Góp ý với Smod.

L

leduyducvt1986

Đây là toàn bộ chữ ký của bạn khi tôi đưa vấn đề đã nói lên:
http://www.upanh.com/plb_upanh/v/1ihbfp6abd.htm

Và sự khẳng định của bạn:
Bạn marik : Mời bạn đọc quy định 4r.

p/s Nhắc lại 1 điều : Tôi không nêu cụ thể cá nhân tôi muốn nói đến là ai . Tôi cũng không sử dụng ngôn từ vi phạm thuần phong mỹ tục.

Chữ kí của tôi không vi phạm.

Thưa bạn , tôi không đưa phần ngoài 4r ấy lên bài viết , tôi để ở chữ kí cá nhân . Bạn hiểu từ cá nhân không ?

Đã trả lời hết các câu hỏi.

Bài viết và chữ kí , hai phạm trù khác nhau hoàn toàn , bạn ạ.

Bạn có thể để nó ở chữ kí giống như của tôi , còn nếu để ở bài viết thì không.

Dựa theo những khẳng định trên của bạn,chữ ký của tôi nó cũng không hề vi phạm.

Cái chữ kí bạn đang dùng được xem như là để công kích bôi xấu 1 tổ chức mà cụ thể ở đây là Bạch Vân.

Nếu như bạn không edit chữ kí , tôi sẽ dùng quyền smod của mình để edit nó.

Thân ái.

Vậy thì trước đó chữ ký của bạn không hề vi phạm sao?Nó không đề cập đến những cá nhân nào hay sao?
Đừng tự mình nói hai lời sau khi đã thay đổi chữ ký.Nếu chữ ký của tôi là vi phạm,thì của bạn còn là cố tình vi phạm đó.

P

phalaibuon

Thưa bạn , chữ kí của tôi không hề đề cập đến cá nhân cụ thể nào của 4r.

Còn chữ kí của bạn có danh từ Bạch Vân .

Tôi không nói 2 lời .

p/s Nhắc lại 1 điều : Tôi không nêu cụ thể cá nhân tôi muốn nói đến là ai . Tôi cũng không sử dụng ngôn từ vi phạm thuần phong mỹ tục.

Chữ kí của tôi như nào , tôi vẫn nhớ rõ. Tôi đã kiểm tra danh sách thành viên 4r không có thành viên nào mang tên như thế hay tương tự thế để có thể gây hiểu lầm .

Còn chữ kí của bạn , " Bạch Vân " là một nhóm cụ thể trên 4r nên lẽ dĩ nhiên nó vi phạm.

L

leduyducvt1986

Còn chữ kí của bạn có danh từ Bạch Vân .

Tôi không nói 2 lời .

Chữ kí của tôi như nào , tôi vẫn nhớ rõ. Tôi đã kiểm tra danh sách thành viên 4r không có thành viên nào mang tên như thế hay tương tự thế để có thể gây hiểu lầm .

Còn chữ kí của bạn , " Bạch Vân " là một nhóm cụ thể trên 4r nên lẽ dĩ nhiên nó vi phạm.
Trích:Quy định diễn đàn-quy định về chữ ký:
3.3 Không sử dụng chữ ký để công kích, bôi xấu danh dự cá nhân, tổ chức.

Chứ không phải là :
Không sử dụng chữ ký để công kích, bôi xấu danh dự cá nhân, tổ chức trên diễn đàn.

==>PLB chúa ghét cái loại ném đá dấu tay, chuyên cắn trộm người khác,hèn hạ
Những câu nói trên liệu nó đủ"sạch"để không "xúc phạm cá nhân" một ai đó?

Nếu câu trả lời của bạn là không,thì thôi,tôi không thèm nói gì thêm,chỉ buồn cho ai đó sau này sẽ được bạn giảng rằng: "Các em HS thân mến,câu nói này hoàn toàn không có ý xúc phạm tới cá nhân nào đâu".

P

phalaibuon

Thưa bạn , nếu tôi đi dạy , tôi vẫn sẽ nói với học sinh của tôi rằng " Tôi ghét những kẻ ném đá dấu tay , chọc gậy bánh xe , luôn chờ sơ hở của người khác để cắn trộm sau lưng " .

Tôi đủ tự tin để phát ngôn câu đấy mà không sợ ai đánh giá con người tôi vì cơ bản loại người như thế ai cũng ghét, và có khi những lời tôi dùng vẫn còn quá lịch sự.

Trích:
Trích:Quy định diễn đàn-quy định về chữ ký:
3.3 Không sử dụng chữ ký để công kích, bôi xấu danh dự cá nhân, tổ chức.
Chứ không phải là :
Không sử dụng chữ ký để công kích, bôi xấu danh dự cá nhân, tổ chức trên diễn đàn.

Diễn đàn này là của tư nhân , nó không đủ lớn để mà lo chuyện của bất kì ai ( bên ngoài 4r ) , lẽ dĩ nhiên quy định sử dụng 4r là được áp dụng cho 4r điều đó có lẽ bất kì ai cũng hiểu.

Điều đó cũng rất hợp lí , chẳng lẽ với mỗi một câu phải đế thêm cụm từ " diendan.hocmai.vn ".

B

bangtam81

mình tham gia cái này đã lâu nên cũng hok để ý lắm đến cách làm việc của mod và smod
nhưng gần đây mình nghe mấy đứa ban nói là dạo này diễn đàn làm việc sao xa lạ thế
trước đây làm mod hay smod thì phải làm bài
còn bây giờ thì ít thấy và còn chỉ cần đăng kí là được lên
như thế có đúng hok ạ

P

phalaibuon

Thưa bạn , nếu như cứ đk là lên được thì 4r này không chỉ có 6smod và hơn 100mod.

4r đã phân chia cụ thể , như Tôi - PLB phụ trách khu vực ngoại khóa thì tôi có thể hoặc không làm bài tại box học tập , cũng không ảnh hưởng gì.

4r có quy chế tuyển mod cũng như smod rất cụ thể , ai có khả năng , có tâm huyết cũng như nhiệt tình thì mới đc xét chứ không phải xét theo kiểu tràn lan.

p/s : PLB del bài bạn vì đó ko phải bài góp ý với smod và nó vi phạm quy định về chuẩn tiếng Việt.

Last edited by a moderator:
L

leduyducvt1986

Thưa bạn , nếu tôi đi dạy , tôi vẫn sẽ nói với học sinh của tôi rằng " Tôi ghét những kẻ ném đá dấu tay , chọc gậy bánh xe , luôn chờ sơ hở của người khác để cắn trộm sau lưng " .

Tôi đủ tự tin để phát ngôn câu đấy mà không sợ ai đánh giá con người tôi vì cơ bản loại người như thế ai cũng ghét, và có khi những lời tôi dùng vẫn còn quá lịch sự.

Diễn đàn này là của tư nhân , nó không đủ lớn để mà lo chuyện của bất kì ai ( bên ngoài 4r ) , lẽ dĩ nhiên quy định sử dụng 4r là được áp dụng cho 4r điều đó có lẽ bất kì ai cũng hiểu.

Điều đó cũng rất hợp lí , chẳng lẽ với mỗi một câu phải đế thêm cụm từ " diendan.hocmai.vn ".
Nếu nhắc lại,hãy nhắc lại đúng câu mà mình đã nói,đừng thêm,đừng bớt dù chỉ 1 từ.
Và hãy thử ngẫm xem cụm từ "cái loại","chuyên cắn chộm" sẽ thường ám chỉ một sự liên tưởng đến cái gì?Văn mà,mỗi chỗ,mỗi góc độ sẽ có những sự khác biệt về nghĩa,về tính chất câu.
Nơi đây liệu có biến thành nơi để giải nghĩa từ không nhỉ?
Quy định ban ra thì khi áp dụng nó sẽ được chi li đến từng câu,từng chữ.Rõ ràng "cá nhân,tập thể" nó rộng hơn rất nhiều"cá nhân tập thể trên diễn đàn".
Đừng bao biện,đừng cố gắng bào chữa bằng cách đó.Nếu như muốn khẳng định rằng tôi sai,thì hãy cứ để nguyên như ban đầu mà nói,chứ đừng thay cái sai,cái mà tôi đã đề cập tới để rồi nói tôi sai.Làm như vậy chẳng một chút nào thuyết phục.
Bấy nhiêu lời lẽ,bấy nhiêu thời gian cũng đã là quá đủ để tất cả cùng hiểu và cùng nhìn nhận.Thiết nghĩ,là con con người,ai cũng có những sự giới hạn nhất định,ai rồi cũng có những sai lầm.Nên khi được góp ý,hãy lẳng lặng mà nghe rồi mà ngẫm.Chứ đừng cãi cố rằng mình đúng,rồi khi người khác làm tương tự thì mình dấu cái vệt đen của mình đi để mà nói họ sai.
Bản thân tôi cũng sẽ chẳng có nhiều thời gian để mà đưa ra những cái ý kiến của mình về một vấn đề gì đó.
Còn nếu cứ theo cái lý của bạn,thì trên diễn đàn cho đến lúc này nó cũng không có bất cứ một cái nhóm nào tên là "Bạch Vân" hay "BV" cả,có chăng là gần giống với "Bạch Vân Gia Trang".Nếu bạn nói bạn gọi tắt cái nhóm ấy là "Bạch Vân" thì không,việc bạn gọi tắt nó là sao thì đó là bạn chứ tôi chỉ biết đọc đủ chữ đủ dấu của cái tên nhóm ấy là "Bạch Vân Gia Trang" chứ nó không phải là "Bạch Vân".Và cái cuộc thi kia nó cũng không nói rõ là của diễn đàn nào cả,rất chung chung,chứ không riêng là hocmai.
Chắc những gì tôi nói đã đủ nghĩa theo đúng cái lý của bạn:

Nhắc lại 1 điều : Tôi không nêu cụ thể cá nhân tôi muốn nói đến là ai . Tôi cũng không sử dụng ngôn từ vi phạm thuần phong mỹ tục.

Thế thôi nhé,đừng hỏi gì thêm vì tôi sẽ không trả lời,còn nếu ai đó muốn xóa chữ ký của tôi,thì hãy xem lại cái comment này và so sánh với link ảnh mà tôi đã để lại ở comment trước.
Chào hocmai và chào tất cả những ai đọc đến comment cuối cùng này của tôi tại hocmai.Nhạt rồi,không còn thi vị.

N

niemtinyeuhocmai

Xem xét lại cách làm việc tùy tiện của hocmai.cskh

Gửi hocmai.cskh

Trong 1 topic http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?p=1657820#post1657820 và topic tôi mở ra yêu cầu hocmai.cskh giải thích lí do bị xóa bài tại http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?p=1657813#post1657813.

Khi sự việc chưa được lí giải và làm thỏa đáng thành viên thì hocmai.cskh đã lợi dụng quyền hạn khóa bài viết của tôi với những lời giải thích không phù hợp.

Một lần nữa yêu cầu cái nick màu vàng kia hãy làm đúng trách nhiệm và quyền hạn của mình để cho diễn đàn này tồn tại và phát triển.

hocmai.cskh đã thực hiện vi phạm 2 điều cấm kị trong quản lí điễn đàn:

Một là: xử lý sự viên không thỏa đáng, không có trong qui định diễn đàn mà tự ý vượt ranh giới quyền hạn của mình. Giải thích không phù hợp, vô căn cứ, không thỏa đáng sự hài lòng của khách hàng.

Hai là: tự ý xóa bài và khóa bài một cách vô tội vạ, không có dẫn chứng thuyết phục.

Với những điều kiện trên tôi nghĩ hocmai.cskh phải có lời xin lỗi tôi trước toàn thể thành viên về sự việc trên và đề nghị lý giải phù hợp hành động của mình.

Nếu bài viết này tiếp tục bị xóa và khóa tôi xin phép rằng cái diễn đàn này sẽ bị phá hoại bởi chính bạn mà thôi.

N

niemtinyeuhocmai

Cuối cùng bài viết của mình cũng chuyển vào đây.
Không chỉ một lần thì có thể nói là sai lầm nhưng cố ý lặp lại những sai lầm. Vậy bạn cho đây là gì?

Đây là hành động lấp lém, ngụy biện và che giấu hành vi vi phạm của chính Smod.
Người quản lí với bao quyền lực mà làm như thế này ư?

:))

G

girltoanpro1995

Anh hocmai dien dan : có lẽ chưa thấu đáo mọi chuyện đang diễn ra nên em không dám nói năng lung tung gì ở sub này , nhưng hình như cách anh làm việc , khiến đôi mem cảm thấy không bằng lòng
Anh giải quyết luôn một thể rồi lock có phải hay hơn không :(
Em góp ý thế thôi ạ

hocmai.đieđan có phải hocmai.cs đâu nhỉ?
Hai người mà ...
Đã thấy pic nào do hocmai.đieđan lock đâu o.0

N

niemtinyeuhocmai

Một lần nữa tôi đề nghị hocmai.cskh trả lời tôi và giải quyết vấn đề của tôi.
Tên nick của bạn là gì nhỉ? Bạn đã hiểu về vai trò của mình chưa?
Tôi là một khách hàng của Hm và nhiệm vụ của CSKH là làm hài lòng chúng tôi, những người bỏ tiền ra mua hàng của HM.
Bạn đã không nắm được qui định của diễn đàn lại không thể quản lí được diễn đàn vậy để làm gì? Chỉ lên thích khua môi múa mép và thích xử lí người khác thế nào cũng được sao? Cậy quyền của Smod để xóa bài, lock bài một cách tùy tiện. Đừng lợi dụng vào quyền hạn mà làm bạn nhé, hãy đóng vai như một người cùng bảo vệ cách làm của mình đi.

Đúng nghĩa vai trò của mình đi.

Qua đây tôi cũng đề nghị hocmai.cskh nên chuyển thành mem thường, mong ban quản trị thực hiện cái này.

H

hoanby

cho em hỏi vào đâu để biết bài mình bị xoá ạ! em nghĩ nên gửi các bài bị xoá cho các thành viên vi phạm để họ biết mà sửa chứ không nên xoá một cách như vậy vì thành viên phải bỏ khá nhiều thời gian để viết tự dưng xoá chẳng hiểu vì sao rất gây ức chế ạ

P

phalaibuon

cho em hỏi vào đâu để biết bài mình bị xoá ạ! em nghĩ nên gửi các bài bị xoá cho các thành viên vi phạm để họ biết mà sửa chứ không nên xoá một cách như vậy vì thành viên phải bỏ khá nhiều thời gian để viết tự dưng xoá chẳng hiểu vì sao rất gây ức chế ạ

Em vào trang cá nhân của mình , vào " thống kê " , chọn "tìm các bài viết do ...gửi".

Khi mod xóa bài viết sẽ kèm theo lý do xóa, không vi phạm thì không xóa thế nên nếu không muốn mất công thì em phải đảm bảo bài mình không vi phạm quy định 4r.

Thân.

H

hoanby

em tìm mãi mà không thấy đâu cả hay bài của em có bị chuyển sang chuyên mục khác không ạ! em chưa nhận được câu trả lời mà

H

hoanby

Bài trong box hóa 12 ý em có tạo chủ đề là Hoá thầy Ngọc vậy mà em tìm mãi mà hổng thấy đâu cả chắc ai xoá mất rùi

H

hoanby

Không phải em viết như thế đâu chị ạ nó không có mấy hình đấy là bài bị xoá trước đó rồi em viết thế vì đợi mãi chẳng ai giải cuối cùng em giải được rồi nên viết vậy mong xoá giúp lần này bài khác cơ em lập chủ đề mới ghi rõ ràng nội dung là có một số phần trong bài giảng của thầy em chưa hiểu nên em viết trên diễn đàn mong mọi người giải thích dùm em. Thế mà hôm sau em lên tìm chẳng thấy nữa nó không vi phạm gì hết ạ!!

P

phalaibuon

Không phải em viết như thế đâu chị ạ nó không có mấy hình đấy là bài bị xoá trước đó rồi em viết thế vì đợi mãi chẳng ai giải cuối cùng em giải được rồi nên viết vậy mong xoá giúp lần này bài khác cơ em lập chủ đề mới ghi rõ ràng nội dung là có một số phần trong bài giảng của thầy em chưa hiểu nên em viết trên diễn đàn mong mọi người giải thích dùm em. Thế mà hôm sau em lên tìm chẳng thấy nữa nó không vi phạm gì hết ạ!!

Nếu vậy chắc nó là topic này

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=209188

Topic bị chuyển về thùng rác , chị sẽ tìm hiểu lý do rồi gửi câu trả lời đến em sau nhé.

Top Bottom