[góp ý] về mức học phí xem bài giảng

A

ajcool

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

e thực sự vẫn đang thắc mắc về học phí thôi àh, e thích nghe các thầy cô của hocmai giảng bài lắm nhưng mà một bài giảng tới 20 nghìn cho 20 lần xem thì quá sức của e, e ko xem lại đến 20 lần đâu mà mỗi lần ko hiểu muốn được giảng online, lại ngán tiền học phí quá àh, e xem bài giảng dưới 5 lần là e hiểu dc gòi còn số tiền còn lại ko lẽ bị mất hen, e ko biết cách sử dụng thế nào cho tiết kiệm và hiệu quả học phí hết anh chị chỉ e với :D

Last edited by a moderator:
T

thienkiem2

mình cũng đang thắc mắc về vấn đề này! cảm ơn bạn đã post lên dùm:D

B

balep

e thực sự vẫn đang thắc mắc về học phí thôi àh, e thích nghe các thầy cô của hocmai giảng bài lắm nhưng mà một bài giảng tới 20 nghìn cho 20 lần xem thì quá sức của e, e ko xem lại đến 20 lần đâu mà mỗi lần ko hiểu muốn được giảng online, lại ngán tiền học phí quá àh, e xem bài giảng dưới 5 lần là e hiểu dc gòi còn số tiền còn lại ko lẽ bị mất hen, e ko biết cách sử dụng thế nào cho tiết kiệm và hiệu quả học phí hết anh chị chỉ e với :D

Thấy admin chưa trả lời, mình có ý kiến chút.20 lần xem, bạn có thể học cùng mấy đứa bạn trong lớp.Mỗi đứa góp một ít và cùng dùng một tài khoản.Như thế sẽ tiết kiệm được tiền.Vừa giúp các bạn thêm gắn bó nữa.

T

truongtrang12

Nhưng cái này chỉ được xem 20 lần (một bài giảng) trong 1 lần đăng nhập. Sau khi thoát ra rồi thì số tiền 20K cũng sẽ theo bạn đi ra khỏi tài khoản của bạn luôn ^^!

S

silvery21

Thấy admin chưa trả lời, mình có ý kiến chút.20 lần xem, bạn có thể học cùng mấy đứa bạn trong lớp.Mỗi đứa góp một ít và cùng dùng một tài khoản.Như thế sẽ tiết kiệm được tiền.Vừa giúp các bạn thêm gắn bó nữa.
nhưng mà ko fải ai trong lớp cũng có máy

C

chile1911

Còn mình thì không xem bài giảng trên hocmai, một lần xem mà tới 20k, mà xem tới 20 lần. Chắc ngồi xem xong quáng gà luôn quá. Vậy thà khỏi coi cho rồi. Mình thì xem video bài giảng trên htv4.com, bạn có thể vào đó xem không tốn tiền, hjhj thầy cô giảng bài dễ hiểu lắm, xem bao nhiêu lần cũng được ^^ trên hocmai cũng hay nữa nhưng mà có phí nên hok xem đâu

T

tieulongnu15

năm ngoái mình cũng thi nhưng giá có 10k thôi cho 1 bài giảng và được xem lại 5 lần và lúc đăng nhâp lần 2 thì vẫn xem được sao năm nay lại làm thế

M

Moderator

Chào em!
Hocmai.vn ghi nhận góp ý của các bạn và sẽ xem xét lại vấn đề này trong năm học mới 2010-2011. Tuy nhiên, có thể giải thích với các bạn về cơ sở của cách tính học phí hiện tại cho việc xem bài giảng riêng lẻ, Hocmai.vn muốn các bạn có điều kiện học tập trong thời gian xuyên suốt năm học, bạn có thể học ngay lúc này, có thể ôn lại trước các kỳ thi hoặc có thể phân bổ thời gian học theo từng phần của bài giảng mà vẫn đảm bảo chỉ một lần trả phí là có thể đáp ứng được. Xin khẳng định, với một lần trả phí bạn có thể học bất cứ thời điểm nào trong giới hạn 20 lần học chứ không phải chỉ trong lần đăng nhập như một số bạn khẳng định trên. Cuối cùng, Hocmai.vn mong muốn nhận được thêm nhiều chia sẻ hơn nữa để có những điều chỉnh phù hợp đáp ứng nhu cầu học tập của các bạn.​

P

phuthuymatcuoi

nói chung là giá cả không được phải chăng cho lắm nhưng mà em hỏi tí thé nếu mà đăng ki luyện thi vip thì nghe bài giảng có đựoc nghe nhiều lần không?out rồi thì coi lại vẫn bài đó được không nhờ?

K

kur03kute

em cũng thấy 20k là quá nhiều đối với đa số các bạn tham gia học, bản thân em cũng thế, lâu lắm mới dám xem 1 bài giảng như thế thôi vì điều kiện kinh tế ko cho phép, theo em nghĩ nếu dc thì nên để xem bài giảng lần nào tính tiền lần đó vẫn hơn :D chấp nhận trả 20k cho 1 bài mà chỉ xem dc vài lần còn những lần kia bỏ phí, mà lắm khi em vào tìm cái bài mình trả phí để xem lại cũng thấy khá rắc rối và phiền phức >.<

P

phuthuymatcuoi

tính ra còn đắt hơn bọn em đi học thêm ở ngòai à mà ở ngoài thì học 2h đến 2h30 phút cũng có 15k thôi

F

friendly_aoe

Có lẽ DD hocmai chỉ suy nghĩ phục vụ đến nhưng gia đình khá giả thôi !, còn những gia đình nghèo, bình thường ra quán học thì thực sự quá sức rồi.
Em góp ý thế này :
- 5000 cho 3 lần học trog vòng 2 học kì với từng bài quan trọng
- 3000 cho 2 lần học trong vòng 2 học kì với từng bài còn lại

F

friendly_aoe

Có lẽ DD hocmai chỉ suy nghĩ phục vụ đến nhưng gia đình khá giả thôi !, còn những gia đình nghèo, bình thường ra quán học thì thực sự quá sức rồi.
Em góp ý thế này :
- 5000 cho 3 lần học trog vòng 2 học kì với từng bài quan trọng
- 3000 cho 2 lần học trong vòng 2 học kì với từng bài còn lại

Mong DD suy nghĩ về ý kiến này của em, như thế DD sẽ đón nhận một lượng lớn thành viên .Em suy nghĩ về nhược điểm của DD học mãi thế này ạ, được nhìn nhận từ thực tế tại các trường nghèo :
— CÁC học sinh tìm đến Internet vì vây các bạn biết đến 2 trang học trực tuyến hocmai.vn và truong truc tuyen .DD TTT mỗi Video xem phí 1K-2K xem trọn gói trong 24h .DD hocmai 1 video xem với phí 20K/20 lần xem, ko ai xem nhiều đến như vậy cả :).Cuối cùng học quyết định sang truong truc tuyen học:)
— Việt Nam ta vẫn còn rất nhiều nơi nghèo nàn mới được biết đến Internet nhờ Bộ Giáo Dục triển khai mạng lưới Internet nhà trường, áp dụng cách thức 20K/20 lần xem là ko phù hợp.Nếu rủ nhiều bạn bè học cùng một tài khoản là bất tiện ( có người thích học trực tuyến có người ko..), phải chăng hocmai vẫn kéo dài hình thức này để rất nhiều kinh phí học của người dùng lãng phí khi chỉ xem một vài lần 1 Video ( trong khi tối đa là 20 lần )

Mong rằng hocmai sẽ đứng trên quan điểm người dùng để thay đổi nhanh chóng, tin rằng thay đổi này sẽ càng nhiều học viên đến hocmai nhờ đội ngũ giáo viên kinh nghiệm lâu năm. Cũng như là vì thế hệ trẻ VN mà đội ngũ ban quan trị quan trọng đến chữ Tâm hơn, càng gần với ý nghĩa một diễn đàn dạy học vì học sinh VN

M

Moderator

Mong DD suy nghĩ về ý kiến này của em, như thế DD sẽ đón nhận một lượng lớn thành viên .Em suy nghĩ về nhược điểm của DD học mãi thế này ạ, được nhìn nhận từ thực tế tại các trường nghèo :
— CÁC học sinh tìm đến Internet vì vây các bạn biết đến 2 trang học trực tuyến hocmai.vn và truong truc tuyen .DD TTT mỗi Video xem phí 1K-2K xem trọn gói trong 24h .DD hocmai 1 video xem với phí 20K/20 lần xem, ko ai xem nhiều đến như vậy cả :).Cuối cùng học quyết định sang truong truc tuyen học:)
— Việt Nam ta vẫn còn rất nhiều nơi nghèo nàn mới được biết đến Internet nhờ Bộ Giáo Dục triển khai mạng lưới Internet nhà trường, áp dụng cách thức 20K/20 lần xem là ko phù hợp.Nếu rủ nhiều bạn bè học cùng một tài khoản là bất tiện ( có người thích học trực tuyến có người ko..), phải chăng hocmai vẫn kéo dài hình thức này để rất nhiều kinh phí học của người dùng lãng phí khi chỉ xem một vài lần 1 Video ( trong khi tối đa là 20 lần )

Mong rằng hocmai sẽ đứng trên quan điểm người dùng để thay đổi nhanh chóng, tin rằng thay đổi này sẽ càng nhiều học viên đến hocmai nhờ đội ngũ giáo viên kinh nghiệm lâu năm. Cũng như là vì thế hệ trẻ VN mà đội ngũ ban quan trị quan trọng đến chữ Tâm hơn, càng gần với ý nghĩa một diễn đàn dạy học vì học sinh VN

Vấn đề về phí bài giảng cũng đã có một số bạn thắc mắc, Hocmai.vn cũng đã trả lời và trao đổi lại với các em.
Hocmai.vn đã tìm hiểu thực tế rồi đi đến bàn bạc và cân nhắc kĩ lưỡng mới đưa ra mức học phí trên. Tuy nhiên mức học phí này không cố định mà có thể sẽ thay đổi trong thời gian tới. Trên cơ bản thì đó là mức hoàn toàn phù hợp với các em và tương ứng với chất lượng bài giảng của Hocmai.vn.
Các em yên tâm rằng CHẤT LƯỢNG luôn đi đôi với mức phí mình bỏ ra. Và môi trường chúng ra đang học là NGÔI TRƯỜNG, có thầy cô giáo và các bạn học sinh trên toàn quốc.
Mọi thắc mắc em có thể hỏi trực tiếp tới nick Yahoo hỗ trợ: hocmai.trogiup hoặc gọi tới số 1900-58-58-12.​

H

hobgoblin

nói chung là giá cả không được phải chăng cho lắm nhưng mà em hỏi tí thé nếu mà đăng ki luyện thi vip thì nghe bài giảng có đựoc nghe nhiều lần không?out rồi thì coi lại vẫn bài đó được không nhờ?

Đăng kí khóa Vip giống như bạn đăng kí học trọn gói cho một học kì vậy ... :| vì thế mới có cái giá khá cao như thế :D ... nhưng nếu bạn chăm học ở nhà thì số tiền này còn đáng giá hơn là đi học thêm ở các trung tâm đấy =))

Đang học khóa Vip và cảm thấy rất hài lòng dù còn đôi chút bất tiện :p

S

silvery21

Đăng kí khóa Vip giống như bạn đăng kí học trọn gói cho một học kì vậy ... :| vì thế mới có cái giá khá cao như thế :D ... nhưng nếu bạn chăm học ở nhà thì số tiền này còn đáng giá hơn là đi học thêm ở các trung tâm đấy =))

Đang học khóa Vip và cảm thấy rất hài lòng dù còn đôi chút bất tiện :p

ba mềnh bảo cho học ở đêy ruj` bảo mềnh tìm hiểu thêm

nhưng hình như học là fải lên tận HNội ah hay thế nào vậy.

nếu muốn bjk thêm về khoá học này thì vào đâu vậy:(

H

hobgoblin

ba mềnh bảo cho học ở đêy ruj` bảo mềnh tìm hiểu thêm

nhưng hình như học là fải lên tận HNội ah hay thế nào vậy.

nếu muốn bjk thêm về khoá học này thì vào đâu vậy:(

học online mà ... 3 môn hình như là hơn 900k (đã có giảm giá) muốn biết thêm thì cứ vào trang chủ mà xem ... có cả mấy anh chị tư vấn nữa đó :D

H

haiyenbk93

Ủa, có lẽ sang năm mình cũng dùng khóa luyện thi Vip. Nhưng không hiểu có giờ học cố định không nhở hay thích nghe lúc nào cũng được, có sẵn bài giảng :|

S

silvery21

Top Bottom