Góp ý với Smod.

L

leduyducvt1986

Phiền bạn nếu đọc nội quy thì đọc cho kĩ !

Chính bạn thừa nhận là những câu hỏi, câu hỏi này không mang nghĩa là góp ý.

Đúng ! Mọi chuyện bình thường trước khi có người đi quá xa, viết những bài vô nghĩa.

1. Đọc lại nội quy !

2. Tôi đã xóa các bài sau, nhưng có người yêu cầu và muốn chấm dứt, tôi đáp ứng.

Chủ ý và việc làm là khác nhau, tôi chỉ căn cứ vào nội quy diễn đàn.

Bạn có thể trả lời nếu nó đi đúng với nội dung topic đó.
Đừng biến các topic trở thành nơi trò chuyện !

Tôi đã nhắc nhở nhưng bạn vẫn làm !
- Bạn không được trả lời các góp ý của thành viên khác .Bạn chỉ được đưa ra góp ý của riêng mình.
- Với góp ý liên quan tới cá nhân các Mod,Smod : các Mod, Smod sẽ có trách nhiệm trả lời trực tiếp các bạn .

=>Khi bài viết chỉ đích danh,người khác không có quyền trả lời thay.Cả diễn dàn có lẽ chỉ có 1 Admin.Mà cho dù có đến 100 Admin thì bạn cũng chỉ là Smod chứ bạn không phải là Admin. Phần việc được giao phó sao thì đó là quy định của nội bộ BQT,còn với tôi,tôi chỉ biết theo cái quy định mà tôi có thể nhìn thấy kia.

Đơn giản vì những cái lý bạn đưa ra nó chả đúng 1 chỗ nào cả.
Với những người luôn luôn cho rằng mình đúng thì dù có giải thích đến mấy họ cũng không chịu hiểu.

Đơn giản vì những cái lý bạn đưa ra nó chả đúng 1 chỗ nào cả.

Bạn xử lý theo quy định mà không cần biết đến vấn đề được đề cập?
Mà thử nhìn lại xem bạn đã đúng cái quy định của diễn đàn ở chỗ nào?

Cuối cùng, tôi chỉ muốn nói thế này :

Việc tôi nhắc nhở bạn là đúng với nội quy của 4rum. Chuyện bạn cứ cho rằng: câu hỏi là bắt đầu của 1 lời góp ý, hay là bạn trả lời câu hỏi của những người khác là đúng, tôi không cần biết, tôi chỉ thấy nó đặt ở sai topic, bạn làm sai nội quy 4rum và tôi phải có hình thức nhắc nhở.

Bạn xử lý theo quy định mà không cần biết đến vấn đề được đề cập?
Mà thử nhìn lại xem bạn đã đúng cái quy định của diễn đàn ở chỗ nào?

S

sonmoc

4.4 - Bài đăng phải tuân thủ các quy định tại mục a khoản 2 Điều 5. Hình thức, ngôn ngữ sử dụng và nội dung phải phù hợp với chủ đề.

6.3 - Khi vi phạm các qui định chung, thành viên vi phạm phải nhận các hình thức kỷ luật như nhắc nhở, cảnh cáo, cảnh cáo toàn diễn đàn. Mức kỷ luật cao nhất là cấm truy cập diễn đàn theo thời hạn quy định. Khi liên tục vi phạm các điều sau đây (từ lần 2 trở đi):
6.3.2- Gửi bài sai vị trí: 14 ngày.
6.3.8- Spam: 30 ngày
.

Tôi làm đúng với nội quy.
Nếu tôi làm sai, Admin sẽ có hình thức xử lí !

Hãy cân nhắc khi đặt bài viết ở topic, box phù hợp !

P

phalaibuon

Lý do là đây nè bạn:

Vấn đề bên ngoài 4r , bạn đưa ra để làm gì kia chứ?
Tôi không quan tâm.

Khi có 1 vấn đề gì đó thì cũng có nhiều thứ để mà người ta mượn lời.Ở đây tôi chỉ mượn cái khẩu hiệu kia chứ không nói gì BVGT
Hài hước nhỉ?Câu chữ là của bạn,cái đó là tôi trích nguyên bản cơ mà ?Sao lại là tôi nói?

Đúng là bạn trích nhưng thêm vào đó là đủ thứ gia vị trong suy nghĩ của bạn nên nó ko còn nguyên văn là của tôi nữa.

Vậy bạn hãy giải thích cái nghĩa của cả câu ấy đi?Chứ theo cách hiểu của tôi thì nó là như vậy đấy.

Tôi không có trách nhiệm phải giải thích cho bạn cái ý nghĩa chữ kí của tôi.
Nó không liên quan đến cách tôi làm việc trên 4r , nó không phải là 1 nhiệm vụ mà tôi phải thực hiện.

Thật tiếc,đó không hề là một sự áp đặt ý nghĩ,vì nhìn trên câu chữ,nó chẳng thể khiến cho tôi nghĩ khác đi được.Tất nhiên là tôi không bắt buộc rằng là bạn nghĩ như vậy.Nhưng rõ ràng,khi thành viên có những vấn đề thắc mắc đối với 1 thành viên bất kỳ thuộc BQT thì đều có quyền đặt ra những câu hỏi và yêu cầu sự giải thích thỏa đáng.

Thiết nghĩ , nếu đó là vấn đề thắc mắc về cách làm việc của tôi thì tôi sẽ trả lời.
Còn về cái chữ kí nó là quyền cá nhân, quyền riêng tư của tôi và tôi không phải trả lời.

Bôi xấu danh dự cá nhân ? Thưa bạn , tôi không hề đề cập đến cá nhân nào trong cái phần chữ kí kia .
Tôi cũng ko bôi xấu cá nhân hay tổ chức nào hết.

==> Chữ kí của tôi không vi phạm quy định 4r.

L

leduyducvt1986

Tôi làm đúng với nội quy.
Nếu tôi làm sai, Admin sẽ có hình thức xử lí !

Hãy cân nhắc khi đặt bài viết ở topic, box phù hợp !
Đúng nội quy?Hài nhỉ?Tôi hỏi Admin,Admin còn chưa có ý trả lời thì bạn xóa bỏ?
Tôi nhắc lại:Vấn đề tôi hỏi là hỏi Admin,nên dĩ nhiên là tôi phải post trong pic của Admin.Nhẽ nào tôi hỏi Admin lại đi post bên Smod?Hay lại phải lập 1 cái pic riêng và ghi rõ to cái tiêu đề: Hỏi Admin?
Cái cách giải thích càng ngày càng mâu thuẫn.
Vậy thì tại sao bạn lại bê cả cái tin nhắn của họ mà dán vào cái chữ ký của bạn?

Vấn đề bên ngoài 4r , bạn đưa ra để làm gì kia chứ?
Tôi không quan tâm.
Vậy thì tại sao bạn lại bê cả cái tin nhắn của họ mà dán vào cái chữ ký của bạn?Cái tin nhắn ấy nó xuất hiện trên diễn đàn sao?

Còn phần trao đổi trên yahoo mà tôi trích lại,là để nói ra cái lý do mà dẫn đến cái tin nhắn mà bạn đã copy rồi dán vào chữ ký của mình.Đừng lảng tránh.

Đúng là bạn trích nhưng thêm vào đó là đủ thứ gia vị trong suy nghĩ của bạn nên nó ko còn nguyên văn là của tôi nữa.

Trong cái trích dẫn trên,vế trước là chỉ những kẻ tiểu nhân lòng dạ hẹp hòi,vế sau bạn cho từ “chuyên cắn trộm”
(Chắc không cần trích đủ cả đoạn)
Rõ ràng đây là một câu hàm ý chỉ đến một cá nhân hay một số thành phần nào đó.Đó là một sự vi phạm khi có hàm ý xúc phạm và bôi nhọ.Vậy mà bạn vẫn còn có thể nói khác?Thua!

Tôi không có trách nhiệm phải giải thích cho bạn cái ý nghĩa chữ kí của tôi.
Nó không liên quan đến cách tôi làm việc trên 4r , nó không phải là 1 nhiệm vụ mà tôi phải thực hiện.

Thiết nghĩ , nếu đó là vấn đề thắc mắc về cách làm việc của tôi thì tôi sẽ trả lời.
Còn về cái chữ kí nó là quyền cá nhân, quyền riêng tư của tôi và tôi không phải trả lời.
Nếu đây là một lời giải thích thì tôi cũng không có thêm ý kiến gì với bạn.Bởi nó quá đủ nghĩa rồi.

S

sonmoc

Đúng nội quy?Hài nhỉ?Tôi hỏi Admin,Admin còn chưa có ý trả lời thì bạn xóa bỏ?
Tôi nhắc lại:Vấn đề tôi hỏi là hỏi Admin,nên dĩ nhiên là tôi phải post trong pic của Admin.Nhẽ nào tôi hỏi Admin lại đi post bên Smod?Hay lại phải lập 1 cái pic riêng và ghi rõ to cái tiêu đề: Hỏi Admin?
Cái cách giải thích càng ngày càng mâu thuẫn.

4.4 - Bài đăng phải tuân thủ các quy định tại mục a khoản 2 Điều 5. Hình thức, ngôn ngữ sử dụng và nội dung phải phù hợp với chủ đề.

6.3 - Khi vi phạm các qui định chung, thành viên vi phạm phải nhận các hình thức kỷ luật như nhắc nhở, cảnh cáo, cảnh cáo toàn diễn đàn. Mức kỷ luật cao nhất là cấm truy cập diễn đàn theo thời hạn quy định. Khi liên tục vi phạm các điều sau đây (từ lần 2 trở đi):
6.3.2- Gửi bài sai vị trí: 14 ngày.
6.3.8- Spam: 30 ngày
.

1. Topic ấy là : "Góp ý với Admin".
2. Tôi căn cứ và làm theo Nội quy 4rum.

Sẽ không trả lời bất cứ điều gì về vấn đề này !

L

leduyducvt1986

1. Topic ấy là : "Góp ý với Admin".
2. Tôi căn cứ và làm theo Nội quy 4rum.

Sẽ không trả lời bất cứ điều gì về vấn đề này !
Nội Quy?Kể cả là cái bạn dẫn,tôi cũng chả hề sai.
Thêm cái Nội quy của Box góp ý,không biết tôi sẽ phải dán lại đến bao nhiêu lần?
- Bạn không được trả lời các góp ý của thành viên khác .Bạn chỉ được đưa ra góp ý của riêng mình.
- Với góp ý liên quan tới cá nhân các Mod,Smod : các Mod, Smod sẽ có trách nhiệm trả lời trực tiếp các bạn .
Không hỏi mình thì đừng trả lời ở đó.Khi Admin chưa trả lời thì đừng xóa bài với những cái lý do Spam,không phù hợp.
Giải thích vẫn chỉ là một sự vòng vo,thà rằng đừng giải thích cho đỡ mất công trả lời mà chẳng có gì rõ ràng hơn là 1 sự lạm quyền.

P

phalaibuon

Vậy thì tại sao bạn lại bê cả cái tin nhắn của họ mà dán vào cái chữ ký của bạn?Cái tin nhắn ấy nó xuất hiện trên diễn đàn sao?

Còn phần trao đổi trên yahoo mà tôi trích lại,là để nói ra cái lý do mà dẫn đến cái tin nhắn mà bạn đã copy rồi dán vào chữ ký của mình.Đừng lảng tránh.

Thưa bạn , tôi không đưa phần ngoài 4r ấy lên bài viết , tôi để ở chữ kí cá nhân . Bạn hiểu từ cá nhân không ?

Đã trả lời hết các câu hỏi.

S

sonmoc

Nội Quy?Kể cả là cái bạn dẫn,tôi cũng chả hề sai.

Bài viết đầu tiên : "Một câu hỏi vu vơ,thôi thì cứ post vào mục này,mong rằng ai đó sẽ trả lời giúp:

Titlle có bên dưới một số nick là gì vậy?Ý nghĩa của nó?"

>>> Post vào topic : Góp ý với Admin thì có đúng hay không ???

Nội quy diễn đàn said:

Câu hỏi này là về diễn đàn, nên :

Nội quy box said:
Với các liên quan đến toàn diễn đàn,đến trang chủ học mãi (hoặc các Box không có nhóm trưởng ) : Smod,Admin,các anh chị trợ giúp sẽ có trách nhiệm trả lời trực tiếp các bạn.

Chuyển tiếp đến bài tiếp theo : "Thôi khỏi!Khỏi chỉ đích danh,khỏi nói gì thêm kẻo rồi trang14 lại dọa đốt nhà tôi cũng nên.An toàn tính mạng mà,ai chả sợ phải không nào?

Vui thật đấy,khi mà góp ý trên diễn đàn thì lại bị hăm dọa này nọ. HM vui nhỉ? "

Các vụ việc liên quan giữa các thành viên ngoài phạm vi diễn đàn tuyệt đối không được đưa lên với mục đích kiện cáo, bôi nhọ, gây dư luận….

Khi nhận được sự nhắc nhở :

Thôi khỏi!Khỏi chỉ đích danh,khỏi nói gì thêm kẻo rồi trang14 lại dọa đốt nhà tôi cũng nên.An toàn tính mạng mà,ai chả sợ phải không nào?

Vui thật đấy,khi mà góp ý trên diễn đàn thì lại bị hăm dọa này nọ. HM vui nhỉ?

P/s: đừng xóa,vì Ladyfirts hỏi tôi=>tôi trả lời lại đúng lý do.Vậy là Spam à ?

À,là tại vì khi mà tôi bắt đầu có bài góp ý này trên diễn đàn thì ngay sau đó trang14 đã đe dọa tôi qua yahoo.Nên tôi không có ý định nói tiếp. Nhưng do có những thắc mắc của những thành viên khác nên tôi phải đáp lại đúng ý.

Đó là Spam sao?
Nếu như đó là một bài Spam,thì trước đó sẽ là một bài yêu cầu spam hay có thể gọi là "tiền spam" đấy.
Còn nếu là câu bài,thì chính bạn đang câu bài chứ không phải là tôi.Vì nếu là bạn góp ý cho Admin thì đặt câu hỏi với Admin,chứ sao lại hỏi tôi?Tôi đâu phải là Admin?Đừng nhầm lẫn thế chứ?

L

leduyducvt1986

Thưa bạn , tôi không đưa phần ngoài 4r ấy lên bài viết , tôi để ở chữ kí cá nhân . Bạn hiểu từ cá nhân không ?

Đã trả lời hết các câu hỏi.
Vậy cái phần trích dẫn tin nhắn của tôi nó có gì vi phạm không?Nếu nó không vi phạm thì có nghĩa là nó được phép tồn tại lại cũng như sự khẳng định về cái chữ ký của bạn.Và nếu nó được phép tồn tại thì có nghĩa sẽ có thêm những khía cạnh khác đáng để bàn luận thêm.

Bài viết đầu tiên : "Một câu hỏi vu vơ,thôi thì cứ post vào mục này,mong rằng ai đó sẽ trả lời giúp:

Titlle có bên dưới một số nick là gì vậy?Ý nghĩa của nó?"

>>> Post vào topic : Góp ý với Admin thì có đúng hay không ???

-Có lẽ chỉ trừ người không biết chữ thì mới không biết rằng câu hỏi đó được đặt trong topic dành cho Admin.
-Quy định về Title hiện nay trên diễn đàn không thấy có.
-Người có thể ban hành các quy định,nội quy chỉ có thể là Admin hoặc là người thuộc sự quản lý,điều phối trực tiếp của công ty.

=>Vấn đề trên chỉ có thể hỏi Admin khi mà chưa biết về quy định(do không thấy có).
=>Hoàn toàn hợp lý để đặt tại topic dành cho Admin.

Câu hỏi này là về diễn đàn, nên :

Chuyển tiếp đến bài tiếp theo : "Thôi khỏi!Khỏi chỉ đích danh,khỏi nói gì thêm kẻo rồi trang14 lại dọa đốt nhà tôi cũng nên.An toàn tính mạng mà,ai chả sợ phải không nào?

Vui thật đấy,khi mà góp ý trên diễn đàn thì lại bị hăm dọa này nọ. HM vui nhỉ? "

Thực tế bản thân tôi đã nhận được những lời có ý đe dọa của Trang14 sau khi có bài nhận xét liên quan đến thành viên này.
=>Sự hù dọa được xuất phát từ diễn đàn=>hoàn toàn có thể được giải quyết hoặc đưa ra những ý kiến liên quan tại diễn đàn.Vì đó là quyền lợi được bảo vệ của mỗi cá nhân.
Giả sử 1 ngày nào đó,việc mâu thuẫn, tranh chấp ... của các thành viên trên diễn đàn lại có ảnh hưởng trực tiếp đến các vấn đề cuộc sống đời thường thì Hocmai sẽ làm ngơ?

Khi nhận được sự nhắc nhở :
...(Nội dung trích dẫn của sonmoc)
Xuất phát từ những ý kiến trên và những sự mâu thuẫn trong cách giải quyết,xử lý thì việc đưa ra những ý kiến phản bác ấy không có gì là khó hiểu.

P

phalaibuon

Vậy cái phần trích dẫn tin nhắn của tôi nó có gì vi phạm không?Nếu nó không vi phạm thì có nghĩa là nó được phép tồn tại lại cũng như sự khẳng định về cái chữ ký của bạn.Và nếu nó được phép tồn tại thì có nghĩa sẽ có thêm những khía cạnh khác đáng để bàn luận thêm.

Vấn đề bên ngoài 4r không liên quan đến 4r.

Bài viết và chữ kí , hai phạm trù khác nhau hoàn toàn , bạn ạ.

Nó có thể tồn tại , nhưng tôi không có trách nhiệm phải trả lời hay giải quyết những vấn đề không liên quan đến 4r.

S

sonmoc

-Có lẽ chỉ trừ người không biết chữ thì mới không biết rằng câu hỏi đó được đặt trong topic dành cho Admin.
-Quy định về Title hiện nay trên diễn đàn không thấy có.
-Người có thể ban hành các quy định,nội quy chỉ có thể là Admin hoặc là người thuộc sự quản lý,điều phối trực tiếp của công ty.

=>Vấn đề trên chỉ có thể hỏi Admin khi mà chưa biết về quy định(do không thấy có).

Và cũng chỉ trừ những người không biết chữ mới không đọc được thế này :"Một câu hỏi vu vơ,thôi thì cứ post vào mục này,mong rằng ai đó sẽ trả lời giúp."
Phát ngôn 1 đường, bây giờ lại cứ khăng khăng 1 kiểu khác.

Nếu bạn góp ý về cách set title, thì dĩ nhiên bài ấy là hợp lệ, nhưng ở đây thì sao ? Nó là 1 câu hỏi. Câu hỏi này thuộc phạm vi diễn đàn, chứ không phải là GÓP Ý VỚI ADMIN.

Thực tế bản thân tôi đã nhận được những lời có ý đe dọa của Trang14 sau khi có bài nhận xét liên quan đến thành viên này.
=>Sự hù dọa được xuất phát từ diễn đàn=>hoàn toàn có thể được giải quyết hoặc đưa ra những ý kiến liên quan tại diễn đàn.Vì đó là quyền lợi được bảo vệ của mỗi cá nhân.
Giả sử 1 ngày nào đó,việc mâu thuẫn, tranh chấp ... của các thành viên trên diễn đàn lại có ảnh hưởng trực tiếp đến các vấn đề cuộc sống đời thường thì Hocmai sẽ làm ngơ?

Quy định là quy định ! Việc này do Admin và BQT đặt ra. Tôi là Smod và có nhiệm vụ tuân theo !

Xuất phát từ những ý kiến trên và những sự mâu thuẫn trong cách giải quyết,xử lý thì việc đưa ra những ý kiến phản bác ấy không có gì là khó hiểu.

Phản bác ở đâu, như thế nào cũng là điều cần bàn !

Last edited by a moderator:
L

leduyducvt1986

Vấn đề bên ngoài 4r không liên quan đến 4r.

Bài viết và chữ kí , hai phạm trù khác nhau hoàn toàn , bạn ạ.

Nó có thể tồn tại , nhưng tôi không có trách nhiệm phải trả lời hay giải quyết những vấn đề không liên quan đến 4r.
Nếu như bạn nói,thì cái phần tin nhắn kia tôi cũng có quyền làm tương tự đúng không vậy?

Và cũng chỉ trừ những người không biết chữ mới không đọc được thế này :"Một câu hỏi vu vơ,thôi thì cứ post vào mục này,mong rằng ai đó sẽ trả lời giúp."
Phát ngôn 1 đường, bây giờ lại cứ khăng khăng 1 kiểu khác.
Vậy sao?Vậy có lẽ tôi phải hướng dẫn cho bạn về việc tìm ra vấn đề trọng tâm của một bài góp ý,của một câu hỏi chăng?
Lại phải giải thích lại sao?
-Không thể đưa ra câu hỏi tại box Hỏi đáp,hướng dẫn của diễn đàn.Bởi diễn đàn không thể tự xây dựng lên các nội quy,quy định.Câu hỏi phải được đưa ra với BDH chứ không phải là BQT.

Nếu bạn góp ý về cách set title, thì dĩ nhiên bài ấy là hợp lệ, nhưng ở đây thì sao ? Nó là 1 câu hỏi. Câu hỏi này thuộc phạm vi diễn đàn, chứ không phải là GÓP Ý VỚI ADMIN.

-Không thể đưa ra câu hỏi tại box Hỏi đáp,hướng dẫn của diễn đàn.Bởi diễn đàn không thể tự xây dựng lên các nội quy,quy định.Câu hỏi phải được đưa ra với BDH chứ không phải là BQT.

Quy định là quy định ! Việc này do Admin và BQT đặt ra. Tôi là Smod và có nhiệm vụ tuân theo !

Tất cả mọi thứ đều phải có một sự hợp lý.Nếu như bạn thực hiện đúng quy định nhưng nó vẫn có những sự không phù hợp thì các thành viên có quyền phản ánh lại với bạn.Và trách nhiệm của bạn là đưa ra những ý kiến đó tới BDH.
(Do ở đây là các bài viết đó bạn xử lý nên việc đưa ra ý kiến tới BDH là bạn chứ không còn là tôi)

1 ý kiến đưa ra không có sự phù hợp,thì ý kiến phản đối được gọi là gì?
Thiết nghĩ,hãy cơ bản ở những cái được đi và ý chính,chứ đừng miên man thêm.

Phản bác ở đâu, như thế nào cũng là điều cần bàn !

Thiết nghĩ,hãy cơ bản ở những cái được đi và ý chính,chứ đừng miên man thêm.

R

rua_it

mình có góp ý là đề nghị smod nào được hỏi đang onl thì trả lời tiếp thắc mắc của mem đi!
p/s:đây là lời góp ý cho smod nên chắc không có vấn đề gì chứ?

P

phalaibuon

Nếu như bạn nói,thì cái phần tin nhắn kia tôi cũng có quyền làm tương tự đúng không vậy?

Bạn có thể để nó ở chữ kí giống như của tôi , còn nếu để ở bài viết thì không.

mình có góp ý là đề nghị smod nào được hỏi đang onl thì trả lời tiếp thắc mắc của mem đi!
p/s:đây là lời góp ý cho smod nên chắc không có vấn đề gì chứ?

Mọi góp ý của các bạn đối với Smod phải viết tại topic này.
Yêu cầu các Smod kiểm tra topic này hàng tuần và có trả lời thỏa đáng.
Không lập topic khác với nội dung đã dẫn.

Bạn đọc lại trích dẫn trên của tôi nhé.

Các smod kiểm tra topic hàng tuần , không bắt buộc các smod phải trả lời ngay góp khi ngay cả khi họ đang onl 4r đi chăng nữa.

S

sonmoc

Vậy sao?Vậy có lẽ tôi phải hướng dẫn cho bạn về việc tìm ra vấn đề trọng tâm của một bài góp ý,của một câu hỏi chăng?

Câu hỏi kia nó không nằm trong dự định để hỏi,mà là câu mở đầu của 1 sự góp ý.

Tất cả mọi thứ đều phải có một sự hợp lý.Nếu như bạn thực hiện đúng quy định nhưng nó vẫn có những sự không phù hợp thì các thành viên có quyền phản ánh lại với bạn.Và trách nhiệm của bạn là đưa ra những ý kiến đó tới BDH.
(Do ở đây là các bài viết đó bạn xử lý nên việc đưa ra ý kiến tới BDH là bạn chứ không còn là tôi).

Cảm ơn bạn !
Tôi sẽ phản ánh lên BĐH. Còn bây giờ, khi chưa có Nội quy mới, bạn phải chấp nhận theo nội quy cũ !

Gọi là Phản bác, nhưng hãy làm đúng chỗ, đúng box.

>> Nếu người miên man là tôi, thì cái vấn đề này không dài dòng như thế này !

L

leduyducvt1986

Bạn có thể để nó ở chữ kí giống như của tôi , còn nếu để ở bài viết thì không.

Ok,cảm ơn bạn đã trả lời.Đó cũng là điều mà tôi thắc mắc.Xong.

Cảm ơn bạn !
Tôi sẽ phản ánh lên BĐH. Còn bây giờ, khi chưa có Nội quy mới, bạn phải chấp nhận theo nội quy cũ !

Vậy là những gì tôi hỏi Admin trong topic đó là có giá trị xác thực(nếu không có giá trị thì bạn phản ánh lại BĐH làm gì?).Như vậy tôi yêu cầu khôi phục lại vấn đề tôi đã đưa ra.Còn những bài viết khác,nếu không thuộc vấn đề được nhắc đến thì bạn có thể xóa,nhưng bạn không có cái quyền để cho cái lý do Spam.
Hơn nữa,qua câu trả lời trên thì điều đó đã khẳng định việc bạn xóa bài của tôi là một hành động cá nhân và không thuộc thẩm quyền của bạn xử lý.Chuyện này tôi không cần 1 lời xin lỗi nhưng:

Yêu cầu BQT,Admin xem xét lại cách làm việc của Smod sonmoc sau những sự phản ánh trên.

Gọi là Phản bác, nhưng hãy làm đúng chỗ, đúng box.

Vấn đề được đạt ra ở đâu thì giải quyết thắc mắc hay những gì liên quan tại đó.Nhẽ nào bạn bán 1 mớ rau ngoài chợ,tôi phải chạy về nhà bạn để trả tiền?Bạn đưa ra những cái ý không phù hợp tại pic đó thì tôi phải trả lời bạn ở trang cá nhân?Phải như thế à?
>> Nếu người miên man là tôi, thì cái vấn đề này không dài dòng như thế này !
[/QUOTE]
Chính những sự giải đáp loằng ngoằng manh tính chất bảo vệ cho hành động của bạn đã khiến cho chủ đề không thể kết thúc sớm chứ không phải là tôi.

S

sonmoc

Vậy là những gì tôi hỏi Admin trong topic đó là có giá trị xác thực(nếu không có giá trị thì bạn phản ánh lại BĐH làm gì?).Như vậy tôi yêu cầu khôi phục lại vấn đề tôi đã đưa ra.Còn những bài viết khác,nếu không thuộc vấn đề được nhắc đến thì bạn có thể xóa,nhưng bạn không có cái quyền để cho cái lý do Spam.
Hơn nữa,qua câu trả lời trên thì điều đó đã khẳng định việc bạn xóa bài của tôi là một hành động cá nhân và không thuộc thẩm quyền của bạn xử lý.Chuyện này tôi không cần 1 lời xin lỗi nhưng:

Bạn hình như hơi nhầm !

Tôi sẽ phản ánh về vấn đề : Có nên đưa lên diễn đàn những việc ngoài phạm vi diễn đàn hay không ? Bạn đã góp ý về vấn đề này, và tôi công nhận !

Còn theo nội quy BÂY GIỜ, thì bạn SAI !

Hơn nữa,qua câu trả lời trên thì điều đó đã khẳng định việc bạn xóa bài của tôi là một hành động cá nhân và không thuộc thẩm quyền của bạn xử lý.

Lại lầm tưởng. Đọc lại cái trích dẫn của tôi về TIN NHẮN CỦA BẠN nhé !
Xem lại việc xử lí của các Smod khác để nắm được quyền hạn của Smod nhé !

Vấn đề được đạt ra ở đâu thì giải quyết thắc mắc hay những gì liên quan tại đó. Nhẽ nào bạn bán 1 mớ rau ngoài chợ,tôi phải chạy về nhà bạn để trả tiền?Bạn đưa ra những cái ý không phù hợp tại pic đó thì tôi phải trả lời bạn ở trang cá nhân?Phải như thế à?

Cái này là NỘI QUY bạn tự đặt ra àh ?
Thế thì box Thắc mắc, góp ý để làm gì ?

L

leduyducvt1986

Bạn hình như hơi nhầm !

Tôi sẽ phản ánh về vấn đề : Có nên đưa lên diễn đàn những việc ngoài phạm vi diễn đàn hay không ? Bạn đã góp ý về vấn đề này, và tôi công nhận !

Còn theo nội quy BÂY GIỜ, thì bạn SAI !
Vẫn là một sự bao biện.

Thứ nhất:
Tất cả các thành viên đều có quyền đóng góp,xây dựng,đưa ra những vấn đề thắc mắc tới BQT. Các vấn đề tôi đưa ra có liên quan đến diễn đàn.=> hợp lý để thỏa mãn cho vấn đề được yêu cầu trả lời.

Thứ hai:
Thế thì box Thắc mắc, góp ý để làm gì ?
Chỉ Admin hoặc những người hoạt động dưới sự chỉ đạo trực tiếp của công ty mới có quyền đưa ra các nội quy,quy định cho toàn diễn đàn.=>Vấn đề tôi hỏi Admin là hoàn toàn hợp lý khi thấy có những thắc mắc về nội quy diễn đàn.Chuyện này tôi cũng có thể hỏi các Mod,Smod nhưng rồi tất cả cũng phải phản ánh lại những ý kiến tới Admin.=>Chẳng nhẽ tôi không được quyền làm như tôi đã đưa ra?
Cũng với những lý do trên nên bài viết đó được đặt ra trực tiếp trong pic Admin mà không đặt tại pic Hỏi - đáp là hoàn toàn phù hợp.

Thứ ba:
Khi nội dung hỏi Admin có giá trị thì bài viết đó không được phép xóa,kể cả là Admin.

Thứ tư:
Cái này là NỘI QUY bạn tự đặt ra àh ?
Vấn đề được đạt ra ở đâu thì giải quyết thắc mắc hay những gì liên quan tại đó.Liệu vấn đề này có cần ai đó ghi vào trong nội quy không?
Ví dụ: Tôi hỏi ở đó(câu hỏi liên quan đến diễn đàn chứ không thuộc cá nhân)thì Admin lại trả lời lại trong tin nhắn cá nhân của tôi?Điều này chỉ hợp lý nếu như đó là những câu hỏi mang tính chất cá nhân như: sao anh lại xóa bài của tôi, làm thế nào để có thể đăng ký Mod...

Thứ năm:
Lại lầm tưởng. Đọc lại cái trích dẫn của tôi về TIN NHẮN CỦA BẠN nhé !
Những vấn đề mà bạn nói trong tin nhắn cá nhân của tôi chỉ nhằm mục đích giải thích rằng đó là những bài Spam.Nhưng thực tế,cho đến nay,thì vấn đề tôi đưa ra đã được chứng minh rằng đó không phải là một bài Spam(vì nó có giá trị để chính bản thân bạn phản ánh lên BĐH,nhẽ nào chỉ Smod mới có quyền đó còn các thành viên khác thì không có quyền?).

Thứ sáu:

Xem lại việc xử lí của các Smod khác để nắm được quyền hạn của Smod nhé !

Việc quyền hạn của các Smod như thế nào,cái đó không liên quan trực tiếp tới bài viết của tôi,nên tôi không cần phải đi xem các Smod khác.

R

rua_it

một vài lời góp ý nho nhỏ đến các smod, các smod là bộ mặt của diễn đàn, nhưng không có mem thì có smod làm gì. các smod là người có kĩ năng quản lý, có trình độ, có tư cách, thế mấy ngày nay tư cách đạo đức của các anh , chị để ở đâu. nội bộ smod còn chưa đoàn kết thì mem, mod làm sao mà đoàn kết. các anh, chị có trình độ , linh hoạt trong các tình huống vì thế mà các anh không nhất thiết phải bám sát nội quy, một nội quy khi mà không còn phù hợp hay đã lỗi thời thì còn có thể sửa đổi và bổ xung mà, pháp luật đôi khi còn bị kiện nữa còn gì, phải không nào!. chuyện này nên chấm dứt và để dành cái cmt tiếp theo cho admin trả lời anh Đức đi.đây là topic góp ý, mà có thấy góp ý đâu, chẳng phải các smod và mem đang cãi nhau qua hình thức đặt vấn đề và trả lời vấn đề ư, chỉ là 1 phiên bản cãi nhau được cải tiến thôi.
hy vọng các smod, mem, mod sẽ đoàn kết chấn hưng lại học mãi , qua các toppic và các vấn đề của mấy hôm nay, thì phải những người cũ cũng nên tiếp thu những cái mới có ích, đúng đắn , và loại bỏ những cái cũ đã lỗi thời, vô ích. không nên tỏ ra thái độ bảo thủ, tỏ ra mình là người cũ, mình là người xây nó, mình có công...và vì thế mình đúng, mình cần được tôn trọng, đúng! chả ai phủ nhận công lao của các A.Chị cả nhưng chính A.chị cũng đang góp phần phá hủy cái mà anh chị đã và đang xây dựng đấy. anh chị nên tự nhận xét lại bản thân mình trước khi nhận xét bản thân người khác. xem mình thế nào? có lộng quyền không? có làm điều gì mập mờ khiến mem không hài lòng? hôm nay mình đã đóng góp được gì cho forum. xem như tự kiểm điểm lại bản thân . và mọi người cũng thế!
@A.Đức: anh muốn admin trả lời thì pm tin nhắn khách để admin vào đây trả lời, mọi sự khác anh lờ đi là được...cái chữ ký của anh em thấy chả làm được gì, chữ ký của em mới vip :))

p/s:
sắp tới có biến! :D

P

phalaibuon

Ok,cảm ơn bạn đã trả lời.Đó cũng là điều mà tôi thắc mắc.Xong.

Trích:Quy định diễn đàn-quy định về chữ ký:
3.3 Không sử dụng chữ ký để công kích, bôi xấu danh dự cá nhân, tổ chức.

Cái chữ kí bạn đang dùng được xem như là để công kích bôi xấu 1 tổ chức mà cụ thể ở đây là Bạch Vân.

Nếu như bạn không edit chữ kí , tôi sẽ dùng quyền smod của mình để edit nó.

Thân ái.

Top Bottom