn mãi trong tim tớ không mất đâu
một người nó đã yêu, đang yêu và sẽ mãi yêu...:)
nó không dối lòng không lòng vòng nữa
nó vào đây vì cái này ...!!!
tớ muốn cậu nghe nó được không đừng sợ mang tội gì cả tớ chỉ muốn cậu nghe nó coi như là món quà quý giá nhất mà cậu đã tặng tớ lần cuối cậu có thể đừng dối xử với video này như tin off của nó trước đây không đây là niền hi vọng cuối của nó
thân!

phần I
http://video.google.com/videoplay?docid=-5526154544721864027#

phần II
http://video.google.com/videoplay?docid=6159381495313458982#

tớ muốn cậu xem nó không phải để níu kéo hi vọng cậu hiểu đừng hiểu lầm tớ vì tớ biết rồi nên cậu cứ yên tâm ra đi trong thanh thản đừng coi nó làm bận lòng

nó ước gì người ta còn thứ cảm giác đó với nó để một lần nữa nó níu kéo người ta:-H

R

rua_it

cơ hội không đến lần thứ 2 trong đời

làm gì có ai hai lần cùng tắm trên 1 dòng sông chứ!

M

mummumkeo

um tớ biết mà:) vì thế nên đó chỉ là mơ ước thôi
nếu không vô tình tớ xem video này thì có lẻ sẽ không nói ra nhưng đã nói ra sẽ không hối hận tớ vô tình vào đây chỉ để nói thêm một điều nữa cám ơn cậu có lẽ quả ớt này cay quá tớ không thể ăn tiếp đó là bài học
mối tình đầu là do tớ sợ, sợ nhưng thật sự chả hiểu là sợ cái chi đó là bài học quý là quả ớt đầu tiên mà tớ không ăn được vì sợ vị cay của nó mà không dám ăn nó đã để lại bài học để bây giờ tớ nói ra tớ không sợ nữa vì đã từng đau khổ
giờ này là một bài học mới và có lẽ càng đau khổ thì hạnh phúc càng lớn vì đây là bài học quý mà đúng không bài học cậu đã dạy cho tớ để tớ vững bước hơn cho tương lai
bài học đó là không nghĩ đến cảm xúc của người khác khi không nói ra điều đó...
có lẽ tớ không hiểu cậu có lẽ tớ không biết nhường nhịn quá nóng vi65 rồi đúng không có lẽ nó làm cậu buồn có lẽ điều đó làm cậu đau khổ... sin lỗi
tớ nói thật lòng!
có lẽ tớ làm phiền cậu rồi đúng không chắc thời gian này cậu đang rất bận
tớ không làm phiền cậu nữa

M

mummumkeo

biết nói gì đây trong tuần qua tớ nhận ra cái cảm giác mà cậu phải chịu đựng trời ạ thật kinh khủng kinh khủng đến mức tớ không thể chấp nhận........... biết nói gì đây khi lời cậu với tớ mới cay đắng làm sao, làm sao làm sao phải làm sao ... mới có thể làm lại từ đầu đây hả
cho tớ biết đi..........
cảm xúc trong tuần qua

http://sannhac.com/r3559433/Mua-sao-bang-co_le_la.htm

[MUSIC]<object width="446" height="384"><param name="allowScriptAccess" value="always"><param name="flashVars" value="rk=3556023&sk=39183&rm=Out&im=Record"><param name="movie" value="http://beat.sannhac.com/player2/player_fms5.swf"><param name="allowFullscreen" value="true"></param><embed src="http://beat.sannhac.com/player2/player_fms5.swf" flashVars="rk=3556023&sk=39183&rm=Out&im=Record&www=&rallow=-1" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="446" height="384"></embed></object>[/MUSIC]

tớ biết tớ hát k hay quá tệ nữa là khác chắc khó nghe khi cảm xúc đến thì hát khi mất thì hát cũng k có ích gì tớ không thích sửa vì đó là tớ
http://sannhac.com/r3559433/Mua-sao-bang-co_le_la.htm

[MUSIC]<object width="446" height="384"><param name="allowScriptAccess" value="always"><param name="flashVars" value="rk=3559433&sk=26505&rm=Out&im=Record"><param name="movie" value="http://beat.sannhac.com/player2/player_fms5.swf"><param name="allowFullscreen" value="true"></param><embed src="http://beat.sannhac.com/player2/player_fms5.swf" flashVars="rk=3559433&sk=26505&rm=Out&im=Record&www=&rallow=-1" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="446" height="384"></embed></object>[/MUSIC]

P

phuong95_online

tâm à,cố lên,vẫn phải vươt qua thôi.!!đừng níu kéo làm j ban yêu à,hãy giữ lấy sự sĩ diện lòng tự trọng người con gái chứ!! :)
rua_it ,bn ấy đã chia tay 1 lần rồi fai K?thế thì c ấy đã đặt n` hy vọng vào bn lắm đấy,c đã vô tình lại 1 lần làm bn ấy thất vọng rồi,tất cả những j t có thể nghĩ dk là thấy tiếc cho 2 n`g thôi.tại sao con trai khó mở lòng thêm lần nữa thế nhỉ?!
cậu cố lên,tình đầu khó quên nhưng còn nhiều điều chờ đợi mk lắm.gia đình ,bn bè..dẫu sao đây cug chỉ là thế giới ảo thôi,hãy vui vẻ vs c/s của mk đi,sống nhiệt tình nhất là học hành chăm chỉ để hướng đến tương lai ,c sẽ thấy hphuc thôi..........vui lên nhé,k có chuyện k thể sống dk vì thiếu ai mất ai đâu?mjk là mk ,mk có thể độc lập,đừng phụ thuộc trông chờ vào ai?không ai yêu mk bằng bố mẹ mk ,k ai yêu mk chân thành sâu sắc bằng gia đình mk,đừng đặt niềm tin hy vọng quá vào ai.2 đường tahwngr chỉ giao nhau 1 lần,rồi sẽ kéo dài xa mãi thôi,,,,,,.....................cố lên !?
viết cho cậu và cug là lời t tự nói vs mk nửa năm trước đây :).....................đến h bn ấy vẫn là ng`"con trai" duy nhất t yêu mến hơn bt .............nhwung t đã cố gắng k đổ dầu 1 giọt nước mắt,k làm mk yếu đuối hỏng mất hình ảnh đẹp cuối cùng trong lòng nhau....c cug thế dk chứ!mummum keo,thanh tâm thân :X

M

mummumkeo

tâm à,cố lên,vẫn phải vươt qua thôi.!!đừng níu kéo làm j ban yêu à,hãy giữ lấy sự sĩ diện lòng tự trọng người con gái chứ!! :)
rua_it ,bn ấy đã chia tay 1 lần rồi fai K?thế thì c ấy đã đặt n` hy vọng vào bn lắm đấy,c đã vô tình lại 1 lần làm bn ấy thất vọng rồi,tất cả những j t có thể nghĩ dk là thấy tiếc cho 2 n`g thôi.tại sao con trai khó mở lòng thêm lần nữa thế nhỉ?!
cậu cố lên,tình đầu khó quên nhưng còn nhiều điều chờ đợi mk lắm.gia đình ,bn bè..dẫu sao đây cug chỉ là thế giới ảo thôi,hãy vui vẻ vs c/s của mk đi,sống nhiệt tình nhất là học hành chăm chỉ để hướng đến tương lai ,c sẽ thấy hphuc thôi..........vui lên nhé,k có chuyện k thể sống dk vì thiếu ai mất ai đâu?mjk là mk ,mk có thể độc lập,đừng phụ thuộc trông chờ vào ai?không ai yêu mk bằng bố mẹ mk ,k ai yêu mk chân thành sâu sắc bằng gia đình mk,đừng đặt niềm tin hy vọng quá vào ai.2 đường tahwngr chỉ giao nhau 1 lần,rồi sẽ kéo dài xa mãi thôi,,,,,,.....................cố lên !?
viết cho cậu và cug là lời t tự nói vs mk nửa năm trước đây :).....................đến h bn ấy vẫn là ng`"con trai" duy nhất t yêu mến hơn bt .............nhwung t đã cố gắng k đổ dầu 1 giọt nước mắt,k làm mk yếu đuối hỏng mất hình ảnh đẹp cuối cùng trong lòng nhau....c cug thế dk chứ!mummum keo,thanh tâm thân :X

:D biết nói gì đây hình như tớ có thần giao cách cảm zới cậu:))
nhưng may là không hoàn toàn như thế . nếu không kế hoạch của tớ bị bại lộ mất thôi:)
cậu cứ yên tâm đừng lo cho tớ tớ cũng như bao người khác gặp chuyện cũng sẽ có 1 cách giải quyết riêng nhưng nó đúng hay sai là do bản thân mình chuyện của bọn tớ tớ còn choáng huống chi à người ngoài cuộc trời ạ nhưng nó làm tớ thông suốt cảm ơn cậu nhiều lắm :-*
cách giải quyết này không làm cho ai buồn hết vì đó là điều mà cả 2 mong muốn:)
tất cả chỉ là chờ đợi nữa thôi chờ câu ấy onl là xong

M

mummumkeo

hôm nay tớ định nói nhiều lắm những chuyên ấy đó là chuyện mà cậu muốn nghe
nhưng sao cậu cứ né tớ nếu không muốn nghe thì thôi tớ nói vắn tắt đay là những gì tớ muốn nói với cậu tin hay không tùy toàn bộ nhá:D
[MUSIC]<object width="446" height="384"><param name="allowScriptAccess" value="always"><param name="flashVars" value="rk=3564349&sk=26343&rm=Out&im=Record"><param name="movie" value="http://beat.sannhac.com/player2/player_fms5.swf"><param name="allowFullscreen" value="true"></param><embed src="http://beat.sannhac.com/player2/player_fms5.swf" flashVars="rk=3564349&sk=26343&rm=Out&im=Record&www=&rallow=-1" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="446" height="384"></embed></object>[/MUSIC]
http://sannhac.com/r3564349/Anh-cu-bo-mac-em-co_le_la.htm

N

nhoc_bettyberry

Cuối cùng em cũng biết lí do mà hai người ko còn quan tâm em nữa.

uk. Em làm gì có tư cách để đc quan tâm cơ chứ.
Ra đi mà ko nói một lời nào, rồi lại trở lại trong im lặng.

Nhưng mà, anh biết em vui như thế nào khi anh đột nhiên ép nick em và hỏi:
"Hà đó à?"

Em hạnh phúc lắm, khi biết Tâm đã cùng anh tìm kiếm em, suốt thời gian đó. Sao ko hạnh phúc chứ, khi mà em biết rằng còn ai đó trên thế giới này quan tâm tới mình.

Nhưng cho đến khi em biết đc thực tại...

Ngày đó, anh buzz em. Anh buồn bực kể cho em nghe về Tâm.
"Tâm đang giận anh"

Bây h, em mới thực sự hiểu tại sao hai ng lại có vẻ ko quan tâm em như trc' nữa.
Anh đã lạ
Tâm càng lạ hơn.
À, mà bây h phải gọi là "chị Tâm" chứ nhỉ
Anh nói mà.

Em chỉ muốn hỏi một điều thôi
Hai ng có còn quan tâm em ko?

Khi bên của nó mình luôn có một người bạn. Đủ tin tưởng để chia sẻ, đủ sáng suốt để dẫn đường, đủ vững chắc để dựa dẫm, và đủ chân thành để có thể cùng nhau đi suốt quãng đường tương lai.

M

mummumkeo

tớ biết nói gì đây khi mà tâm trạng đang rối bời...
tớ luôn muốn quan tâm đền câu luôn muốn nc với cậu mọi lúc cậu thừa biết mà cậu còn nhớ không mina có lẽ 1 điều rằng trong lúc hạnh phúc ta không hề biết đó là hạnh phúc đến lúc mất đi rồi thỳ ta mới biết đâu là 2 chữ hạnh phúc thật sự...nhưng tất cả chỉ là dĩ vãng là quá khứ
cái quá khứ ấy có thể quay lại đc không là do chính bản thân mọi người bây giờ tớ biết lỗi rồi :( sin lỗi cậu...hjx tất cả là do tớ lúc đó tớ pm cậu lúc nào c cũng bận xem phim tớ buzz rồi từ từ lơ cậu mất ...tớ vô tâm quá mà cả chuyện giữa tớ với khánh nữa từ đầu cho đến cuối tớ vẫn im lìm không nói cậu nghe tớ cứ tưởng cậu là người biết đầu tiên tha thứ cho tớ tất cả là lỗ ở tớ nếu chuyện của tớ và khánh làm cậu buồn thì cho tớ thay mặt cậu ấy nói lời sin lỗi cậu đừng bõ mặc tớ nữa...:((
cậu muốn giận thì giận tớ tất cả là do tớ tớ quá tệ rồi:( khi mà không quan tâm đến người khác đến lúc mất đi rồi mới hối tiếc.
-------------
khánh ơi giờ này tớ muốn gọi tên cậu tớ muốn nói ra những đều này dù biết đã quá trễ rồi dậu biết thời gian sẽ chẳng bao giờ quay rở lại nhưng tớ vẫn muốn nói với cậu như thế ...!

K

khanhpro113

STT ngày 11/5: ngạo nghễ nhìn đời => trào phúng.
STT ngày 12/5 :Anh không Cam Lòng!!!please give me a chance! One more time!
sao thế nhỉ, trái đất sao tròn thế, người anh mới yêu lại là em họ anh. đau đầu quá. Lần này , anh lại phải bấm nút " dừng cuộc chơi" sớm. :((

M

mummumkeo

hỡi người giàu sang bậc nhất.
tha phương cầu thực xưa nay.
hãy thôi làm thân cùng tử,
về đây tiếp nhận gia tài,
hãy trao cho nhau hạnh phúc.
và an trú phút giây này.
hãy buông thả dòng sầu khổ.
về nâng sự sồng trong tay
chuyện gì cũng thế ta luôn cứ chạy trốn nhưng càng cố chạy nó lại càng dồn ta thế sao k dám đứng lại đối mặt với nó lật ngược tình thế cái đang đuổi theo là là chính bản thân mình là cái bóng của chính mình và là nỗi sợ nhưng tất cả chỉ là tự mình tưởng tượng ra mọi việc rồi chạy trốn nó vì k dám vì nỗi sợ... tất cả mọi thứ đều do chính bản thân mình tạo ra tự ta làm ta vui nhưng cũng chính ta làm ta đau khổ chỉ có 1 điều là ta có dám đối mặt với nó không
tất cả mọi thứ mà ta đang có tất cả tất cả chỉ là vô thường chợt có cũng chợt mất đi không ai biết trước đc mọi thứ ta ko bao h biết đc ngày mai tương lai và sau này sẽ như thế nào
đã là vô thường mà mình cũng chưa hề nghĩ ràng mình sẽ có đc nó nhưng rồi nó đến đến 1 cách đột ngột khiếng mình ko thể trở tay và rồi mình mất nó và mình cũng chưa hề nghĩ rằng mình sẽ đánh mất nó chuyện đời không như ta nghĩ bao giờ nhìn lại hết đi
nếu thực sự mình yêu 1 ai đó nếu biết cách mình sẽ chẳng bao giờ mất nếu biết cách yêu mình sẽ suy nghĩ lại thì có lẽ nỗi đau sẽ không đến để cho chính mình phải tự vấp trước cái hố mà mình đào ra để bẫy ng khác
tự mình bắt đầu 1 tình cảm không nên bắt đầu và tự mình yêu em họ mình
nếu biết thận trọng mọi chuyện sẽ k diển ra
mình tự tưởng tượng ra nó sẽ rất hạnh phúc nhưng sự thật lúc nào cũng phủ phàng
mình tự tưởng tượng ra nỗi thất vọng để rồi mình phải thất vọng khi biết sự thật k phải như thế ! nhưng khi biết thì đã quá trẽ
tất cả do tâm ta nó tự tưởng tượng ra nó làm ta đau khổ làm ta hạnh phúc của cái sự thật tất cả chỉ vì 1 chữ "sợ" vì ta k dám đối mặt với nỗi sợ mà ngồi đó tưởng tượng để gánh lấy hậu quả
cái sự thật luôn vô thường k có gì là mãi mãi cũng k có gì là k thể
"vì thiết can đảm mà ra"
cậu tự nghĩ đi đây là những thứ mà tớ nhận ra đó trong khoảng thời gian đó ki mình tự chạy trốn nỗi sợ trong lòng nỗi sợ ấy chính là cái bóng phía sau nó luôn đuổi theo ta nó thích thứ khi nhìn thấy ta đau khổ sợ hãi khi ta k còn là chính ta nữa cái bóng ấy đuổi theo ta nó có mệt k ??? nó là vô hình mà còn ta 1 thân xác nhỏ bé bị cái nội tân chi phối đánh dồn dập đến nỗi phải bõ chạy ta có mệt mỏi k cái bóng ấy nó có thể đuổi theo ta suốt đời nhưng ta k thể chạy trốn nó suốt đời này" trừ khi là nó chán chuyện này nó sẽ tha cho ta 1 thời gian nhưng rồi sau đó lại đuổi theo ta bằng 1 cái gì đó thú vị hơn" lúc ta chạy trốn nó sao ta k thể can đảm dừng lại đối mặt với 9 nó và đuổi ngược lại nó xem thế nào nhỉ"

cảm giác thứ vị lắm vì 9 mình đã thoát ra nó đang đuổi bắt nó rất thú vị rất hào hứng khi mình đã đánh bại chính nỗi sợ
thử đi tất cả rồi sẽ ổn phải không cao khánh:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom