[góp ý] về mức học phí xem bài giảng

H

hari_sicily

mình mới có một ý tưởng mới cho việc ôn thi, các bạn cùng vào thảo luận hộ mình nhé click

H

huynhtantrung

mình thấy bài giảng ấy với giá như thế cũng tương đương bên ngoài mấy bạn đi luyện thi , nói chung làm mình mong muốn chất lượng bài giảng năm nay tốt hơn năm ngoái vì càng ngày đề càng khó hơn. Hy vọng hocmai với giá tiền ấy tương đương với chất lượng cao cho mỗi video

C

catherinee

Mình muốn hỏi là.. khóa học luyện thi vip và cấp tốc là chỉ dành cho khối 12 chuẩn bị thi vào đại học thôi à.. mình năm nay lên lớp 11 ..Có phải các thầy cô nổi tiếng như thầy thạo lí, toán, hóa cô hà chỉ dạy ở khóa luyện thi vip thôi à.. Mình muốn học các thầy cô ấy thì tham gia ở nhóm gì.... Mọi ng chỉ giáo với.. mem mới k hiểu lắm.. Có gì rep vào mess hộ mình nhá

V

vuduyhungchuot

Em xin quay lại chủ đề chính: Theo em, 20k/20 lần học không phải quá đắt, nhưng hãy xem lại: 20k/20 lần học 1 bài giảng có phải là học không? Vì theo em, chỉ cần 1 đến 2 lần là đã đủ nhớ 80%, 3 lần là đủ nhớ 90%, còn 4 lần thì 99%, nhưng phải nói 4 lần là 1 sự tra tấn thần kinh và thể lực (em xin lỗi khi phải dùng từ này), vì mỗi bài giảng là khoảng 30', xem 20 lần tức là 20x30=600', tức là 100h, thì ai dám học? Em đề nghị mức học phí tầm này (hoặc rẻ hơn 1 tí, để tạo điều kiện cho những người có hoàn cảnh khó khăn), nhưng không phải học 1 lần mà có thể chia đều ra, lúc nào onl được thì học lúc đó.

H

hoang_hau_810

Em xin quay lại chủ đề chính: Theo em, 20k/20 lần học không phải quá đắt, nhưng hãy xem lại: 20k/20 lần học 1 bài giảng có phải là học không? Vì theo em, chỉ cần 1 đến 2 lần là đã đủ nhớ 80%, 3 lần là đủ nhớ 90%, còn 4 lần thì 99%, nhưng phải nói 4 lần là 1 sự tra tấn thần kinh và thể lực (em xin lỗi khi phải dùng từ này), vì mỗi bài giảng là khoảng 30', xem 20 lần tức là 20x30=600', tức là 100h, thì ai dám học? Em đề nghị mức học phí tầm này (hoặc rẻ hơn 1 tí, để tạo điều kiện cho những người có hoàn cảnh khó khăn), nhưng không phải học 1 lần mà có thể chia đều ra, lúc nào onl được thì học lúc đó.
hả 30' học thui á vậy là wa đắt mình gia sư còn rẻ hơn vẫn đc 2 tiếng muk đc thầy cô ngồi gần bảo tận tâm hơn 20.000 muk đc có 30' thui á đắt wa tui đồng ý vs ý kiến của bạn nài mong các thầy cô xem lại nhé èo ơi có học kiếm tiền dễ vậy thế nài thì quyết học:khi (192):

X

xmenisme

em thấy như thế là đắt
đúng hơn bất cập.
có thể rủ bạn bè cùng học nhưng như thế ko chủ động.
mong HM xem xét lại giúp!

H

hoahongvosac

Em cũng vậy nè.Em cung rất muốn được học tập trên học mãi nhưng cứ nghĩ đến trả phí hơi cao em đã nản rồi.Rất mong học mãi điều chỉnh hợp lí để tạo điều kiện tốt hơn cho chúng em được thoải mái mỗi khi vào học.Em cám ơn ạ!@};-@};-@};-@};-

C

catsanda

em thấy như thế là đắt
đúng hơn bất cập.
có thể rủ bạn bè cùng học nhưng như thế ko chủ động.
mong HM xem xét lại giúp!
đúng rùi đó
dù sao nếu rủ các bạn khác cùng học thì bất tiện quá. như thế HM cũng chỉ thu được phí như của 1 người học đâu có hơn đấu. vậy thà giảm học phí thì chả phải sẽ có lợi cho đôi bên sao. HM sẽ tăng được số lượng thành viên tham gia khoá học còn những mem sẽ có cơ hội để học tập với khoá luyện thi 1 cách hiêu quả hơn. mong anh chị HM xem lại ý kiến này

D

denlongbaycao_hp_c1

Hocmai.vn :
+ có thể làm đề miến phí < với số lượng đề khá nhiều >
+ bài giảng và luyện thi khá đắt ->:eek::eek::eek:
+.............

truong trực tuyến :
+hình như chả có cái j là miễn phí cả :|
+ bài giảng ,tham gia lớp học và luyện thi có phí thấp hơn nhìu so vs họcmai
+ thường thường cái j cũng có giá là 200 vnđ thì phải :|

Tớ thường lên hocmai còn ko hay lên t3 nên chỉ biết sơ sơ vậy. Trong thời đại hiện nay, các bạn có rất nhìu sự lựa chọn mà :) . Phí họcmai đắt vì ở đây có rất nhìu đề miễn phí rồi mà

C

catsanda

Hocmai.vn :
+ có thể làm đề miến phí < với số lượng đề khá nhiều >
+ bài giảng và luyện thi khá đắt ->:eek::eek::eek:
+.............

truong trực tuyến :
+hình như chả có cái j là miễn phí cả :|
+ bài giảng ,tham gia lớp học và luyện thi có phí thấp hơn nhìu so vs họcmai
+ thường thường cái j cũng có giá là 200 vnđ thì phải :|

Tớ thường lên hocmai còn ko hay lên t3 nên chỉ biết sơ sơ vậy. Trong thời đại hiện nay, các bạn có rất nhìu sự lựa chọn mà :) . Phí họcmai đắt vì ở đây có rất nhìu đề miễn phí rồi mà
chỉ là mong muốn của tất cả mọi người thôi mà bạn. chứ ai chả có nhiều lựa chọn đúng k

B

banhuyentrang123

cho mình hỏi nếu giảm học phí hết ở các khoá luyện thi thì các anh chị bên học mãi khỏi phải up lên mạng cho các em học làm gì để các em đi trung tâm ah hocmai up lên là để ai không có điều kiện vẫn có thể luyện thi tốt giá cả vậy là đã rẻ rồi đó các em ah vì chi phí để duy trì , công sức làm việc của các anh chị nữa các em tính đi nên mình đề nghị mod hoặc smod đóng pic này lại không cho spam nữa

C

catsanda

k phải nhưng khoá học luyện thi đảm bảo ấy k có hình thức đóng học phí theo từng bài giảng. như vậy rất khó khăn, đâu phải ai cũng có liền một lúc gần 2 triệu để đóng cho 1 khoá học chứ. thật sự rất khó ạ

B

banhuyentrang123

nè một khoá không đến hai triệu đâu
ah có khoá học rời từng môn mà chứ đâu có phải học trọn khoá đâu

C

chungdz

thật học đâu phải trả cái giá quá đắt như vậy
em thích các bài giảng trên hocmai chất lượng thật nhưng quá sức của gia đình em

H

hocsinhkhongngoan

nè một khoá không đến hai triệu đâu
ah có khoá học rời từng môn mà chứ đâu có phải học trọn khoá đâu
nguy hiểm thật
mod nhà giàu thì lo j mấy đồng lẻ này, người nghèo kêu đắt người giàu thì bảo rẻ chán
hocmai thì vẫn nói vì học sinh. duy trì cái j ? duy trì cũng k cần ăn đậm thế đầu =))

P

pham_trang123

Mong Hocmai có thể giảm hoc phí để tạo điều kiện cho chúng em hoc tập được nhiều hơn.mức học phí hiện tại so với những gia đình nghèo (như gia đình e chẳng hạn) thì đắt thật.

N

ngohoantran

đừng góp ý nữa nhé, khuyên chân thành đó người ta chẳng có thay đổi gì đâu :(
kinh doanh mà :))
nay nhiều web học trực tuyến: :(

B

bagiap

tăng giá khóa học , lại còn 10k/đề kiểm tra ! ai chấp nhận nổi !
có thêm tài liệu bài giảng , hướng dẫn giải BTVN đúng là cần thiết ; nhưng vì vậy mà tăng những gấp đôi giá năm ngoái thì ko đỡ đc !
Video có khi lấy lại mấy năm trước rồi biện hộ " cũ vs người này ; mới vs người kia " ~> bản thân em ko đồng tình : mỗi năm , kiến thức SGK vẫn vậy nhưng thi cử kiểm tra ngày 1 khó thêm...năm sau khó hơn năm trước ! 2012 khó hơn 2010 vậy mà lại đi học cách học 2010 ! Ừ thì học từ cơ bản đến nâng cao ; nhưng cứ cơ bản quá thì chỉ đánh lừa bản thân chứ thi cử chả làm ăn đc gì ! :(

T

trunghieu1

thật không ngờ , 1 năm mà giá đã tăng gấp đôi ,các video thì không phải quay mới . không biết 1 năm bố mẹ mình lương tăng được mấy đồng ?? phần tài liệu bài giảng là năm ngoái học sinh góp ý để học mãi bổ sung , không ngờ ... đó lại trở thành cái cớ để tăng giá :| CHÁN

Top Bottom